Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 11

Chủ đề: Tư vấn mua ống kinh tamron hay canon phục vu cho nhu cầu chụp đám cưới

Tư vấn mua ống kinh tamron hay canon phục vu cho nhu cầu chụp đám cưới

Chào mọi người!
    Minh là người đam mê nhiếp ảnh, mình sử dụng sự đam mê đó để kiếm tiền, nhưng vì kinh tế eo hẹp nên không có máy tốt. hiện tại mình đang sử dụng body rebel T3(1100D) ống kit, nay muốn mua 1 lens tốt để phục vụ nhu cầu chụp đam cưới, sinh nhật,... Rất mong mọi người tu vấn tận tình, kinh tế hiện tại mình chỉ có khoang 15tr đổ lại thôi.

Canon 17-40/4 L đc ko bác?
    trắng tay :(

Bạn đổi kit lens 18-55 sang Sigma hoặc Tamron 17-50 f2.8 và mua thêm flash Canon 430EX II là tạm ổn rồi

Cám ơn các bác đã tư vấn, Em đang sử dụng flash yongnou 468II (tuy không đáp ứng nhưng tạm vậy). Em đang do dự 2 cái tamron VC 17-50 và 24-105 canon, tương lai Em sẽ lên fullframe nên đầu tư 1 lần luôn, theo các Bác máy crop sử dụng ống fullframe có phí lắm không? xin mọi người tư vấn thêm.

Giữa Tamron 17-50 với canon 24-105 thì em khuyên bác nên chọn Tamron vì nếu chọn canon thì sẽ có lúc góc không đủ rộng, đặc biệt là khi chụp tiệc cưới tổ chức ở nhà, rất chật hẹp. Về chất lượng ảnh nếu chỉ dùng để chụp tiệc cưới hỏi thì Tamron là đủ rồi. Sau này bác lên đời FF bán đi cũng không lỗ mấy. Muốn rẻ nữa thì mua bản non VC vì đa số chụp cưới hỏi đều dùng flash nên chức năng chống rung cũng không cần thiết lắm.
    Canon 50D+ Sony Nex F3+ Hổ lốn MF.

Quote Được gửi bởi thuctien View Post
    Giữa Tamron 17-50 với canon 24-105 thì em khuyên bác nên chọn Tamron vì nếu chọn canon thì sẽ có lúc góc không đủ rộng, đặc biệt là khi chụp tiệc cưới tổ chức ở nhà, rất chật hẹp. Về chất lượng ảnh nếu chỉ dùng để chụp tiệc cưới hỏi thì Tamron là đủ rồi. Sau này bác lên đời FF bán đi cũng không lỗ mấy. Muốn rẻ nữa thì mua bản non VC vì đa số chụp cưới hỏi đều dùng flash nên chức năng chống rung cũng không cần thiết lắm.
    em cũng đồng ý với ý kiến này, máy crop sử dụng ống FF ko phí nhưng nhu cầu bác chụp trong nhà nhiều cần góc rộng để xoay trở thì con Tamron hơn, tầm tiêu cự này VC không có cũng được (bác có thể thấy mấy con lens L Canon trong giải tiêu cự này hầu như cũng không có IS). Bác đầu tư ống cũ thôi và yên tâm, cả 2 ống Tamron 17-50 và 24-105L bác ko dùng nữa có thể bán bất cứ lúc nào, cái này em được confirm rồi :D. Mai kia lên FF giải tán hết rồi đầu tư lại nếu như dùng con Tamron

PS: Nếu thỏa mãn cả nhu cầu của bác hiện thời và để giành cho mai kia lên FF thì có 16-35L nhưng giá thì ngoài khả năng ngân sách rồi, ko bàn đến ở đây
    Point n Shoot

Chào mọi người cuối tuần qua, Em mua 1 con tamron 17-50 vc. của 1 Anh trên mạng thời gian bảo hành còn dài. Bác nào đã qua sử dụng Em này chia sẽ kinh nghiệm giúp mình. Mình chụp chỗ ánh sáng yếu, toàn bị mờ vì af nó không chuẩn cho lắm nhưng chọn mf thì mắt mình bị loạn nên khó chụp bức ảnh đẹp được. Mọi người chia sẽ giúp mình nhé.

Quote Được gửi bởi thanh151 View Post
    Chào mọi người cuối tuần qua, Em mua 1 con tamron 17-50 vc. của 1 Anh trên mạng thời gian bảo hành còn dài. Bác nào đã qua sử dụng Em này chia sẽ kinh nghiệm giúp mình. Mình chụp chỗ ánh sáng yếu, toàn bị mờ vì af nó không chuẩn cho lắm nhưng chọn mf thì mắt mình bị loạn nên khó chụp bức ảnh đẹp được. Mọi người chia sẽ giúp mình nhé.
    Thấy nhiều người cũng phàn nàn AF của Tamron 17-50 trong điều kiện thiếu sáng
    Chỗ ánh sáng yếu thì bạn thử:
    1. Chọn điểm lấy nét ở giữ vì điểm đó là điểm nhạy sáng nhất
    2. Lấy nét vào vùng có ánh sáng tương phản cao nhất của đối tượng (đừng nhắm vào vùng tối, hãy nhắm vào vùng chênh sáng của đối tượng)
    3. Cắm flash lên để nhờ cái đèn hồng ngoại của flash nó hổ trợ lấy nét
    4. Nếu đi chơi với nhóm nhờ một bạn dùng đèn pin hay đèn của điện thoại rọi vào đối tượng để bạn lấy nét
    ..............Còn gì nữa nhờ các bạn khác vào đóng góp thêm ý kiếm

Mừng bạn có ống kính mới, chúc bạn có nhiều ánh sáng đẹp

hi mọi người.
    Sau khi chụp tiệc cưới với lén 17-50 vc, 1 lô hình của mình đều bị ám vàng, Anh Em nào có kinh nghiệm khắc phục vui lòng hướng tận tình giúp mình, chứ chụp chỉnh sửa kiểu này đuối quá.

Nếu tương lai lên Full frame thì bác múc 24-105 đi. Mình mới thấy giá Khánh Long có 14,5tr
    tamron sau này 17-50 đời đầu ngàm EF-S mai mốt gắn vô Full frame nó đen ngòm xung quanh. hình của bác chỉ có trong cái lồ tròn bé xíu nếu kèo zoom đến 50mm.
    Mấy cái tarmon đời sau không biết ngàm gì thì mình không rõ nữa
    Thế giới có quá nhiều điều thú vị để khám phá với vợ bé 6D

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng