Trang 3 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 31

Chủ đề: Tư Vấn mua Máy ảnh cho người mới chơi !

Quote Được gửi bởi cucbrick View Post
    UV filter bây giờ dùng chủ yếu nếu ai cẩn thận muốn bảo vệ front element của lens khỏi bị bụi bặm, mount lên lens luôn không tháo ra. Hiện thời bác cứ UV đc rồi, sau này chụp nhiều rồi tìm hiểu thêm lúc đó trang bị sau
    Quote Được gửi bởi dưngin View Post
    Vote 1 phiếu 5D2 + 24-105L trước , số tiền còn dư thì kiếm fix nào được thì phang.
    bác nói chuẩn đó. e chưa bit tý gì nên ko nên mua thừa quá:D

Quote Được gửi bởi dưngin View Post
    Vote 1 phiếu 5D2 + 24-105L trước , số tiền còn dư thì kiếm fix nào được thì phang.
    e là e cũng rârt thích 5d2 . e noi độ trâu của nó là ko tưởng
    nhưng e băn khoăn là có hàng mới, chính hãng ko ms qtrọng . hjjj

Nếu bác thích thì cứ 6D - 24-105f4L - 85f1.8 là đủ rùi... Flash từ từ cũng đc... Giờ 24-105 đang đc giá đó(14,5tr)... Giống như em đã từng tư vấn cho bác ở trang 1... (Phương án 1 đấy) :D :D :D. Còn 5D2 nếu bác muốn mua hàng mới thì LBM vẫn có hàng mới đấy bác... :D :D :D
    Canon 6D và vài lens cùi bắp

Từ ngày mua 6D đến giờ...mình chưa phải sử dụng flash...ban đêm cứ quánh iso cao ầm ầm lên...nếu có sử dụng flash thì mình nghĩ xài youngnuo của trung quốc cũng đủ rồi...vì cứ cất trong balo...ít khi cần xài...
    Còn 24-105 thì quánh từ phong cảnh, đường phố, chân dung...
    Fix nếu đủ điều kiện bạn làm con 85 1.8 nữa là ok....
    Oánh iso cao thì cao chứ cái flash vẫn là rất cần thiết trong hầu hết trường hợp,em dùng 6D nhưng chụp tối cứ phải cắm quả đèn vào chơi cho nó chuẩn chứ đẩy iso cao quá,ảnh chụp ra thì vẫn " chấp nhận " đựoc thôi,chứ nói thật là không tốt lắm đâu.

Em đang có 3 quả fix 50,85 và 135L,bác mới chơi em khuyên bác chơi fix 50f 1.4

Nếu bạn yêu canon trc khi mở topic thì đừng nghe ai xui Len for vì dùng Len for hậu kỳ mệt lắm
    Mình đang có 1 con viền vàng mà chỉ muốn bán nó đi khi đã dùng dàn L
    Tiền nào của đó thôi và suy nghĩ kỹ trước khi bạn bỏ tiền

Còn 3 con bạn nói 35L, 50 1.4 hay 85 1.8 ... tốt nhất nên cảm nhận bằng LCD chuẩn đắt tiền, sẽ cho thấy chúng là tiền nào của đó
    3 tiêu cự khác nhau cho độ no màu khác nhau, quan trọng là cần cái j no màu thôi

Mình dùng chán chê các loại Len rồi, đôi khi còn phải giảm màu khi chụp chân dung ở tiêu cự rộng, tóm lại đừng có nghe nét tại 1.4 hay 1.8, body bạn dùng là cái gì và có khai thác đc nó tốt hay ko, khi khai thác tốt body rồi thi mua Len j cũng đc vì lúc đó bạn đã quá hiểu

Nếu bạn dùng hàng 4 mà kéo màu lung tung nhìn cũng chả giống ông Ca hay Ni đâu, cho nên hãng nó nghĩ ra là có điểm mạnh riêng

35L đắt tiền ko nên so với 2 con hàng viền vàng kia mình đang có, bán cũ đc 5tr

Dàn L kia mình bán bét bảng 1 con đã 20tr, về kéo màu kiểu j nó cũng ko giống L đâu hehe

Tóm lại nghiện L như nghiện con đàn bà khó bỏ, nếu bạn thích bạn lấy cái 50.1.4 filter xịn của mình mà dùng, trọn gói 6tr chưa 1 vết xước luôn và chỉ chụp có 400 kiểu j đó, rất tiếc bạn ko có ở bên mình mà thử nên cho bạn cái giá tham khảo mà mua tại VN
    Trc kia mình cũng bị 1 bác vnphoto thưốc con này và giờ chỉ ưng ý khi con này đánh Strobist Indoor mà thôi, còn lại các Len khác mình làm đc hết

Công nhận con này trên 5d3 nét căng từ 1.6 các bạn yên tâm mà dùng, chụp xong cất túi về MF ko lo đứt zoom đâu, mình dùng nó từ 5d2 và nét căng từ 1.8-2 tùy môi trg AS
    Được sửa bởi chuotlang lúc 03:22 AM ngày 18-12-2013
    Canon - Gitzo - Markins - Fujifilm

Quote Được gửi bởi theghost64 View Post
    Nếu bác thích thì cứ 6D - 24-105f4L - 85f1.8 là đủ rùi... Flash từ từ cũng đc... Giờ 24-105 đang đc giá đó(14,5tr)... Giống như em đã từng tư vấn cho bác ở trang 1... (Phương án 1 đấy) :D :D :D. Còn 5D2 nếu bác muốn mua hàng mới thì LBM vẫn có hàng mới đấy bác... :D :D :D
    gần như em sẽ chọn theo phương án của bác rồi ! phù hợp với điều kiện của em nữa
    :D

Quote Được gửi bởi samuraix392 View Post
    Oánh iso cao thì cao chứ cái flash vẫn là rất cần thiết trong hầu hết trường hợp,em dùng 6D nhưng chụp tối cứ phải cắm quả đèn vào chơi cho nó chuẩn chứ đẩy iso cao quá,ảnh chụp ra thì vẫn " chấp nhận " đựoc thôi,chứ nói thật là không tốt lắm đâu.

Em đang có 3 quả fix 50,85 và 135L,bác mới chơi em khuyên bác chơi fix 50f 1.4
    theo như bác nói thì em có mua 24-105 không ? all in one ??

thật là trình em còn gà lắm! dải tiêu cự 50 mn thì chụp xa nhất là khoảng mấy mét ạ

Quote Được gửi bởi chuotlang View Post
    Nếu bạn yêu canon trc khi mở topic thì đừng nghe ai xui Len for vì dùng Len for hậu kỳ mệt lắm
    Mình đang có 1 con viền vàng mà chỉ muốn bán nó đi khi đã dùng dàn L
    Tiền nào của đó thôi và suy nghĩ kỹ trước khi bạn bỏ tiền

Còn 3 con bạn nói 35L, 50 1.4 hay 85 1.8 ... tốt nhất nên cảm nhận bằng LCD chuẩn đắt tiền, sẽ cho thấy chúng là tiền nào của đó
    3 tiêu cự khác nhau cho độ no màu khác nhau, quan trọng là cần cái j no màu thôi

Mình dùng chán chê các loại Len rồi, đôi khi còn phải giảm màu khi chụp chân dung ở tiêu cự rộng, tóm lại đừng có nghe nét tại 1.4 hay 1.8, body bạn dùng là cái gì và có khai thác đc nó tốt hay ko, khi khai thác tốt body rồi thi mua Len j cũng đc vì lúc đó bạn đã quá hiểu

Nếu bạn dùng hàng 4 mà kéo màu lung tung nhìn cũng chả giống ông Ca hay Ni đâu, cho nên hãng nó nghĩ ra là có điểm mạnh riêng

35L đắt tiền ko nên so với 2 con hàng viền vàng kia mình đang có, bán cũ đc 5tr

Dàn L kia mình bán bét bảng 1 con đã 20tr, về kéo màu kiểu j nó cũng ko giống L đâu hehe

Tóm lại nghiện L như nghiện con đàn bà khó bỏ, nếu bạn thích bạn lấy cái 50.1.4 filter xịn của mình mà dùng, trọn gói 6tr chưa 1 vết xước luôn và chỉ chụp có 400 kiểu j đó, rất tiếc bạn ko có ở bên mình mà thử nên cho bạn cái giá tham khảo mà mua tại VN
    Trc kia mình cũng bị 1 bác vnphoto thưốc con này và giờ chỉ ưng ý khi con này đánh Strobist Indoor mà thôi, còn lại các Len khác mình làm đc hết

Công nhận con này trên 5d3 nét căng từ 1.6 các bạn yên tâm mà dùng, chụp xong cất túi về MF ko lo đứt zoom đâu, mình dùng nó từ 5d2 và nét căng từ 1.8-2 tùy môi trg AS
    thật ra cũng hơi tiếc vì bác bên trung quốc phải không ??
    cho nên gặp nhau để mà trao đổi cũng hơi khó.
    trước khi lập topic này e đắn đo suy nghĩ cũng hơi nhiều.
    cũng may nói ra đc nhu cầu vs điều kiện ktế. e cũng biết là L thì ngon rồi. bác khuyên em nên sài hàng gì khi mới vào nghề :D

Quote Được gửi bởi ldnghiatb View Post
    thật ra cũng hơi tiếc vì bác bên trung quốc phải không ??
    cho nên gặp nhau để mà trao đổi cũng hơi khó.
    trước khi lập topic này e đắn đo suy nghĩ cũng hơi nhiều.
    cũng may nói ra đc nhu cầu vs điều kiện ktế. e cũng biết là L thì ngon rồi. bác khuyên em nên sài hàng gì khi mới vào nghề :D
    35L 2nd cho 1 Len all in 1

Sau này có điều kiện thêm Len sau, chơi sau 1 năm nâng cấp Monitor
    Hôm nay mình mới mua 50 1.2 L hộ anh bạn vì bên mình rẻ hơn, Len thế hệ mới nên hình như nắp Len nó giống Ni, 16-35ii cũng ra đời nắp này

Chụp thử cả tối nói chung là ưng, đánh giá nó gấp 2 con 50 1.4 và cái giá nó tận gấp 4, mai tiễn nó về VN
    Canon - Gitzo - Markins - Fujifilm

Quote Được gửi bởi chuotlang View Post
    35L 2nd cho 1 Len all in 1

Sau này có điều kiện thêm Len sau, chơi sau 1 năm nâng cấp Monitor
    Hôm nay mình mới mua 50 1.2 L hộ anh bạn vì bên mình rẻ hơn, Len thế hệ mới nên hình như nắp Len nó giống Ni, 16-35ii cũng ra đời nắp này

Chụp thử cả tối nói chung là ưng, đánh giá nó gấp 2 con 50 1.4 và cái giá nó tận gấp 4, mai tiễn nó về VN
    mấy hnay e bỏ nhiều thời gian đọc diễn đàn, được biết anh Chuotlang là 1 ng uy tín có kinh nghiệm rất pro !
    ý anh bảo em mua con "Lens Canon EF 35mm F1.4 L USM " Hay là con "Lens Canon EF 16-35mm F2.8 L II USM"
    chứ anh bảo con 35L 2nd e tìm google không có thấy

Trang 3 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng