Trang 1 / 20 12311 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 194

Chủ đề: Offline Washington DC

Offline Washington DC

Nhân dịp hoa đào nở và lâu ngày không đi chơi xa, em đang tính làm 1 chuyến đi WDC. Kế hoạch "cơ bản" là:
    - Thứ 7 (05/Avril): đi loanh quoanh WDC "tìm hiểu" museum, phố xá, đặc sản ăn chơi các loại,... ^^
    - CN (06/Avril): sẽ offline và chụp ảnh hoa đào... với các thành viên vnphoto ở WDC, vd: thaonguyen, XL.

Ai thích "nhập băng" với bọn em thì... rất hoan nghênh !!! có j mọi người cứ PM cho em (nbaotoan), XL (xichlo) hoac VPT (vpt).

Ngoài ra, mọi người (ai đã "tưng bừng" ở WDC) cho em xin kinh nghiệm về: chổ ăn, chổ ở, cảnh đẹp, đi lại... để hiệu quả ăn chơi là cao nhất và ở mức chi phí thấp nhất

Xin cảm ơn, xin cảm ơn và xin cảm ơn
    NIKON 1-The birth of something new

Có bác nào ở Mỹ đi offline nữa không?
    Nikon ... Nikkor ... Nikkor ...

Dạ nếu em về đó kịp thì em sẽ tham gia nữa . Mà vé máy bay từ Seattle tới đó thì khoảng bao nhiêu các bác nhỉ?

Quote Được gửi bởi nbaotoan View Post
    Nhân dịp hoa đào nở và lâu ngày không đi chơi xa, em đang tính làm 1 chuyến đi WDC. Kế hoạch "cơ bản" là:
    - Thứ 7 (05/Avril): đi loanh quoanh WDC "tìm hiểu" museum, phố xá, đặc sản ăn chơi các loại,... ^^
    - CN (06/Avril): sẽ offline và chụp ảnh hoa đào... với các thành viên vnphoto ở WDC, vd: thaonguyen, XL.

Ai thích "nhập băng" với bọn em thì... rất hoan nghênh !!! có j mọi người cứ PM cho em (nbaotoan), XL (xichlo) hoac VPT (vpt).

Ngoài ra, mọi người (ai đã "tưng bừng" ở WDC) cho em xin kinh nghiệm về: chổ ăn, chổ ở, cảnh đẹp, đi lại... để hiệu quả ăn chơi là cao nhất và ở mức chi phí thấp nhất

Xin cảm ơn, xin cảm ơn và xin cảm ơn
    neu co di Wahsington DC cho tui ke choi voi nhe please email me the detail. thank you. actacz@yahoo.com

Hay quá, em cũng vừa định hỏi có ai đi DC vào dịp cuối tuần đầu tháng 4 không. Em sẽ có mặt ở DC vào ngày Apr 4 và về lại Utah ngày Apr 6. Em chắc đi xem hoa ngày 5 vì ngày 6 em về buổi sáng, nhưng em vẫn có thể đổi vé lại đến chiều về. Đoàn của em có từ 2-3 người, em chỉ đi làm công tác hậu cần thôi. Xin liên lạc với em chimse77@yahoo.com.
    Được sửa bởi chimse77 lúc 06:39 AM ngày 09-03-2008

uổng quá , lâu lắm rồi chưa bao giờ off cùng các bạn, nay thì lại kẹt rồi mùng 4 em lại phải bay qua Seattle , vé mua rồi , nếu trước hay sau 1 tuần thì em tham gia với , em có nhà thằng em từ nhà ra DC 15 phút . Mà này bác nào ở gần check thử xem hoa sắp nở chưa , chứ mùa cuối đông chụp cảnh ko có gì hay , nếu hoa chưa nở hay tàn rồi thì chán lắm
    @citrine , vé mình mua qua seattle là $ 219 cả thuế rồi đi tối mùng 3 Apr về mùng 6
    Lãnh địa này là của bác XL mà , bác vào góp ý xem sao , thân mến
    canon F1 A1 30D 50 1.8 55 1.2 SSC 18-55 +1 MỚ LINH TINH
    Càng thêm thiết bị ,hình càng xấu !!!

Em chimse77 tí tởn nhể, mang cái Nikon FM của anh mới bid đi mà chụp, nhớ gắn film vào, hehe
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

XL đã lên kế hoạch đi off với mọi người vào ngày CN mùng 6 tháng 4. Chim sẻ sang mùng 4 thì sẽ có Ntbaotoan và VPT đã sang trước đó. Sang đầy lần này có vẻ rất đông quân nên chắc sẽ đông vui lắm.

Theo dự báo thời tiết thì năm nay hoa anh đào nở sớm từ tuần 29/3 đến 7/4 do đó đến trong tuần này là đẹp nhất .

Về sân bay thì bác nào bay từ xa đến không nên mua vé đến BWI - Baltimore Airport vì rất xa DC. Sân bay tốt thứ 2 là Dulles Airport - IAD, cách DC khoảng 45 phút lái xe. Tuyệt vời nhất là mua vé đến Regan Airport, ngay sát D.C khoảng 10 phút lái xe, chỉ cần nhảy metro là vào đến D.C.

Về khách sạn , cố gắng đặt tại khu N.W (North West DC), các khu khác rất phức tạp không nên đặt tại đây dù giá rẻ.

Ngoài Canon thì em có đầy đủ, còn máy phim hiện này máy ảnh của em có Nikon F5, F3, FM2 và 50mm f1.4 AF-D, 50mm f1.4 AI , 35mm f1.4 AIS . Do đó nếu ai dùng máy Nikon film thì không cần phải mang sang mà có thể sử dụng của em để đỡ phải mang nặng. Phim slide thì em có một số , sử dụng cho em rộng chỗ tủ lạnh .

XL
    Được sửa bởi xichlo lúc 02:34 AM ngày 09-03-2008
    www.xichlo.com My Gallery @ vnphoto.net

One goal, One focus, One Red dot, One photography community, One VNPhoto.net

Quote Được gửi bởi xichlo View Post
    XL đã lên kế hoạch đi off với mọi người vào ngày CN mùng 6 tháng 4. Chim sẻ sang mùng 4 thì sẽ có Ntbaotoan và VPT đã sang trước đó. Sang đầy lần này có vẻ rất đông quân nên chắc sẽ đông vui lắm.

Theo dự báo thời tiết thì năm nay hoa anh đào nở sớm từ tuần 29/3 đến 7/4 do đó đến trong tuần này là đẹp nhất .

Về sân bay thì bác nào bay từ xa đến không nên mua vé đến BWI - Baltimore Airport vì rất xa DC. Sân bay tốt thứ 2 là Dulles Airport - IAD, cách DC khoảng 45 phút lái xe. Tuyệt vời nhất là mua vé đến Regan Airport, ngay sát D.C khoảng 10 phút lái xe, chỉ cần nhảy metro là vào đến D.C.

Về khách sạn , cố gắng đặt tại khu N.W (North West DC), các khu khác rất phức tạp không nên đặt tại đây dù giá rẻ.

Ngoài Canon thì em có đầy đủ, còn máy phim hiện này máy ảnh của em có Nikon F5, F3, FM2 và 50mm f1.4 AF-D, 50mm f1.4 AI , 35mm f1.4 AIS . Do đó nếu ai dùng máy Nikon film thì không cần phải mang sang mà có thể sử dụng của em để đỡ phải mang nặng. Phim slide thì em có một số , sử dụng cho em rộng chỗ tủ lạnh .

XL
    xin tiep theo bac XL vai y' kien la neu khong muon duoc khach san o DC thi co the muon motel o Northern Virginia roi di xe metro vo. gia motel ben Virginia thi se kha re hon la muon hotel ben trong DC. neu xuong o AID thi co the muon motel o gan tram metro nhu vienana hay, east or west Fall church. co the lay orange line di thang mot nuoc len toi Smith sonian ra la toi ngay bo ho. con neu xuong o Ronal Reagan thi neu muon duoc o crystal city thi tuyet con it tien chut thi vo duong so 7 hoac xuong chut nua o Springfield mall which o sat ngay metro blue line di len toi metro center doi qua orange line chay them 2 or 3 tram nua la toi bo ho. cac anh chi nao neu muon hoi them chi tiet xin lien he voi ac' tui email actacz@yahoo.com neu ai xuong toi thu sau thi se di chup dem kakakakkaa

Quote Được gửi bởi xichlo View Post

XL
    F5 và 50/1.4 AFD + 35/1.4 đã có VPT đặt gạch mượn từ 4/3 đến 4/7 rồi sao bác XL còn đem lên đây nữa
    Nikon ... Nikkor ... Nikkor ...

Trang 1 / 20 12311 ... Cuối cùngCuối cùng