Trang 11 / 117 Đầu tiênĐầu tiên ... 9101112132161111 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 101 đến 110 / 1168

Chủ đề: Nikon Df - Chia sẻ niềm vui bất tận

Giấc mơ D700 của em mới thành hiện thực giờ lại phải mơ giấc mơ về Df nữa rồi.

Bình loạn thêm chút về ý kiến của bạn jamesdo:

Quote Được gửi bởi jamesdo View Post
    Trong tam độc thì cần phải tránh nhất là tham.
    Cái này chưa chuẩn lắm bác nhé. Theo kinh Phật thì trong Tam Độc "Si" là cái độc nhất, nguy hiểm nhất. Theo Hòa Thượng Thích Thanh Từ viết:
    "Theo thứ tự thông thường của nó là Tham, Sân, Si. Song đặt đúng trật tự từ gốc ra ngọn phải nói là Si, Tham, Sân."
    "Tam Độc như một cây to, si là gốc cây, tham là thân cây, sân là cành lá"

Em đọc đc như thế nên chia sẻ lại thế thôi. Các bác post ảnh Df thêm đê để em ngắm.
    I knew the moment had arrived
    For killing the past and coming back to life

Quote Được gửi bởi pmc.eng View Post
    Giấc mơ D700 của em mới thành hiện thực giờ lại phải mơ giấc mơ về Df nữa rồi.

Bình loạn thêm chút về ý kiến của bạn jamesdo:

Cái này chưa chuẩn lắm bác nhé. Theo kinh Phật thì trong Tam Độc "Si" là cái độc nhất, nguy hiểm nhất. Theo Hòa Thượng Thích Thanh Từ viết:
    "Theo thứ tự thông thường của nó là Tham, Sân, Si. Song đặt đúng trật tự từ gốc ra ngọn phải nói là Si, Tham, Sân."
    "Tam Độc như một cây to, si là gốc cây, tham là thân cây, sân là cành lá"

Em đọc đc như thế nên chia sẻ lại thế thôi. Các bác post ảnh Df thêm đê để em ngắm.
    hờ hờ, cám ơn bác, em mới kết thúc học kỳ, nên em đang có ý định nghiên cứu kỹ kỹ một tí về kinh phật :D, thật lun, tại em thấy lý luận trong đó rất hay, em thì thích lý sự, đọc sách triết học hơi ngán, đọc mấy lý luận trong kinh phật em thấy hay hơn, hi vọng lần tiếp theo có dịp nói chuyện phật pháp trên forum thì công lực em lúc đó cao hơn bi h :P

@bruno 18: em ngưỡng mộ mấy con lens của bác quá ra hình nhìn sướng con mắt, hôm nào bác off cho em ké với, muốn tìm hiểu thêm mấy con lens này
    Trước giờ e toàn dùng AIS kg hà

Df + ...
    Fm3a + ...
    Contax D + ...

@baonguyen: ok no problem! Mình ở SG, q1.

A couple... Otus again

Nhìn ảnh của Bruno thèm quá..! chẹp ! không biết là nên cho D800 đi ở hay đón thêm Df về ? Mình vẫn "nặng tềnh" với D800 quá, chưa nỡ chia tay...hi..hi..
    Let it be... forever

Quote Được gửi bởi stickerit View Post
    Nhìn ảnh của Bruno thèm quá..! chẹp ! không biết là nên cho D800 đi ở hay đón thêm Df về ? Mình vẫn "nặng tềnh" với D800 quá, chưa nỡ chia tay...hi..hi..
    Bác chuyển qua Df đi, để lại D800 cho em, hí hí :P

Quote Được gửi bởi bruno18 View Post
    @baonguyen: bác đọc kỹ lại sẽ hiễu James nói gì.

@james: a cũng có cùng quan điểm với e về bác này: biết dừng đúng lúc.

@Nikon: e đã nhắc bác 1 lần trong box Leica là bác sẽ nhận nhiều gạch đá kg cần thiết nếu bác giữ tiếp tục quan điểm bảo thủ như vậy trong khi e nói thật, cái hình là cái nói lên nhiều điều thì bác "chưa" làm dc nên a e kg phục là vậy. E chưa chụp ảnh nào Otus ra hồn vì e chưa biết cách khai thác hết nó, e chấp nhận, từ từ khi cái hứng của e nó lên, gặp lúc ánh sang đẹp thì e sẽ "phọt" ra hình như điên, lo gì. E chụp chơi chứ phải kiếm cơm đâu mà sợ...

@ anh e hỏi về sợi dây: có khá nhiều a e pm mình hỏi về sợi dây giẽ rách này...vâng, nó đúng là bằng "chỉ", may rất chắc, giá cũng rất rẽ...9 USD. a e lên ebay theo link này để mua: http://www.amazon.com/Vintage-OneKno...trap+for+leica
    thanks bác Bruno18 nhìu nhìu :d

Quote Được gửi bởi stickerit View Post
    Cuối năm nay nhiều body cho a e lựa quá...e chơi song song 2 dòng, dòng nào e cũng thích... Thõa mãn nhu cầu chụp choẹt

http://www.flickr.com/photos/62012857@N05/
    @bruno: Optus gắn lên Df sau giờ chiều đến tối hẳn thật là chuẩn.

@gà mờ: phải gọi là Zeiss 55 Noctilux...nhưng size kg đẹp lắm. Gắn lên Zeiss 50 summicron mới đẹp anh ơi...mà ảnh nhìn kg thua kém nhé...

Trang 11 / 117 Đầu tiênĐầu tiên ... 9101112132161111 ... Cuối cùngCuối cùng