Trang 56 / 117 Đầu tiênĐầu tiên ... 646545556575866106 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 551 đến 560 / 1168

Chủ đề: Nikon Df - Chia sẻ niềm vui bất tận

thôi xài tạm Zeiss 25 f2 đi bác...

lại là 25mm

Quote Được gửi bởi petertruong83 View Post
    đẹp lắm anh ơi, chuyển gear qua nik hêt đi anh :-)) xem tấm này xong em cũng muốn lên DF luôn :-))
    Ha ha, chụp người thì Canon ra Skintone vẫn đẹp hơn, màu của Nikon trên da hơi bị tái tái sao đó. Phải chỉnh lại rất nhiều nên anh không thích lắm, lôi ra chụp chơi thôi. Để Nikon chơi cảnh, hoa lá cành, còn Canon chụp người và chim.
    Gear còn đang thiếu vài món.

way back home... 15mm

đường lên đồi chè... zeiss 15

Quote Được gửi bởi bruno18 View Post
    way back home... 15mm

ảnh trong vắt
    Quote Được gửi bởi kevinle4230 View Post
    Ha ha, chụp người thì Canon ra Skintone vẫn đẹp hơn, màu của Nikon trên da hơi bị tái tái sao đó. Phải chỉnh lại rất nhiều nên anh không thích lắm, lôi ra chụp chơi thôi. Để Nikon chơi cảnh, hoa lá cành, còn Canon chụp người và chim.
    em cũng bị vụ này... nhưng awb thôi chứ chỉnh đúng làm đúng ra ảnh rất đẹp... ảnh ra rất chi tiết, sáng tối rõ ràng hehe...

Quote Được gửi bởi kevinle4230 View Post
    Sở dĩ bị như vậy vì đa số sensor nikon đều có bộ lọc hồng ngoại rất mạnh, còn canon thì rất yếu.
    Df + ...
    Fm3a + ...
    Contax D + ...

Quote Được gửi bởi baonguyen View Post
    Sở dĩ bị như vậy vì đa số sensor nikon đều có bộ lọc hồng ngoại rất mạnh, còn canon thì rất yếu.
    Àh, thì ra là vậy, hèn gì mình phải thêm hồng và cam vào cho da hồng hào thêm.

Chụp loại này (chỉnh màu) thì máy nào cũng như nhau, Nikon lợi thế hơn là ở cái lens ultrawide 14-24, he he

Tấm này không ưng ý lắm vì bị dư sáng vài chỗ, nhưng xài tạm vì chụp cô này có vài tấm thôi.

DSC_1868-Edit by kevinle4230, on Flickr

DSC_1875 by kevinle4230, on Flickr
    Gear còn đang thiếu vài món.

Quote Được gửi bởi phanthanh2k4 View Post
    Chào các bác,

Em bỏ nghề cũng hơn 3 năm nay, nay lại có tí hứng cầm máy trở lại.
    Hiện đang ngắm bạn Df này vì cũng bắt đầu già, cầm máy nhẹ một tí, xưa một tí thấy hạp hơn.

Xem hết 54 trang, nói chung là thích Df vì dr, iso cũng như chất lượng ảnh ổn.

Giờ vào vấn đề chính :-) là lens
    Nhìn tới lui chả thấy len nano nào hạp, dùng cz hay leiz thì khổ cái mắt kém không mf được.
    Hiện em đang nhắm 2 lens nikon 58 1.4 và 24 1.4 (em chụp chân dung linh tinh mấy đứa nhỏ và phong cảnh, chủ yếu ở điều kiện thiếu sáng)

Nên em viết cái comment này nhờ bác nào có cái 58 và 24 cho em xin ít ảnh tham khảo trước khi quyết định ghé bạn Vic ạ.

Thân,
    Thanh
    em dùng Canon, em k dám ý kiến về em DF này (cũng mê mệt, thấy dạo này sức khỏe kém cầm con bánh chưng thấy run tay, đang kiếm 1 em nào nho nhỏ như DF ).2 em lens tiêu cự này em có dùng qua, em xin mạo muội góp chút ý kiến.
    1. 24mm cho phong cảnh: em chụp phong cảnh là chủ yếu, và chủ yếu em chỉ dùng con TS 24mm của em. Qua 1 thời gian sử dụng (3 năm), em nhận thấy: 24mm là tiêu cự cực kì hợp lí, đủ dùng cho phần lớn trường hợp em dùng. dĩ nhiên, đôi lúc thấy thiếu wide chút, nhưng đó chỉ là đôi lúc thôi. dĩ nhiên, vì em dùng TS nên cũng hơi khập khễnh, TS bố cục đa dạng hơn lens thường nhiều. nhưng bản thân em, frame hình của 24 là quá đủ cho phong cảnh ạ. Còn ai mà chuyên phong cảnh nữa thì nó khác dzồi
    2. bữa em ra Saturn cầm con 58 trên D800, copy hình vào thẻ về coi. Frame hình gần na ná con 50 1.2 của em. về độ chuyển màu, cực kì mượt, em cứ cảm giác là em đang chụp con 50 của em vậy đó. dĩ nhiên, tại 1.4 em này hơi soft, nhưng nó mê hoặc lắm bác ạ.
    túm cái váy lại là: cặp đôi hoàn cảnh này thật sự là cặp đôi hoàn hảo ).

Mình thì khác tí, phong cảnh là thích rộng hà, càng rộng càng tốt.
    Hôm trước mua con 16-35 chụp dc 1 tháng khoái quá chừng
    http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=181076
    Nhưng em mới bán hôm cuối tuần trước (khoảng 1 tháng sau khi sử dụng) vì thấy thiếu thiếu.
    Giờ gom lúa hốt con 14-24
    Df + ...
    Fm3a + ...
    Contax D + ...

Trang 56 / 117 Đầu tiênĐầu tiên ... 646545556575866106 ... Cuối cùngCuối cùng