Trang 706 / 814 Đầu tiênĐầu tiên ... 206606656696704705706707708716756806 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 7,051 đến 7,060 / 8133

Chủ đề: Góc ảnh full frame cho Sony (A850, A900, RX1, A7, A7R...) và film 35mm của Minolta.

Quote Được gửi bởi nangsaigon54 View Post
    em đang xài Nik 7100 mà bây h sau khi mượng sony A6000 của thằng bạn thấy chụp nét quá mà gọn nhẹ nên lăn tăn nhảy qau Sony các bác ah, mà định lên hẳn FF lun thấy A7MII giá mềm quá mà ko biết mua bị lỗi thời ko ah, chứ mấy model ff khác em kham ko nổi ah, đáng mua ko các anh ơi
    Nếu bác thấy a6000 chụp tốt thì FF a7II cũng ngon thôi. Quan trọng là $ lens cho nhu cầu mình chụp.
    Cá nhân em, trừ khi có lý do cần thiết để lên FF, nếu không thì em sẽ lấy mẫu mới, a6100. Hiện giờ hệ thống lấy nét Sony có thể nói là nhanh và chính xác nhất và a6100 tuy là entry-level nhưng cũng có hệ thống lấy nét Real Time Tracking và Real Time Eye AF mới nhất của Sony.
    hm...

Những ngày thu lá rụng gần hết.

Batis 85

VI by Dan T Do, on Flickr
    Red Blood - Yellow Skin

Quote Được gửi bởi nangsaigon54 View Post
    em đang xài Nik 7100 mà bây h sau khi mượng sony A6000 của thằng bạn thấy chụp nét quá mà gọn nhẹ nên lăn tăn nhảy qau Sony các bác ah, mà định lên hẳn FF lun thấy A7MII giá mềm quá mà ko biết mua bị lỗi thời ko ah, chứ mấy model ff khác em kham ko nổi ah, đáng mua ko các anh ơi
    A6000 ra đời năm 2014, D7100 thì là 2013, 2 máy này về cơ bản khác nhau cái gọn nhẹ mà bạn có đề cập ở trên, chứ không nói cái nào nét hơn cái nào được :D mình vẫn dùng A7 ra đời từ 2013 đây bạn, không có cảm giác lỗi thời hay gì cả, nhưng đi kèm với máy ảnh sẽ là cả một hệ sinh thái từ lens cho đến phụ kiện, đây là một điểm đáng để cân nhắc về tài chính và nhu cầu dùng của bạn nữa. A7 II hiện đang có giá rất tốt, và vẫn là một máy rất tốt ^^
    Red Blood - Yellow Skin

Quote Được gửi bởi blurrist View Post
    Thêm một lý do cho máy nhỏ.
    Khỏi lích kích chân máy mà vẫn có hình phơi đêm cúng phây.
    Em cứ chọn bất cứ chỗ nào đặt máy lên được, 2 tay lúc này chỉ để giữ máy cho thẳng và bấm nút.
    Tay em hay rung, nên cho dù giữ phơi lâu cũng có 1 chút blur. Em nhớ lúc trước có đọc qua cách chụp phơi khi không có tripod là chụp nhiều tấm trong một thời gian dài, sau đó stack trong Photoshop để làm thành một tấm phơi.

Quote Được gửi bởi petertruong83 View Post
    bên em là mùa Xuân ... nóng như cái lò hic...
    ~~~~~~~~~
    Còn bên em hôm nay còn tệ hơn tuyết rơi. Đó là nhiệt độ đang ở 0C và lên xuống 1-2 độ. Giờ thì đang trộn lẫn mưa và tuyết. Đến chiều tối nay nếu vẫn còn mưa mà nhiệt độ giảm thi nước dưới đường sẽ đóng băng. Mong là không có mưa nhiều, chứ có thì lái xe rất nguy hiểm.

Hôm nay em up một tấm chụp ở quán cà fê trên Bitexco tower. Ngồi đây làm một ly latte nhìn ngắm quang cảnh thành phố về đêm cũng hay. Tiếc là ánh đèn trong quán phản chiếu lên gương nên chỉ thưởng thức bằng mắt chứ chụp thì toàn hư (mặc dù em cũng thủ sẵn cái polarizing filter). Nếu có lần sau, chắc em sẽ tìm (hoặc DIY) một cái hood to để chụp.
    Coffee Wall art by Joseph luong, on Flickr
    hm...

Quote Được gửi bởi joseph.luong View Post
    Tay em hay rung, nên cho dù giữ phơi lâu cũng có 1 chút blur. Em nhớ lúc trước có đọc qua cách chụp phơi khi không có tripod là chụp nhiều tấm trong một thời gian dài, sau đó stack trong Photoshop để làm thành một tấm phơi.

Còn bên em hôm nay còn tệ hơn tuyết rơi. Đó là nhiệt độ đang ở 0C và lên xuống 1-2 độ. Giờ thì đang trộn lẫn mưa và tuyết. Đến chiều tối nay nếu vẫn còn mưa mà nhiệt độ giảm thi nước dưới đường sẽ đóng băng. Mong là không có mưa nhiều, chứ có thì lái xe rất nguy hiểm.

Hôm nay em up một tấm chụp ở quán cà fê trên Bitexco tower. Ngồi đây làm một ly latte nhìn ngắm quang cảnh thành phố về đêm cũng hay. Tiếc là ánh đèn trong quán phản chiếu lên gương nên chỉ thưởng thức bằng mắt chứ chụp thì toàn hư (mặc dù em cũng thủ sẵn cái polarizing filter). Nếu có lần sau, chắc em sẽ tìm (hoặc DIY) một cái hood to để chụp.
    Coffee Wall art by Joseph luong, on Flickr
    Anh joseph.luong:

Nghe nói các đời sau này như RXr2/3 cải thiện đáng kể khả năng lấy nét của máy.

Riêng em thì thích Sony có option cho tiêu cự 28mm gắn trên máy này. 35mm, em thấy hơi hẹp.

Ô Mai Gát

@josepthL: Chia buồn với bác :'(, gần đông đi về vn đi holiday đi or di cruising tránh đông đi nào ... (theo em đi cruising rẻ nhất =P)

Cái vụ stacking mấy cái consecutive images lại để tạo hiệu ứng long exposure khá hay đấy. Thanks for the tips

RX1r, 4ver frames

Ô Mai Gát

Quote Được gửi bởi joseph.luong View Post
    Nếu chụp nhiều rồi stack lại thì đó là time stack, chụp mây sẽ ra gợn gợn chứ không smooth được. Mình thử chụp kiểu đó cách đây khá lâu rồi, cũng lạ mắt lắm.

Nó đây, nãy giờ kiếm lòi con mắt

Tấm này chụp năm 2014 bằng Canon 5D mark III, chắc cũng 2-3 chục tấm ghép lại.

Gear còn đang thiếu vài món.

Góp cảnh núi quê em

A7rIV - 100-400mm GM

KA704907 by kevinle4230, on Flickr
    Gear còn đang thiếu vài món.

dạ em cảm ơn mọi người nhiều ah, chắc em vẫn giữ ý định mua ff so ny là A7II ah

Trang 706 / 814 Đầu tiênĐầu tiên ... 206606656696704705706707708716756806 ... Cuối cùngCuối cùng