Trang 756 / 814 Đầu tiênĐầu tiên ... 256656706746754755756757758766806 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 7,551 đến 7,560 / 8133

Chủ đề: Góc ảnh full frame cho Sony (A850, A900, RX1, A7, A7R...) và film 35mm của Minolta.

Nghe đồn VN đang lạnh, mà trong phòng KS sao nóng quá.

A9 nha các bác, A9 đến bây giờ em chụp vẫn tốt, chính xác và nhanh. Chưa có lý do để đổi tí nào hết.

KA902192-Edit by kevinle4230, on Flickr
    Gear còn đang thiếu vài món.

Quote Được gửi bởi Trantucuong View Post
    Em mới chuyển từ Fuji sang Sony, mong các bác chỉ giúp việc cài đặt màu sắc cho chụp chân dung trên A7 ii và các Picture Profile với ạ.

DSC00321 by Trantucuong, on Flickr
    Chào mừng bạn đến với Sony. Mình chụp xấu nên chả có biết chỉnh màu profile cho màu da đẹp hơn hay gì hết. Có sao để vậy.

Quote Được gửi bởi Trantucuong View Post
    Em mới chuyển từ Fuji sang Sony, mong các bác chỉ giúp việc cài đặt màu sắc cho chụp chân dung trên A7 ii và các Picture Profile với ạ.

DSC00321 by Trantucuong, on Flickr
    Welcome to Sony :-)

Cách tốt nhất là chụp raw và sau đó hậu kỳ tùy ý.

Còn muốn dùng jpeg cho nhanh lẹ thì có thể dùng thử Creative Styles. Vd: Portrait styles sẽ giúp giảm độ tương phản cũng như độ nét thích hợp hơn cho da. Nhưng vẫn có thể dùng các styles khác cho portrait (tùy mình thích cái nào thôi). Creative Styles chỉ ảnh hưởng jpeg, không ảnh hưởng raw.

Màu sắc thì bạn cần chỉnh White Balance cho tùy trường hợp. Trong các White Balance nếu bấm nút gạt phải thì mình có thể chỉnh màu sắc thêm theo tông màu mình muốn. Nếu thích màu da đỏ hồng thì nhích sang hướng đỏ một chút, vv...
    hm...

Quote Được gửi bởi blurrist View Post
    Thật ra là em ham chơi thôi. Chứ với kiểu chụp của em thì cái RX1r là đủ rồi.
    Cái A7s + ngàm vào gắn ống ngàm F lên to chả kém gì DSLR.
    Em đang định mua thêm cái Fuji + ngàm chuyển cho ống F chụp chơi.

_DSC0345in by blurrist lump, on Flickr
    Quan trọng nhất em thấy vẫn là cái evf. Nhờ có nó mà MF rất chính xác. Em chụp chim chóc với nikon mf nhưng vì có thể zoom lại trong evf nên nhiều shot rất chính xác vào mắt chim (cái này em gọi là eye-mf - haha). Đến nỗi quen với mấy shot nét quá giờ sang chụp AF với Sigma mà delete nhiều shot vì không bắt nét như ý.
    hm...

Quote Được gửi bởi kevinle4230 View Post
    Nghe đồn VN đang lạnh, mà trong phòng KS sao nóng quá.

A9 nha các bác, A9 đến bây giờ em chụp vẫn tốt, chính xác và nhanh. Chưa có lý do để đổi tí nào hết.

KA902192-Edit by kevinle4230, on Flickr
    Chụp chim chóc mấy tuần nay với a7iii và không biết khi nào thì đầu em nó đang nghĩ đến a9 rồi bác Kevin...
    a7iii em nghĩ chụp được 99% các thể loại. Nhưng chim junco nhỏ và nhanh quá, chụp nó đậu hay đứng vẫn ok, nhưng muốn track nó thì không tài nào nổi. Không biết a9 có làm được điều này không?

Cái thể loại chim chóc này tốn kém quá.....
    hm...

Sony 35mm F1.4 GM mới ra rồi. Có bác nào tính rước về không?
    https://www.youtube.com/watch?v=rYVF...CCameraChannel
    hm...

Quote Được gửi bởi joseph.luong View Post
    Chụp chim chóc mấy tuần nay với a7iii và không biết khi nào thì đầu em nó đang nghĩ đến a9 rồi bác Kevin...
    a7iii em nghĩ chụp được 99% các thể loại. Nhưng chim junco nhỏ và nhanh quá, chụp nó đậu hay đứng vẫn ok, nhưng muốn track nó thì không tài nào nổi. Không biết a9 có làm được điều này không?

Cái thể loại chim chóc này tốn kém quá.....
    Muốn track Junco đang bay thì chỉ có tay nghề cao là 70% sau đó mới đến dụng cụ. Không phải chỉ máy mà phải lens có AF nhanh nữa.

Nhưng đúng là bắt khoảnh khắc thì A9 vẫn đang làm rất tốt. Đang ngóng A9III ra coi thận em bán được bao nhiêu tiền.

Sony 35mm F1.4 GM mới ra rồi. Có bác nào tính rước về không?
    https://www.youtube.com/watch?v=rYVF...CCameraChannel
    Mình đợi Sony làm cái 50mm GM mà họ đi làm 35mm trước. Chắc vì cái Zeiss tốt nên chưa đụng đến. Mua cái 24mm mà xài mới có 1 lần, giờ mua 35mm không biết để làm gì, chắc không mua.

KL bán cái 24mm cỡ $1100 khoẻ re.
    Order cái 35mm mới $1400 có lý à nha.
    Ô Mai Gát

Quote Được gửi bởi kevinle4230 View Post
    Chào mừng bạn đến với Sony. Mình chụp xấu nên chả có biết chỉnh màu profile cho màu da đẹp hơn hay gì hết. Có sao để vậy.
    Cảm ơn bác Kevinle, ảnh của bác rất đẹp, mong bác gửi lên đây nhiều hơn để gà như em học tập.

Welcome to Sony :-)

Cách tốt nhất là chụp raw và sau đó hậu kỳ tùy ý.

Còn muốn dùng jpeg cho nhanh lẹ thì có thể dùng thử Creative Styles. Vd: Portrait styles sẽ giúp giảm độ tương phản cũng như độ nét thích hợp hơn cho da. Nhưng vẫn có thể dùng các styles khác cho portrait (tùy mình thích cái nào thôi). Creative Styles chỉ ảnh hưởng jpeg, không ảnh hưởng raw.

Màu sắc thì bạn cần chỉnh White Balance cho tùy trường hợp. Trong các White Balance nếu bấm nút gạt phải thì mình có thể chỉnh màu sắc thêm theo tông màu mình muốn. Nếu thích màu da đỏ hồng thì nhích sang hướng đỏ một chút, vv...
    Cảm ơn bác joseph.luong em chỉ chụp chơi nên không chụp Raw và cũng không biết chỉnh sửa gì nhiều. Fuji màu rất đẹp nhưng tiếc là không có FF.

Mong các bác có nhiều ảnh cho em có động lực để chụp đẹp hơn!

Trang 756 / 814 Đầu tiênĐầu tiên ... 256656706746754755756757758766806 ... Cuối cùngCuối cùng