Trang 696 / 814 Đầu tiênĐầu tiên ... 196596646686694695696697698706746796 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 6,951 đến 6,960 / 8133

Chủ đề: Góc ảnh full frame cho Sony (A850, A900, RX1, A7, A7R...) và film 35mm của Minolta.

Quote Được gửi bởi AnVixnh View Post
    Chúc mừng bác Kevinle.

Em cũng rất quan tâm bản mark iv này dù đang dùng mark 1 . Mọi thông số đều choáng váng. Bác mau mau viết bài chia sẻ cảm nhận đi thôi.
    Dạ, qua háo hức chờ đợi. Mua, rồi chờ họ ship về. Đập hộp, khỏe bạn bè thì em quăng nó vào túi và để đó. Đang mùa câu cá nên em bận đi câu cá ạ.

LR chưa có Camera RAW file cho cái máy này nên em chỉ coi sơ sơ qua jpeg. Cảm nhận của em về máy như sau.

Design : Sony đã lắng nghe người dùng và làm cái grip sâu hơn, to hơn. Cầm máy chắc hơn. Những nút bấm cảm giác chính xác, độ đàn hồi vừa đủ, nhẹ nhàng. 9 điểm.

Màn hình, rõ, đẹp, view finder nhanh, màu chính xác. Màn hình lật được, tốt cho chụp landscape với góc nhìn sẽ sáng tạo hơn. 8 điểm vì vẫn chưa có touch screen giống Canon 5D mark IV.

AF : nhanh, chính xác. Em lấy máy, dùng ống 400mm chụp con chó lao vào máy. AF nhạy, chính xác 90% hoặc hơn. Chụp liên tục nhanh. Thua A9 vì không có màn trập điện tử nên vẫn bị blackout. 9 điểm cho một cái máy với số pixel khủng.
    Menu: Sony cần làm menu đơn giản và thông minh hơn, 5 điểm.
    DR quá tốt, em chụp con chó đen và vùng shadow vẫn hiện lên chỉ tiết trong điều kiện thời tiết tối, mây đen. 9 điểm.
    Chưa chụp phong cảnh nên em không review được nhà các bác. Đợi em.
    Gear còn đang thiếu vài món.

Quote Được gửi bởi kevinle4230 View Post
    Dạ, qua háo hức chờ đợi. Mua, rồi chờ họ ship về. Đập hộp, khỏe bạn bè thì em quăng nó vào túi và để đó. Đang mùa câu cá nên em bận đi câu cá ạ.

LR chưa có Camera RAW file cho cái máy này nên em chỉ coi sơ sơ qua jpeg. Cảm nhận của em về máy như sau.

Design : Sony đã lắng nghe người dùng và làm cái grip sâu hơn, to hơn. Cầm máy chắc hơn. Những nút bấm cảm giác chính xác, độ đàn hồi vừa đủ, nhẹ nhàng. 9 điểm.

Màn hình, rõ, đẹp, view finder nhanh, màu chính xác. Màn hình lật được, tốt cho chụp landscape với góc nhìn sẽ sáng tạo hơn. 8 điểm vì vẫn chưa có touch screen giống Canon 5D mark IV.

AF : nhanh, chính xác. Em lấy máy, dùng ống 400mm chụp con chó lao vào máy. AF nhạy, chính xác 90% hoặc hơn. Chụp liên tục nhanh. Thua A9 vì không có màn trập điện tử nên vẫn bị blackout. 9 điểm cho một cái máy với số pixel khủng.
    Menu: Sony cần làm menu đơn giản và thông minh hơn, 5 điểm.
    DR quá tốt, em chụp con chó đen và vùng shadow vẫn hiện lên chỉ tiết trong điều kiện thời tiết tối, mây đen. 9 điểm.
    Chưa chụp phong cảnh nên em không review được nhà các bác. Đợi em.
    Em cũng đoán vậy.
    Px cao không dành cho action. Chụp chân dung/phong cảnh thì đúng gu.
    Ô Mai Gát

pót cái bài hỏi thăm trên topic kia chả thấy ai trả lời . vô đây hỏi nhờ vậy
    bây giờ có nên mua A900 hay ráng thêm chút tiền để mua A99 hả các bác . mình chỉ thích phong cảnh , chân dung với tĩnh vật .

Bac Joseph.luong : Thời gian vừa qua có nhiều việc phải làm qúa mà ko có thời gian chụp, toàn chụp linh tinh ko dám up

Bác Kevinle : Hôm nay em vừa theo chân 1 bác đi đập hộp R4, ấn tượng với tiếng màn chập của r4, vì thời gian trải nghiệm không có chỉ cầm máy test shot trong quán cafe. Đúng là view finder và màn hình của r4 tuyệt đẹp mấy thông số khác thì khỏi nói rồi R4 cơ mà.

Chụp JPG Auto với 24 1.4 Gm:File raw thì máy tính chưa đọc được nên chưa biết công lực của nó đến đâu.Nhưng mà DR của Sony thì khỏi bàn ngay cả trên R1 của e ).

A7R3 + CZ 50/1.4ZA

DSC05413-Edit-2 by Vukhoa, trên Flickr
    Đời là phù du

Quote Được gửi bởi Vunguyenkhoa View Post
    A7R3 + CZ 50/1.4ZA

DSC05413-Edit-2 by Vukhoa, trên Flickr
    trên facebook thấy càng ngày càng có nhiều người khen bác đó ^_^, ảnh đẹp

Quote Được gửi bởi tien87 View Post
    pót cái bài hỏi thăm trên topic kia chả thấy ai trả lời . vô đây hỏi nhờ vậy
    bây giờ có nên mua A900 hay ráng thêm chút tiền để mua A99 hả các bác . mình chỉ thích phong cảnh , chân dung với tĩnh vật .
    a900 là kỹ thuật gương lật truyền thống, dùng ống ngắm quang học. Còn a99 dùng kỹ thuật gương mờ, dùng ống ngắm điện tử. Sử dụng a99 gần giống như mirrorless nhưng báng cầm chắc hơn, pin ngon hơn. Khác biệt giữa gương mờ (SLT) và gương lật (SLR) là gương mờ cố định và phản chiếu khoảng 30% ánh sáng lên hệ thống lấy nét, phần ánh sáng còn lại là vào thẳng sensor.
    Cả hai đều dùng lens ngàm A. Nếu là em thì em sẽ hướng về a99 vì thấy ổ ngắm điện tử lợi hơn. Còn nếu a900 thì thôi em dùng body Nikon hay Canon sẽ được nhiều lợi hơn, từ lens cho đến các phụ tùng khác.

Lần đầu chụp close up bướm. May là con này chịu đứng yên để em tha hồ chụp.
    Mustard white by Joseph luong, on Flickr
    hm...

Hôm nay lấy A7R IV ra chụp mẫu, đây là mấy tấm em post thẳng từ máy ra, jpeg, không chỉnh sửa. 61mpx quả thật lợi hại, zoom vào lông mi đếm lông đã luôn.

Có những tấm em sử dụng màu filter trong máy, màu mùa thu và B&W, nên đừng ai ném gạch đá em là bị ám vàng nhé. Mùa thu phải đầy màu vàng, và B&W thì không có màu.

Màu mùa thu

DSC01191 by kevinle4230, on Flickr

Màu gốc

DSC01159 by kevinle4230, on Flickr

B&W

DSC01127 by kevinle4230, on Flickr

DSC01130 by kevinle4230, on Flickr

Từ từ em edit lại khi LR có thể xử lý được RAW files.
    Gear còn đang thiếu vài món.

Quote Được gửi bởi petertruong83 View Post
    trên facebook thấy càng ngày càng có nhiều người khen bác đó ^_^, ảnh đẹp
    Ac, ẩn danh nick nào trên face thế, kết bạn face dùn đi nha nha )

Quote Được gửi bởi kevinle4230 View Post
    Hôm nay lấy A7R IV ra chụp mẫu, đây là mấy tấm em post thẳng từ máy ra, jpeg, không chỉnh sửa. 61mpx quả thật lợi hại, zoom vào lông mi đếm lông đã luôn.

Có những tấm em sử dụng màu filter trong máy, màu mùa thu và B&W, nên đừng ai ném gạch đá em là bị ám vàng nhé. Mùa thu phải đầy màu vàng, và B&W thì không có màu.

Màu mùa thu

DSC01191 by kevinle4230, on Flickr

Màu gốc

DSC01159 by kevinle4230, on Flickr

B&W

DSC01127 by kevinle4230, on Flickr

DSC01130 by kevinle4230, on Flickr

Từ từ em edit lại khi LR có thể xử lý được RAW files.
    Mình có vài lời bác thớt xem đúng không ?
    Trước đây mình đã dùng canon 5ds với 51mgpx, chụp người, chụp cảnh rất sướng, ảnh chi tiết tuyệt vời, nổi khối 3D vì số chấm cao, xem ảnh có cảm giác chủ thể nổi bật lên,.... nói chung là không có gì để chê.
    Nhưng, cái gì cũng có 2 mặt, khi chụp mình phải kềm máy thật chặt, tốc độ chụp bao giờ cũng trên 200 (tay mình hơi run), đến độ mình phải bán lens 85/1.2LII mới mua để mua 85/1.4L IS, lý do là có chống rung để ảnh bớt out, vì 51mgpx chỉ cần rung nhẹ là xong, out sạch :((.
    Khi sony ra a7r4 với 61mgpx, mình chưa muốn nâng cấp a7r3 lên cũng vì lý do này, có lẽ mình không sai khi xem ảnh của bạn, ảnh bạn chụp tốc 1/100 hình như out nhẹ, và bạn có thể chia sẻ cảm nhận bấm máy của bạn có giống những gì mình nói không ? Cảm ơn.

Trang 696 / 814 Đầu tiênĐầu tiên ... 196596646686694695696697698706746796 ... Cuối cùngCuối cùng