Trang 749 / 814 Đầu tiênĐầu tiên ... 249649699739747748749750751759799 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 7,481 đến 7,490 / 8137

Chủ đề: Góc ảnh full frame cho Sony (A850, A900, RX1, A7, A7R...) và film 35mm của Minolta.

Em nghĩ mình nên tham hỏi bác Joseph vì biết bác hay tìm hiểu về gear.
    Em đang có deal tốt cho ống CZ 25mm F/1.4 Milvus, khoảng $1350 tại HCMC. Em thấy ít người dùng ống này quá. Không biết bác đã từng tìm hiểu về nó chưa.
    Ô Mai Gát

Quote Được gửi bởi kevinle4230 View Post
    Ha ha, giờ mới thấy cái comment này của bác. Xe em mới lấy. Tính mua chiếc đời cũ cho tiết kiệm tiền mà vợ kêu xe cũ mắc công phiền phức nên em đẩy chiếc BMW đang chạy đời 2018 vào lấy chiếc này đời 2021. Tự nhiên lớn tuổi lại thích xe thể thao chạy gầm rú cho nó máu. Dấu hiệu của mid life crisis.
    Em cũngđược dịp chạy một chiếc M5 suốt cả tuần khi vacation ở Cali. Lái đường dài nó êm thoải mái làm sao. Thích thì thích thật nhưng đúng như bác Kevin nói là xe cũ phiền thật. Bên đây, hãng em làm cũng có vài đứa mua BMW cũ, rốt cuộc chạy được hai, ba năm là đổi xe. Hỏi tại sao, tụi nó nói sửa đắt quá. Mỗi lần đưa xe vô tốn cả ngàn đô!

Bởi vậy nên thôi em chỉ đợi mỗi khi đi vacation qua Cali thì rent một chiếc ngon lành đời mới chạy để cảm nghiệm. Chứ mua thì lại tiếc phí bảo trì :-)
    hm...

Quote Được gửi bởi blurrist View Post
    Mua đồ theo KL chả bao giờ sai. Chỉ là có theo nổi không thôi.

Bác Josheph, con RX1r2 mắc thiệt mà em thấy vẫn có người mua.
    Vừa có cái $1750 trên Fred bán. Em lâu nay không mua ship về nữa vì phí anh em thiện lành giờ lấy cao quá. Trước chỉ có Leica, Apple xếp vào hàng tính phí cao, giờ tất cả các loại camera và phụ kiện máy chụp hình chung một sọt hết.
    Mua đồ mới thông dụng mắc hơn chút đỉnh thôi. Giờ em chỉ căn me hàng độc mới mua về chơi.

_DSC1098in by blurrist lump, on Flickr

RX1RII mắc vậy vẫn có người mua nên bởi vậy giá nó cứ cao chót vót không hề giảm.
    Tấm trên em vào link flickr của bác thấy exif là 35mm F2.8 ZA. Lens này cũng là một trong những lens em để ý ngay từ đầu vì nó quá nhỏ ngọn. Đi với body đời đầu là thích hợp nhất. Chỉ tội khẩu hơi bé nên vì vậy em mới lấy 55mm. Giờ em lại có zoom F2.8 nên lỡ cỡ. Chắc khg có duyên với 35mm ZA.

Em đang có deal tốt cho ống CZ 25mm F/1.4 Milvus, khoảng $1350 tại HCMC. Em thấy ít người dùng ống này quá. Không biết bác đã từng tìm hiểu về nó chưa.
    Cái này thì em chịu thôi bác blurrist. Dòng Milvus & Otus của dslr và chỉ MF nên em ít tìm hiểu về nó. Nhưng chỉ nói về cái giá có $1350 thì quả thật đúng là good deal.
    hm...

Milvus đang mất giá khủng khiếp, anh trả thấp xuống nữa chắc sẽ được. Lý do là vì bà con chán MF rồi, em nghĩ vậy. Em bán cái Milvus 85 đi mà lỗ quá trời.

Vẽ cây

_7R49852 by kevinle4230, on Flickr

Vì tấm này FB cho em ra đảo chơi 7 ngày

_7R42656-Edit - not safe for FB by kevinle4230, on Flickr
    Gear còn đang thiếu vài món.

Quote Được gửi bởi joseph.luong View Post
    Em cũngđược dịp chạy một chiếc M5 suốt cả tuần khi vacation ở Cali. Lái đường dài nó êm thoải mái làm sao. Thích thì thích thật nhưng đúng như bác Kevin nói là xe cũ phiền thật. Bên đây, hãng em làm cũng có vài đứa mua BMW cũ, rốt cuộc chạy được hai, ba năm là đổi xe. Hỏi tại sao, tụi nó nói sửa đắt quá. Mỗi lần đưa xe vô tốn cả ngàn đô!

Bởi vậy nên thôi em chỉ đợi mỗi khi đi vacation qua Cali thì rent một chiếc ngon lành đời mới chạy để cảm nghiệm. Chứ mua thì lại tiếc phí bảo trì :-)
    Em mua BMW, MB thì cỡ 4 năm hết bảo hành, bảo trì là em đổi xe, he he he. BMW thì có chế độ bảo trì xe kèm theo khi mua xe mới nên không lo, còn hết bảo hành xe thì em cũng chán xe rồi nên đổi là vừa.

Em KL: Anh thì lại đang lẩn thẩn với mấy cái ống MF, từ Nikkor đến CZ. Để thử gạ seller thêm cái filter 82mm được thì mua.
    Bác Joseph: Em mua ống CZ 35mm F/2.8 chính vì cái nhỏ gọn của nó. Trước khi mua em có đặt 2 ống CZ F/1.4 và F/2.8 này cạnh nhau rồi mới quyết định.
    Ô Mai Gát

Ống CZ 35mm F/2.8 nhỏ mà có võ, màu sắc lên rất đã.
    _DSC1086in by blurrist lump, on Flickr
    Ô Mai Gát

Quote Được gửi bởi kevinle4230 View Post
    Vì tấm này FB cho em ra đảo chơi 7 ngày
    Haha, bác chụp tấm có ánh sáng như ban ngày thì fb nó cho bác đi chơi cũng phải.
    "Nghệ thuật" thì nên che che đậy đậy, ẩn ẩn hiện hiện chứ phải không bác Kevin?

Ống CZ 35mm F/2.8 nhỏ mà có võ, màu sắc lên rất đã.
    Em thích cái hood của cái lens này. Gắn vào rồi vẫn nhỏ gọn "bỏ túi" được. Giờ Sony có a7C nên em nghĩ pancake 35mm rất thích hợp.
    hm...

Hôm trước bàn đến xe thì em nhớ đến chiếc xe này. Lần đó không biết sao được discount dòng convertible. Thế là ok đặt ngay. Xuống phi trường LAX đến chỗ thuê xe thì họ dắt đi lựa xe.
    - "You like Camaro or Mustang?"
    - "Let's go with Mustang"
    - "OK. What colour you like?"
    Có trắng, đen, đỏ, vàng....
    Lái convertible chạy dọc biển Cali thì còn gì bằng.

Long Beach, California by Joseph luong, on Flickr
    hm...

Quote Được gửi bởi joseph.luong View Post
    Hôm trước bàn đến xe thì em nhớ đến chiếc xe này. Lần đó không biết sao được discount dòng convertible. Thế là ok đặt ngay. Xuống phi trường LAX đến chỗ thuê xe thì họ dắt đi lựa xe.
    - "You like Camaro or Mustang?"
    - "Let's go with Mustang"
    - "OK. What colour you like?"
    Có trắng, đen, đỏ, vàng....
    Lái convertible chạy dọc biển Cali thì còn gì bằng.

Long Beach, California by Joseph luong, on Flickr
    Bác với em có cái thú cũng hao hao à. Năm 2016 đi xuống Las Vegas thuê xe và lấy chiếc Mustang Convertible đỏ chạy sang Utah, chạy ngược lại Cali chơi cả tuần.

_X2_6032 by kevinle4230, on Flickr

_X2_6024 by kevinle4230, on Flickr

Trang 749 / 814 Đầu tiênĐầu tiên ... 249649699739747748749750751759799 ... Cuối cùngCuối cùng