Trang 672 / 814 Đầu tiênĐầu tiên ... 172572622662670671672673674682722772 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 6,711 đến 6,720 / 8137

Chủ đề: Góc ảnh full frame cho Sony (A850, A900, RX1, A7, A7R...) và film 35mm của Minolta.

Quote Được gửi bởi AnVixnh View Post
    Từ A7 đến A7III Sony mất 7 năm để hoàn thiện, và nó là đứa con tinh thần cuối cùng của ông Kazuo Hirai. Trước khi rời vị trí CEO ông Kazuo Hirai muốn nhồi nhét tất cả tinh túy của Sony vào A7III và bán giá rẻ, để chuyển đến Làm chủ tịch Sony bao phần vĩ mô ) .

Em thì vẫn quay tay với len MF nên không biết A7 chậm chap thế nào . May quá )

đời 1, 2 khả năng vận hành của máy quá chậm, bỏ qua vụ AF, khi bác bấm chụp màn chập nó kg sập tức thì như các dòng máy canon DSLR mà nó chậm đi ít phần giây nên ta sẽ bị mất khoảnh khắc
    Bác lôi máy ra thử chụp trẻ nhỏ là thấy ngay mà

Quote Được gửi bởi zorrotran View Post
    Xài A7 ngán nhất cái vụ lấy nét trong tối hoặc ngược sáng, và iso cũng k quá xuất sắc. Thấy bác joseph.luọng nhận xét thế thì càng có thêm động lực tích cóp để lên mk3
    Bảo đảm bác zorrotran sẽ không thất vọng khi lên mk3.
    Hiện nay Sony chỉ có đợt Tradeup Sales bớt thêm $200 cho mk3 khi đổi máy camera cũ. Còn on-sale body không thì vẫn chưa thấy gì. Mk3 này đã gần 1 năm rồi nên em nghĩ chắc cũng sẽ sắp on-sale thôi :-)

Quote Được gửi bởi AnVixnh View Post
    Từ A7 đến A7III Sony mất 7 năm để hoàn thiện, và nó là đứa con tinh thần cuối cùng của ông Kazuo Hirai. Trước khi rời vị trí CEO ông Kazuo Hirai muốn nhồi nhét tất cả tinh túy của Sony vào A7III và bán giá rẻ, để chuyển đến Làm chủ tịch Sony bao phần vĩ mô ) .

Em thì vẫn quay tay với len MF nên không biết A7 chậm chap thế nào . May quá )
    a7 được công bố mùa Thu 2013 nên chỉ có hơn 5 năm thôi bác AnVixnh. Chắc bác AnVixnh tính từ nex7
    Nhưng dù gì đi nữa, công nghệ mirrorless tiến triển quá nhanh. Giờ còn gặp thêm cạnh tranh từ smartphone, mà phone giờ toàn dùng computational photography (em không biết tiếng Việt gọi là gì) để làm hình ảnh đẹp hơn, từ xóa phông giả cho đến tạo ánh sáng chụp đêm(vd: google night site)...
    Bởi vậy trong tương lại rất gần ngoài ống kính thì các hãng cũng sẽ cho thêm các thứ này vào body để giúp người dùng chụp một tấm ảnh "đẹp" dễ dàng hơn.

Quote Được gửi bởi tntc View Post
    đời 1, 2 khả năng vận hành của máy quá chậm, bỏ qua vụ AF, khi bác bấm chụp màn chập nó kg sập tức thì như các dòng máy canon DSLR mà nó chậm đi ít phần giây nên ta sẽ bị mất khoảnh khắc
    Bác lôi máy ra thử chụp trẻ nhỏ là thấy ngay mà
    Nói chung từ lúc bật máy lên, lấy nét, đến lúc kết thúc màn trập thì các mirrorless đều không thể bằng DSLR. Còn về màn trập chậm đi ít giây khi bấm nút chụp (shutter lag?) thì em nghĩ còn nhiều yếu tố phụ khiến mình cảm giác nó chậm hơn.

Bác có thể xem trang này: https://www.dpreview.com/forums/thread/3925402 Đây chỉ là thêm thông tin để tham khảo. Có người cảm giác được sự chậm của màn trập này, mặc dù trang mạng image-resource.com lại đưa ra thống kê ngược lại.
    Có những yếu tố phụ chẳng hạn như evf bị lag, bật hay tắt EFCS (Electronic First Curtain Shutter), bật hay tắt Image Preview,vv.

Riêng cá nhân em khi dùng a7 thì thấy vẫn bình thường. Còn về chụp khoảnh khắc thì tuy a7 khg thể nào dùng chụp wildlife, trẻ em hay những khoảnh khắc nhanh, nhưng nếu cần thì vẫn có cách.

Máy ảnh nào cũng có những nhược điểm. Đối với em thì nhược điểm lại là một thử thách để học hỏi thêm cách khắc khục. Và đến lúc đủ $$ thì nâng cấp học thêm vài thử thách nữa

Đây là một trong những khoảnh khắc hiếm hoi em chụp được khi dùng a7.
    Fun with bubbles - Toronto by Joseph luong, on Flickr
    hm...

@Bác anvinh: hihi nhiều bác chụp landscape rất đẹp, ảnh nhìn mê li...e cứ hòng hoài
    @bác Joseph: vâng bác... em bị tempted nhiều lần lắm rồi hihi
    sony được cái hay ra máy mới nên mấy máy đời cũ (nhưng chất lượng vẫn tốt) giảm giá đỡ quá... đúng là khá hấp dẫn dân tình hihi

nếu kinh tế cho phép em cũng hy vọng tham gia chung cho vui ^_^
    Hy vọng đc xem nhiều ảnh đẹp của các bác nữa ạ!

Không biết còn bác nào dùng a900 không ạ. Em muốn hỏi vài vấn đề. Thanks

A7 | CZ 1635

Em test bộ Digital Filter cài trên body A7.

A7 Samyang 14mm Digital Filter.

Cái bộ digital filter app xem ra cũng nhiều filter để xài ghê. Xem qua phần video quảng cáo thấy cũng hay. Tiếc là hiện giờ PlayMemories app đã bỏ chứ nếu khg chắc em cũng thử chơi.

Lần trước em có post tấm ảnh con chó của đứa em với mk3. Hôm nay em up tấm từ a7. Cũng từ lens zeiss 55mm. Nhưng lần này điều kiện ánh sáng khá hơn nhưng lấy nét vẫn bị hụt (ở gần lỗ tai chó) vì chậm hơn mk3. Nhìn nhỏ thì cũng khg thấy gì, chỉ khi nào zoom vào thì mới thấy.
    Lúc đó đang ở Cali, ngồi nhà rảnh nên lấy máy ra chụp "wildlife" :-)
    K's cupcake by Joseph luong, on Flickr
    hm...

Sony A7II + 85 1.8
    DSC02309 by Lâm Duy, on Flickr

DSC02248 by Lâm Duy, on Flickr
    Sony A7 - Carl-zeiss 16-35 f4 - FE 85 1.8

Bác joseph.luong : Bộ digital filter này cũng khá hay, tuy nhiên vẫn bị giới hạn ở 30s thôi, giải pháp tình thế cho cái len kính lồi filter 150mm, đắt tiền và cồng kềnh

A7 Samyang 14mm

@lamduyshiro: hình chân dung bác chụp đẹp thật. Thêm nữa đi bác.

@AnVixnh: Tuy 30s nhưng thấy hình bác post nhìn cũng mượt & đẹp. Mỗi lần đi chụp, nhất là du lịch mà vác theo thêm bộ này bộ kia, tripod..vv em thấy phiền quá. Có app cũng tiện lợi hơn nhiều. Như Olympus đã tích hợp thêm chức năng digital ND filter em thấy cũng hay. Em cũng có vài cái filter khác nhau, nhưng cũng đã lâu lắm rồi không dùng.

Hôm nay em up thêm tấm "wildlife" em chụp với a7 xưa.
    a7 + zeiss 55mm

Link full size.
    hm...

Trang 672 / 814 Đầu tiênĐầu tiên ... 172572622662670671672673674682722772 ... Cuối cùngCuối cùng