Quote Được gửi bởi 32tst View Post
#4677 A7ii + Mitakon 50

Tấm trên chụp đẹp đấy bác 32tst. Thêm hình nữa nha bác 32tst

Quote Được gửi bởi BonVoyage View Post
Tấm này unique đó Bác Joseph. Như con chim sắt tung trời. Hehe, em nói đùa bác chứ em biết chụp cái gì bay bay trên trời ko dễ. Ngoài tay nghề cứng còn phải có đầy đủ gear. Như chiên dza bắn chim Dienson đó. Mà bác định tiễn em A7 của Bác lên đường thật hả. Buồn nhể. Thế lúc nào bác có súng ống mới dzô đây chào hàng để em congrat bác. Tới luôn đi bác. Life is too short to do otherwise.

#4678 - Schoenbrunn Palace (Vienna) - Cung Điện Schoenbrunn (Thủ Đô Vienna, Áo)

A7RII + Batis 18mm

334 by Romeo (TM)

Sorry, em quên đánh số mấy tấm hình trước .
Em đã tiễn máy a7 của em 2 tuần trước rồi bác BonVoyage ạ. Phải nói là giờ vẫn nuối tiếc chiếc máy ảnh đó. Nhưng em đã ready để upgrade nên bán cho 1 cậu sinh viên để lấy thêm kinh phí upgrade (mà sao sinh viên giờ nhiều $ quá, dám bỏ ra mua luôn chiếc FF chụp).

Còn về upgrade lên cái nào em khoảng 90% sure là a7III, nhưng giờ vẫn còn phải đợi on-order chứ vẫn chưa có In Stock. Ban đầu thì đợi Canon & Nikon mirrorless xem như thế nào, nhưng giờ thấy là khg phù hợp với nhu cầu của riêng em + cái $ phải bỏ ra. Thấy XT-3 của Fuji ra với dàn lens cũng hay nên đang nghiêng cứu thêm dàn lens.
Giờ nghe news là Panasonic-Leica-Sigma cùng chung tay ra FF mirrorless ở Photokina thì em cũng rất interest xem sản phẩm mới ra sao.

Hơn nữa nghe nói Sony còn 1 cái a7SIII & 1 cái APS-C crop như a9 sẽ cho ra khoảng mid-October nên em cũng đang đợi xem ra sao.