Trang 7 / 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 5678 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 61 đến 70 / 75

Chủ đề: Tranh luận về nói xấu trực tiếp nhãn hàng khác.

Quote Được gửi bởi thanhcongvu View Post
    @11002:đọc bài em rất thấm.... cám ơn!em sẽ ráng học hỏi..

@thuytram_dep: nói tới nói lui, em với bác ko cùng thế giới, em chỉ muốn chia sẻ lối sống khác nhau ở nước ngoài và Việt Nam, nó một phần nào cũng ảnh hưởng tới tính cách của người đó. thế thôi em chả có ý nói xấu người nào hết. bản thân em là người Việt Nam, cũng đã từng sống và lớn lên ở Vn, nếu thành ra em chê người Việt Nam, chẳng khác nào em chửi bản thân em. Vài lời với bác....cái gì cũng có cái tốt và xấu,ở đâu cũng vậy, sản phẩm nào cũng vậy. tùy tình huống, điều kiện mà mình áp dụng thôi.

em ko ủng hộ các bạn khác quá phấn khích về Sony, mà hình như chưa từng. trc giờ bài nào của em cũng chỉ là ý kiến và suy nghĩ của bản thân em.

em nghĩ lời nói của bác có phần gay gắt và mia mai hơn là góp ý! nếu em nói sai, thì coi như em chưa nói! còn lời nào đụng chạm tới bác thì xin bác bỏ qua cho!
    He... Mình với bạn vẫn cùng thế giới đấy chứ nhưng khác quan điểm. Mình cũng tôn trọng quan điểm riêng của mỗi người về sản phẩm, về cách sống, cách suy nghĩ,...
    --> Gửi lời chào đoàn kết và xây dựng đến bạn nhé !
    @Colour-Blind: Mình cũng không hiểu lắm về vụ bán trụ sở rồi thuê lại, hổng lẻ cái anh mua rồi cho bên bán thuê lại là ngu à... (vì chịu chi phí lớn về đầu tư, về quản lý, bảo hiểm,...)
    Tự do luôn có nhiều ưu điểm...

Quote Được gửi bởi Colour-Blind View Post
    Cty khác thì em có phải là người của họ đâu mà em có thể dẫn chứng cho bác. Nhưng ở chỗ em thì em biết chắc, nhưng dẫn chứng thế nào ? Không lẽ em đem sổ sách kế toán ra trình bày với bác ?
    Chỗ bác chắc là 10% ngoại lệ không gặp khủng hoảng tài chính mà phải bán trụ sở! Đúng là cũng có một số người cho thuê nhà mình rồi ra chỗ khác thuê để ở rẻ hơn, họ đc lợi về mặt chi phí. Tuy nhiên xét về mặt thương hiệu, danh tiếng và nhiều thứ khác ... họ sẽ mất chứ không đc lợi khi làm việc này. Cụ thể ở đây là Sony, có thể khẳng định 100% là Sony bán trụ sở là cực chẳng đã, là tình thế ép buộc mà nguyên nhân chính ở đây là thua lỗ lâu dài đè nặng lên chi phí, bắt buộc họ phải cắt, phải bán

Quote Được gửi bởi tntc View Post
    Chả bít hình ảnh nó ra mô nhưng đeo em này đi chơi bời, du lịch là sành điệu nhất rồi.

Ngồi uống nc trong vincom thấy mấy bác đeo 5d m3 với lens viền đỏ rồi flash, của một đống tiền thật đó, nhưng trông như dân cửu vạn.

Sony hay thật, luôn biết cách đẻ ra những món thời trang sành điệu.
    bác nói thế nào, chứ em đi Vincom mấy hôm thấy máy ảnh đen thui DSRL toàn là Canon xxxD + kit, họa hoằn lắm mới có 1 em viền đỏ, viền vàng, viền trắng
    Nikon D5200 (2/2/2013)
    35-85 1.8, Sigma 18-250, Tamron 24-70 f2.8, Tokina 12-24 f4

@mhpit: Thói thường thì ở VN mình trụ sở cty hoành tráng, xe hơi sang trọng là bộ mặt để phản ánh thực lực tài chính của cty đó (nhưng cũng ảo rất nhiều). Chứ còn 1 thương hiệu toàn cầu như Sony thì danh tiếng của họ không phụ thuộc ở trụ sở không. Em cũng đồng ý là Sony báo lỗ và phải bán trụ sở là có, nhưng có thật sự 100% hay không thì em cũng như bác, chỉ là người ngoài nhìn vỏ chém gió thôi. Việc các tập đoàn lớn khai báo tài chính sai sự thật để trốn thuế không hiếm. Chính vì vậy em mới nói là đừng nhìn vậy mà tưởng vậy, chứ em không có khẳng định gì cả.

Quote Được gửi bởi thuytram_dep View Post
    He... Mình với bạn vẫn cùng thế giới đấy chứ nhưng khác quan điểm. Mình cũng tôn trọng quan điểm riêng của mỗi người về sản phẩm, về cách sống, cách suy nghĩ,...
    --> Gửi lời chào đoàn kết và xây dựng đến bạn nhé !
    @Colour-Blind: Mình cũng không hiểu lắm về vụ bán trụ sở rồi thuê lại, hổng lẻ cái anh mua rồi cho bên bán thuê lại là ngu à... (vì chịu chi phí lớn về đầu tư, về quản lý, bảo hiểm,...)
    Mấy cái này dài dòng với hơi nhạy cảm bác à, muốn tìm hiểu thì ra cafe em chém gió với bác nghe chơi chứ không tiện nêu ra chi tiết trên này.

@mhpit: Thói thường thì ở VN mình trụ sở cty hoành tráng, xe hơi sang trọng là bộ mặt để phản ánh thực lực tài chính của cty đó (nhưng cũng ảo rất nhiều). Chứ còn 1 thương hiệu toàn cầu như Sony thì danh tiếng của họ không phụ thuộc ở trụ sở không. Em cũng đồng ý là Sony báo lỗ và phải bán trụ sở là có, nhưng có thật sự 100% hay không thì em cũng như bác, chỉ là người ngoài nhìn vỏ chém gió thôi. Việc các tập đoàn lớn khai báo tài chính sai sự thật để trốn thuế không hiếm. Chính vì vậy em mới nói là đừng nhìn vậy mà tưởng vậy, chứ em không có khẳng định gì cả.
    Mấy công ty con của tập đoàn thì việc khai gian doanh thu để trốn thuế và làm lợi cho cty mẹ thì có nhưng ở tầm công ty mẹ thì em chẳng thấy công ty nào cố tình báo cáo lỗ một thời gian dài để trốn thuế cả bác ah! Bác đã quá đa nghi rồi đó! Và các nhà phân tích tài chính thế giới họ cũng đủ khôn ngoan để nhận ra điều đó bác ah. Sony đã niêm yết trên NYSE thì việc khai gian càng khó hơn.

Thông tin thêm về tình hình Sony hiện tại (chắc ai cũng biết rồi nhỉ)
    http://www.tinhte.vn/threads/sony-q2...-giam.2199563/

Quote Được gửi bởi mhpit View Post
    Mấy công ty con của tập đoàn thì việc khai gian doanh thu để trốn thuế và làm lợi cho cty mẹ thì có nhưng ở tầm công ty mẹ thì em chẳng thấy công ty nào cố tình báo cáo lỗ một thời gian dài để trốn thuế cả bác ah! Bác đã quá đa nghi rồi đó! Và các nhà phân tích tài chính thế giới họ cũng đủ khôn ngoan để nhận ra điều đó bác ah. Sony đã niêm yết trên NYSE thì việc khai gian càng khó hơn.

Thông tin thêm về tình hình Sony hiện tại (chắc ai cũng biết rồi nhỉ)
    http://www.tinhte.vn/threads/sony-q2...-giam.2199563/
    Thì em cũng đồng ý là Sony báo lỗ mà, nhưng lỗ đến mức không tiền phải bán trụ sở để trả nợ là việc khác, bán để tái cơ cấu là việc khác. Và Sony kinh doanh trên nhiều lĩnh vực, tham gia đa ngành nên việc có quý lời quý lỗ là bình thường, chứ không phải vì mảng máy ảnh của Sony mà kéo cả tập đoàn lỗ đến nỗi phải bán trụ sở như cách bác kaichan nói làm cho người nghe hiểu lầm về chất lượng sản phẩm của Sony không tốt gây lỗ đến nỏi phải bán trụ sở.

Quote Được gửi bởi thanhcongvu View Post
    @11002:đọc bài em rất thấm.... cám ơn!em sẽ ráng học hỏi..

@thuytram_dep: nói tới nói lui, em với bác ko cùng thế giới, em chỉ muốn chia sẻ lối sống khác nhau ở nước ngoài và Việt Nam, nó một phần nào cũng ảnh hưởng tới tính cách của người đó. thế thôi em chả có ý nói xấu người nào hết. bản thân em là người Việt Nam, cũng đã từng sống và lớn lên ở Vn, nếu thành ra em chê người Việt Nam, chẳng khác nào em chửi bản thân em. Vài lời với bác....cái gì cũng có cái tốt và xấu,ở đâu cũng vậy, sản phẩm nào cũng vậy. tùy tình huống, điều kiện mà mình áp dụng thôi.

em ko ủng hộ các bạn khác quá phấn khích về Sony, mà hình như chưa từng. trc giờ bài nào của em cũng chỉ là ý kiến và suy nghĩ của bản thân em.

em nghĩ lời nói của bác có phần gay gắt và mia mai hơn là góp ý! nếu em nói sai, thì coi như em chưa nói! còn lời nào đụng chạm tới bác thì xin bác bỏ qua cho!
    Anh đánh giá cao cá tính của em, nhiều bạn trẻ khác rất ngại khi tự nhận mình ... và khó nói lời xin lỗi lắm.

Khi nào về VN, vào SG thì call anh nhé. Số ĐT anh chỉ cần search là ra ngay, từ hồi Vinaphone ra đời anh đăng ký và vẫn giữ số đó và xài đến tận bây giờ, mặc dù sau này anh sưu tầm được nhiều số dể nhớ hơn.
    Được sửa bởi 11002 lúc 03:36 PM ngày 17-12-2013
    Chúc Bình An
    FaceBook

Đó chỉ là một mặt của việc bán trụ sở mà bác thây được, đôi khi nó chỉ là bề nổi của tảng băng. Nếu bác lập được bài toán chi tiết tính chi phí duy tu, bảo trì 1 tòa cao ôc cao cấp, chi phí hao mòn, bảo hiểm.v.v....rồi so với việc bán trụ sở đi, sau đó thuê lại, trong túi bác có 1 khoản vốn lớn để đầu tư chỗ khác sinh lời cao hơn, tuy bác phải trả phí thuê hàng tháng như các khoản phí khác bác không phải gánh chịu, không phải bỏ công quản lý thì cái nào lợi hơn (tùy trường hợp cụ thể) là biết ngay không phải lúc nào bán trụ sở cũng là vì thiếu tiền trả nợ phải bán đâu mà có khi còn được lợi rất nhiều so với tự mình duy trì trụ sở. Ngoài ra còn có nhiều cái lắt léo bên trong không thể nói được (vì có cái là lách luật), lợi ích của những cái lắt léo này người ngoài không thể nhìn sơ mà đánh giá được.

Và xin thưa với bác là em làm bên tài chính ngân hàng (chuyên về mảng đầu tư vốn, tài sản...), nên không có vấn đề bệnh nghề nghiệp môi giới địa ốc như bác nghĩ.
    Nói như bác thì thằng nào mua hay xây tru sở cho thuê thì là thằng ngu sao ,vì rõ ràng bác nói như vậy ,hihihihu. Và giờ em mới biết ngân hàng vn bây giờ đang loạn xa ngầu là do ai và do đâu hihihihi
    Được sửa bởi natasa9x lúc 08:36 PM ngày 17-12-2013

Quote Được gửi bởi natasa9x View Post
    Nói như bác thì thằng nào mua hay xây tru sở cho thuê thì là thằng ngu sao ,vì rõ ràng bác nói như vậy ,hihihihu. Và giờ em mới biết ngân hàng vn bây giờ đang loạn xa ngầu là do ai và do đâu hihihihi
    Chịu khó đọc kỹ nhé bạn. Cái bệnh chỉ đọc lướt qua rồi quy chụp đánh đồng cá mè 1 lứa sao mà dễ lây quá.

Trang 7 / 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 5678 Cuối cùngCuối cùng