Hiển thị kết quả từ 1 đến 9 / 9

Chủ đề: Review Caseman AOS2 camera bag

Red face Review Caseman AOS2 camera bag

Trước tiên em xin tự nhận em là một amateur chính hiệu, trình còi nhưng lại ham hố thiết bị, nhất là trong khoản mua sắm các loại phụ kiện như balo, túi đựng máy ... nhân dịp cuối năm đến, không khí lễ tết cũng như SG đã bắt đầu trang tri các tiểu cảnh để cho những tay máy amateur như em ( và cũng có các bác pro khác) có dịp thể hiện khả năng của mình. SG về đêm tại các khu đường Nguyễn Huệ và Lê Lợi rất đông đúc, dân nghiệp dư như em mà quẩy theo 1 cái balo dạng fullphoto to tổ chảng với các lens đủ thể loại thì thực tình không hợp và cũng khó mà thao tác nhanh lẹ để bắt kịp các khoảnh khắc của mấy em gái xinh xắn được. Chính vì vậy em mới có nhu cầu cần 1 cái túi nhỏ nhưng phải chắc chắn và tiện lợi,đựng được cái body-gắn grip của em và quan trọng là nhìn phải kool kool 1 tí
    Sau một thời gian dạo qua diễn đàn cũng như ghé xem thực tế tại các cửa hàng bán balo, em cũng ngắm nghía 1 vài thương hiệu từ hàng xịn cao cấp như National Geographic hay Vanguard dòng Uprise cho đến dòng fake loại 1 như Lowepro, Crumpler... thực tình em không thích dòng Lowepro cho lắm vì nhìn có vẻ chuyên nghiệp quá và hơi...già quá so với tuổi của em ^^, Crumpler thì em cũng đang xài 2 cái balo rồi nên em muốn thay đổi 1 tí, và hên hên tình cờ trong 1 lần đang xem các balo tại 1 cửa hàng thì em thấy một số sản phẩm của một nhãn hàng lạ lạ là Caseman trong đó có 1 cái túi có vẻ đúng với nhu cầu của mình, thế là em lượm em nó lên ngắm nghía 1 hồi. Sau đó thông qua việc marketing quá hiệu quả của anh bán hàng công với bản thân em cũng muốn sở hữu em nó quá nên em đã rước em nó về đội của em luôn. Em nó có tên là Caseman AOS2 /

Caseman là hãng chuyên sản xuất các loại túi xách và balo cho máy ảnh, laptop có trụ sở chính tại Úc. Hiện nay các sản phẩm của Caseman được may gia công tại Thái và Trung Quốc nên em nghĩ rằng sẽ không có hàng vnxk hay hàng lên tại VN. em quan sát thì hầu như chưa thấy ai ở SG xài túi hay balo máy chụp ảnh của Caseman.
    Cũng như các loại túi xách, balo đựng máy ảnh khác, Caseman AOS2 cũng được may bằng loại vải chống thấm. Cá nhân em nghĩ chống thấm ở một mức độ nào thôi chứ nếu gặp trời mưa to quá thì cũng đành chịu thôi ạ.
    Ngăn mở túi được thiết kế ở 2 bên hông, cho phép người sử dụng có thể lấy máy nhanh

Túi được trang bị khóa YKK, khóa kéo tương đối chắc chắn và được thiết kế nằm phía trong khóa bấm để khi đóng lại tránh trường hợp người sử dụng vô tình mở khóa kéo cũng như ngăn chặn bọn ác tiện tay mở khóa kéo khi đang chụp ở nơi đông người

Phần ngăn chính của túi 1 mặt có thể chứa được 1 body pro hoặc 1 body near pro có gắn grip và 1 lens fix. mặt kia có thể để 1 flash lớn tầm SB-900 cộng với 1 hoặc 2 lens khác nữa. Em nghĩ mình có thể để được 70-200 nếu khéo sắp xếp và bố trí ngăn chia. Ngay nắp mở 2 mặt ngăn chính có các ngăn nhỏ để đựng pin và thẻ nhớ. Em xin bổ sung thêm là các vách ngăn chia trong túi khá là chắc chắn và cứng cáp, e thấy cũng độ chắc chắn tương tự như các ngăn chia của các túi tamrac và kata mà em được so sánh được ở shop.

Ở phía ngoài cùng của túi có 1 khoảng hở nhỏ để chúng ta có thể nhét đại một cái gì đó khi thuận tay nhưng không biết nhét ở đâu. Kế đến là một ngăn lưới nhỏ để đựng các thứ lặt vặt và sau đó là một ngăn nữa để đựng viết và các loại vật dung khác. Theo quảng cáo trên website của Caseman thì ngăn này có thể đựng vừa 1 iPad em không có iPad nên không thể kiểm chứng được ạ :P

Trên các đầu khóa của túi đều có khắc dòng chữ Caseman sắc nét, áo mưa được thiết kế giấu ngay trong dây đeo vai khá tinh tế

Phần phía sau của túi còn 1 ngăn nhỏ có thể dùng đựng các vật dụng nhỏ khác. Bên hông túi là một sợi đây đai có móc khoá để móc ngang hông, góp phần bảo vệ và tăng độ an toàn khi đeo túi lúc đang chạy xe hoặc đi ngang khu dân cư đông đúc phức tạp. Phía dưới đáy là 2 đai móc khá chắc chắn và có thể tăng đơ được dùng để móc tripod. Đây có thể coi như là một điểm cộng của Caseman so với các hãng khác khi họ có thể thiết kế một túi đựng máy ảnh nhỏ gọn và có thể mang tripod.

Các bác có thể đeo túi như dạng túi đeo chéo, đeo trước ngực, sau lưng, thiết kế của tui giúp các bác có thể lấy máy nhanh trong mọi tình huống

Qua gần 2 tuần sử dụng túi: cảm giác chung của em là hài lòng với hiệu quả, công năng cũng như là vẻ bề ngoài của túi. Tuy nhiên em cũng nhận thấy túi cũng có 1 số điểm yếu:
    + mặt đáy của túi mút khá mỏng, nếu không móc tripod mà để túi rớt xuống đất thì em...không dám thử các bác ạ ^^
    + Giá khá cao, em bị ông bán hàng dụ quá và bản thân em cũng ham hố nên liều mình rước em nó về luôn ạ
    + Khi nào thấy nữa em sẽ bổ sung :D

Phần trình bày của em đến đây là kết thúc, xin chân thành cảm ơn các bác đã bỏ chút thời gian ngó qua topic của em. Đây là lần đầu tiên em làm review thiết bị nên chắc chắn không tránh khỏi các sai sót, mong các bác bỏ qua và góp ý để em có thể khắc phục ạ
    Được sửa bởi Michael_Huy lúc 03:57 PM ngày 15-12-2013

Thông tin bổ ích
    Cảm ơn Pác nhé !

Like bài viết...bạn mua chỗ nào vậy?
    D3s|50f1.8|24-70f2.8|70-200f2.8VRI

Cho mình cái giá đi chủ thớt .....!
    Thank pác ...!
    FX for Wide - DX for Tele

@ngudutu11,hcoi2 :Túi em mua ở shop Balomayanh.com , giá là 2tr đó bác ở shop em thấy có các loại balo của hãng Caseman và 1 cái giống em màu đỏ đen. em không thấy shop khác có bán túi này nhưng hình như có 1 vài chỗ fake kiểu vùa giống túi nay vừa giống kiểu túi đeo chéo của Kata ^^

Caseman AOS2 Camera Bag Case, nó có 4 màu. Xám, đen, đỏ và Cam. cái cua Pác là màu gì? ( e hơi tò mò 1 tý)

e có 1 con D7000 + 17-55 + SB910 + 85 1.8g + Ipad. AOS2 này có chưa đủ hết ko Pác ? Thanks
    Được sửa bởi Kim Galaxy lúc 07:58 PM ngày 15-12-2013
    D700 + 28 1.8G + 50 1.4G ............

Của em màu cam như hình đó bác.
    Về bộ gear của bác em nghĩ dư sức. Bộ của em là d700+grip gắn với 35f2D + SB900 + 85f1.8D mà em để vẫn còn khoảng trống. Riêng iPad thì em thấy quảng cáo trên web dòng túi này ngăn trước là ngăn để iPad nhưng em k có iPad nên chưa thử bác ơi ^^

Thanks Pác nhiều.
    Nhờ bài viết của Pác mà e mới biết dc thương hiệu Caseman, mặt dù e đã ở Úc hơn 6năm. Và ngay lúc này e cũng đang tiềm kiếm 1 túi tốt và chắc chắn(nhưng mà phải teen 1 tý) vì bộ gear của e bắt đâu thấy nặng và công kềnh. Tết này e có về SaiGon, If Pác có thấy ai di ngoài đường mang cái túi này màu Xám, (may mắn) e với Pác đã chạm mặt.
    Like !!
    D700 + 28 1.8G + 50 1.4G ............

Thanks bác luôn nè, hy vọng sẽ có cơ hội gặp và giao lưu với bác ^^