Trang 4 / 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234
Hiển thị kết quả từ 31 đến 35 / 35

Chủ đề: Tư vấn mua Canon 5Dm3 hay 6D

Quote Được gửi bởi chuotlang View Post
    Mây con nhựa thông nó hay bị xước thi phải, mới đc thằng bạn cho con Cokin 82*105 thì phải
    Cái rộng của nó là 82 vừa khít luôn UV hehe, holder bằng tay luôn nên phải để ý kỹ ko lọt sáng vào

Còn chiều cao thì hơn 100 gì đó, kéo khoảng xám cho tiện, thấy mọi người chê Cokin quá trời mà dùng tạm nó xước mèm cũng thấy trong vắt đấy chứ:

Ảnh chụp với Cokin
    Em thấy hình bác chụp đẹp lắm tấm này dùng 6D hay 5Dm3 vậy bác?. Mà hình như nó tối góc hay bác làm nó tối vậy? Cài filter mà kg có holder thì sau này khi mình muốn dùng 2 filter thì rất khó bác ạ, hơn nữa đối với các filter GND thì buộc phải có holder.
    Dòng Filter 150mm ở VN khó kiếm quá mà phải ship về rất phức tạp, giá cả thì đắt đỏ nữa.

Quote Được gửi bởi dinhthaocntt View Post
    Em thấy hình bác chụp đẹp lắm tấm này dùng 6D hay 5Dm3 vậy bác?. Mà hình như nó tối góc hay bác làm nó tối vậy? Cài filter mà kg có holder thì sau này khi mình muốn dùng 2 filter thì rất khó bác ạ, hơn nữa đối với các filter GND thì buộc phải có holder.
    Dòng Filter 150mm ở VN khó kiếm quá mà phải ship về rất phức tạp, giá cả thì đắt đỏ nữa.
    5d3 bác à, hiện tượng này là trời quá xanh vì bản chất nó rất xanh, trời càng xanh trên Ultrawide thì nó sẽ có hiện tượng hơi loang
    Canon - Gitzo - Markins - Fujifilm

Úp lên với 6D và 16-35:
    Được sửa bởi dinhthaocntt lúc 01:49 PM ngày 16-12-2013

Quote Được gửi bởi dinhthaocntt View Post
    Cảm ơn các bác đã quan tâm, thật tình thì 5Dm3 em chưa bấm nên chưa biết, hôm qua ghé Tấn long cầm 2 con lên cân đong đo đếm mất 1h và đọc hết các cm của AE cuối cùng quyết định rinh 6D về với giá 31,7tr mà trong lòng phấn khởi.
    Nói thật là 1 xấp tiền 50.000đ mà em cầm trên tay nó nặng hơn con 5Dm3 mà trong lòng cảm thấy bùi ngùi vô cùng. Sao mà đồng tiền và sức lao động của mình nó rẻ mạt thế.
    Các bác có hội 6D cho em tham gia học hỏi với nhé.
    Còn về Filter thì em chọn holder 150x150mm là vì trước đó có thử loại 100mm và các loại khác rồi, thấy bị tối ở 4 góc khi chụp ở tiêu cự 16mm. Thực tế thì phi càng lớn càng mắc, tuy nhiên sau này mình khỏi thay đổi filter khi có các ống wide khác.
    Chọn holder 150mm thì rất tốt cho ống ultrawide như 16-35, không lo bị tối góc nữa, nhưng mà đi tìm filter ND chất lượng tốt cho khổ 150mm này là không có (Schneider và Formatt thì không làm khổ 150mm mà dùng khổ 144mm và 165mm), chỉ loanh quanh với ND của Cavision và Hitech thôi.
    Thật ra, dùng holder 100mm vẫn dùng tốt cho 16-35, bị tối góc xíu nhưng thừa sức chỉnh lại trên PS...
    Tự do luôn có nhiều ưu điểm...

Quote Được gửi bởi thuytram_dep View Post
    Chọn holder 150mm thì rất tốt cho ống ultrawide như 16-35, không lo bị tối góc nữa, nhưng mà đi tìm filter ND chất lượng tốt cho khổ 150mm này là không có (Schneider và Formatt thì không làm khổ 150mm mà dùng khổ 144mm và 165mm), chỉ loanh quanh với ND của Cavision và Hitech thôi.
    Thật ra, dùng holder 100mm vẫn dùng tốt cho 16-35, bị tối góc xíu nhưng thừa sức chỉnh lại trên PS...
    Cảm ơn bác.
    Cái holder của em là sản phẩm tự chế của đứa bạn, nó có thể dùng cho 100mm và 150mm và có thể sử dụng nhiều ống kính. Theo em biết thì formatt và Hitech là một đó bác. Vì vậy trước mắt sẽ xài formatt nếu sau này kg thích thỉ giảm xuống 100mm. Nhưng hiện tại rất hài lòng với holder và filter GDN 150x170mm

Trang 4 / 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234