Trang 3 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 35

Chủ đề: Tư vấn mua Canon 5Dm3 hay 6D

Quote Được gửi bởi thuytram_dep View Post
    1. Bác nhầm lẫn rồi, cái filter ND là Hitech IRND 3.0 10 stop 150x150, filter này Resin (nhựa thông) nên không thật sự được đánh giá cao như đàn anh Formatt IRND 144x144.
    2. Canon EOS 6D và Canon EOS 5D III na ná như nhau về kiểu dáng, tất nhiên một số cái 5D III ngon hơn 6D, có điều kiện thì mua 5D III về để có những trải nghiệm và khám phá mới.
    Mây con nhựa thông nó hay bị xước thi phải, mới đc thằng bạn cho con Cokin 82*105 thì phải
    Cái rộng của nó là 82 vừa khít luôn UV hehe, holder bằng tay luôn nên phải để ý kỹ ko lọt sáng vào

Còn chiều cao thì hơn 100 gì đó, kéo khoảng xám cho tiện, thấy mọi người chê Cokin quá trời mà dùng tạm nó xước mèm cũng thấy trong vắt đấy chứ:

Ảnh chụp với Cokin
    Canon - Gitzo - Markins - Fujifilm

Quote Được gửi bởi dinhthaocntt View Post
    EM có mấy tấm nè bác, mà chưa biết up lên VNPT bác xem tạm bên flick nhé. À có ai chỉ giùm cách úp hình lên vnpt với nhé, xin cảm ơn.
    http://www.flickr.com/photos/9827453...7638650736595/
    Bác ở đâu mà có tấm Dray Sáp quê em vậy ạ.hiihi

EM có mấy tấm nè bác, mà chưa biết up lên VNPT bác xem tạm bên flick nhé. À có ai chỉ giùm cách úp hình lên vnpt với nhé, xin cảm ơn.
    http://www.flickr.com/photos/9827453...7638650736595/
    nhiều ảnh chụp rất đẹp... quay về với 6D đi bác ơi hihi^^

Nếu so sánh thì 6D và 5D III chụp ra chất lượng hình tương đương nhau thôi. Sự khác biệt giữa 2 máy là rất nhỏ, trong đó đáng kể nhất là hệ thống AF, 6D chỉ có 11 điểm AF so với 61 điểm của 5DIII. Nhưng bù lại 6D có những tính năng tiên tiến GPS, Wifi.
    Mình thấy 6D rất tiện lợi khi chụp phơi sáng vì có thể xem và điều khiển từ xa qua smart phone. Lời khuyên chân thành bác nên quay về 6D là tốt nhất.

Em không bàn về máy 6D hay 5D3 vì cả 2 đều là mơ ước cả đời của em. Cái em muốn nói vs bác là bác dùng 16-35 mà sao bác mua Filter holder tới 150 làm quái ji cho tốn tiền ra? e nghĩ chỉ cần 100 (4x4) là ok lắm rồi.
    Thêm nữa là lens canon 16-35 nếu bác mua Holder của Hi tech là nó không có fit đâu nhé, bác phải chọn sang Holder của Lee 88$ + thêm cái ring dành cho Ultra wide 82 hình như 64usd
    550D + 17-50 = 5D
    70-200 F4 + $= vài chục Kg xoay vặn các kiểu con đà điểu

Quote Được gửi bởi Em_be_hu View Post
    Em không bàn về máy 6D hay 5D3 vì cả 2 đều là mơ ước cả đời của em. Cái em muốn nói vs bác là bác dùng 16-35 mà sao bác mua Filter holder tới 150 làm quái ji cho tốn tiền ra? e nghĩ chỉ cần 100 (4x4) là ok lắm rồi.
    Thêm nữa là lens canon 16-35 nếu bác mua Holder của Hi tech là nó không có fit đâu nhé, bác phải chọn sang Holder của Lee 88$ + thêm cái ring dành cho Ultra wide 82 hình như 64usd
    Thứ nhất càng to càng đắt là đúng nếu tính theo diện tích

Nếu mặt thấu kính lồi như Canon 14mm hay Nikon 14-24 bác sẽ thấy 150mm nó quan trọng đến đâu, hiện giờ 16-35 II em vẫn đang dùng ngon con Cokin lởm kia giá vài chục USD mà ko cần Holder

Quote Được gửi bởi chuotlang View Post
    Mây con nhựa thông nó hay bị xước thi phải, mới đc thằng bạn cho con Cokin 82*105 thì phải
    Cái rộng của nó là 82 vừa khít luôn UV hehe, holder bằng tay luôn nên phải để ý kỹ ko lọt sáng vào

Còn chiều cao thì hơn 100 gì đó, kéo khoảng xám cho tiện, thấy mọi người chê Cokin quá trời mà dùng tạm nó xước mèm cũng thấy trong vắt đấy chứ:

Ảnh chụp với Cokin
    Cokin bị flare và halo nhiều quá anh chuotlang ơi...
    LEE và Singhray thì hầu như không thấy.
    Khổ nhất của khổ 150mm là tìm filter ND ngon, vì những filter ND chất lượng cao như Schneider / Formatt thì khổ 144mm hay 165mm.
    Tự do luôn có nhiều ưu điểm...

Quote Được gửi bởi thuytram_dep View Post
    Cokin bị flare và halo nhiều quá anh chuotlang ơi...
    LEE và Singhray thì hầu như không thấy.
    Khổ nhất của khổ 150mm là tìm filter ND ngon, vì những filter ND chất lượng cao như Schneider / Formatt thì khổ 144mm hay 165mm.
    Đúng rồi flare nó nhiều chụp ngược sáng thấy hay hay hehe, halo thì khép F22 vào cũng không đỡ hơn
    Thôi của đc cho dùng tạm vậy ;-) Tết này xem bên thuytram có tấm nào hay thì Gt nhé, nếu dùng Holder thì phải đổi balo mới nhét vừa nên cũng bất tiện

F22 nó vẫn to thù lù thế này thì hơi ghét

Được sửa bởi chuotlang lúc 11:20 AM ngày 15-12-2013

Quote Được gửi bởi Em_be_hu View Post
    Cảm ơn các bác đã quan tâm, thật tình thì 5Dm3 em chưa bấm nên chưa biết, hôm qua ghé Tấn long cầm 2 con lên cân đong đo đếm mất 1h và đọc hết các cm của AE cuối cùng quyết định rinh 6D về với giá 31,7tr mà trong lòng phấn khởi.
    Nói thật là 1 xấp tiền 50.000đ mà em cầm trên tay nó nặng hơn con 5Dm3 mà trong lòng cảm thấy bùi ngùi vô cùng. Sao mà đồng tiền và sức lao động của mình nó rẻ mạt thế.
    Các bác có hội 6D cho em tham gia học hỏi với nhé.
    Còn về Filter thì em chọn holder 150x150mm là vì trước đó có thử loại 100mm và các loại khác rồi, thấy bị tối ở 4 góc khi chụp ở tiêu cự 16mm. Thực tế thì phi càng lớn càng mắc, tuy nhiên sau này mình khỏi thay đổi filter khi có các ống wide khác.

Cảm ơn các bác đã quan tâm, thật tình thì 5Dm3 em chưa bấm nên chưa biết, hôm qua ghé Tấn long cầm 2 con lên cân đong đo đếm mất 1h và đọc hết các cm của AE cuối cùng quyết định rinh 6D về với giá 31,7tr mà trong lòng phấn khởi.
    Nói thật là 1 xấp tiền 50.000đ mà em cầm trên tay nó nặng hơn con 5Dm3 mà trong lòng cảm thấy bùi ngùi vô cùng. Sao mà đồng tiền và sức lao động của mình nó rẻ mạt thế.
    Các bác có hội 6D cho em tham gia học hỏi với nhé.
    Còn về Filter thì em chọn holder 150x150mm là vì trước đó có thử loại 100mm và các loại khác rồi, thấy bị tối ở 4 góc khi chụp ở tiêu cự 16mm. Thực tế thì phi càng lớn càng mắc, tuy nhiên sau này mình khỏi thay đổi filter khi có các ống wide khác.
    Bác lên 6" chả lo tối

Bác lựa chọn 6d cũng tốt, tiền chênh lệch làm con Monitor ngon thì chả sợ thiếu ảnh đẹp, sợ nhất dùng máy ngon mà Monitor lởm hihi

Trang 3 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng