Trang 2 / 100 Đầu tiênĐầu tiên 12341252 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 991

Chủ đề: Hoa lá và phong cảnh tôi đã gặp

Cám ơn bác Phongktvt ghé thăm, rất mong bác tham gia ảnh tiếp để cùng học tập.

13
    7D, 1DS2 nồi đồng, cối đá
    Chưa phân biệt dấu hỏi, ngã: A7R2 nhẹ

14

#

Đam mê là bể khổ

Quote Được gửi bởi hoangnhuniem View Post
    ...
    Em xin hết. Ảnh không được đẹp như ảnh của các bác, nhưng e vẫn up lên nhiều mục đích như sưu tập, mong các bác thông cảm cho, cám ơn ạ.
    Thật ra hình của bác còn tốt hơn hình tôi mới tham gia lần đầu. Ngày đó tôi bị chê dữ lắm, rất nhiều người khuyên tôi nên đi học căn bản về chụp hình. Tôi không đi học vì nghĩ: không ít thì nhiều sẽ bị ảnh hưởng thầy dạy, tôi tự học và học những người đi trước.
    Bác cứ tiếp tục up hình và chịu khó học hỏi tới lúc nào đó tự nhiên bác lên tay. Khi xem hình tôi thấy có một số ảnh góc nhìn chưa hay, có một số hình WB có gì đó chưa ổn. Bác cứ post hình, chúng ta cùng học hỏi cụ thể sau.

30

Quê mình ...

1-EI1A8758 của PhongKtvt, trên Flickr
    The Quiet Garden
    ( 21-24-50-70-200 ) L

Quote Được gửi bởi nam2505 View Post
    Cám ơn bác động viên, các bức ảnh trên chụp ở Sa Pa trừ bức ảnh 1, chụp khi dừng lại nữa chừng trên đèo Ô Qui Hồ, từ Mù Cang Chải đến Sa Pa.

6

đẹp quá bác oi, bức hình thật hoàn hảo

Quote Được gửi bởi hoangnhuniem View Post
    Cám ơn bác đóng góp cho em!
    Bác dùng máy được 2 năm mà chụp em thấy đẹp quá ạ, em dùng máy ống kính rời được chưa đến 1 năm. Xem nhiều, thấy người ta chụp đẹp cũng nhiều, biết đó là hình đẹp nhưng chắc bẩm sinh mình không có khiếu?! Hic...

32 Hoa

...
    Mong nhận được nhiều đóng góp hơn từ tất cả các bác. Em cám ơn!
    Tôi nghĩ rằng cứ chụp nhiều và chịu khó học hỏi tự nhiên sẽ sáng ra, như ngày xưa màu sắc, ánh sáng tôi chưa hiểu lắm nay tôi biết nó là phần rất quan trọng cho ảnh đẹp.

Mỗi người có quan điễm đẹp khác nhau. Ở đây tôi xin mạng phép bình luận một phần hình số 32. Hình 32 khi nhìn vào người ta sẽ chú ý ngay đến cái hoa bên trên, nhưng hoa bên trên chỉ một phần cánh bên dưới nét. Nhìn tổng thể hình trên có vẽ bi rối thêm nửa dường như bác mở khẩu quá lớn, về lý thuyết điễm lấy nét của bác không tương ứng 1/3.

36
    Được sửa bởi nam2505 lúc 07:25 PM ngày 19-12-2013

37

Quote Được gửi bởi nam2505 View Post
    Tôi nghĩ rằng cứ chụp nhiều và chịu khó học hỏi tự nhiên sẽ sáng ra, như ngày xưa màu sắc, ánh sáng tôi chưa hiểu lắm nay tôi biết nó là phần rất quan trọng cho ảnh đẹp.

Mỗi người có quan điễm đẹp khác nhau. Ở đây tôi xin mạng phép bình luận một phần hình số 32. Hình 32 khi nhìn vào người ta sẽ chú ý ngay đến cái hoa bên trên, nhưng hoa bên trên chỉ một phần cánh bên dưới nét. Nhìn tổng thể hình trên có vẽ bi rối thêm nửa dường như bác mở khẩu quá lớn, về lý thuyết điễm lấy nét của bác không tương ứng 1/3.

36
    Xin ghi nhận những chỉ bảo của bác và cám ơn bác rất nhiều, em sẽ cố gắng thêm. Hôm nào có ảnh hay hay em sẽ lại góp vui cùng các bác ạ.
    Em thấy mình giống chú bé trong ảnh nên up ảnh này. Như là trẻ con hồn nhiên, thấy đâu chụp đấy.
    38

Thật ra về phong cảnh tôi còn đang học cách chụp. Tất cả các hình trên tôi đều dùng body 7D, có nhiều chê góc chụp hẹp thiếu bố cục, tôi đọc rất nhiều bố cục khác nhau, nhưng còn đang thử.

39
    Đi đường nào

Trang 2 / 100 Đầu tiênĐầu tiên 12341252 ... Cuối cùngCuối cùng