Hiển thị kết quả từ 1 đến 5 / 5

Chủ đề: (Nhờ tư vấn) Pana GX1 + Lens MF

(Nhờ tư vấn) Pana GX1 + Lens MF

Bác nào đã chơi lens MF trên GX1 tư vấn giúp mình với: Lấy nét có dễ dàng không? Chế độ báo nét hoạt động có ổn không ạ (mình định mua lens MF ngàm M4/3).
    Đạ đạ các bác rất nhiều.

Cũng là lens MF, Voigtlander Norton ở 2 tiêu cự 25mm và 42.4 mm đều là F/0.95. hai lens này đều có sẳn ngàm (Mount) MFT (M 4/3) giá tiền thì cũng cao thiết kế đẹp và ảnh nét màu cũng tốt,cái này anh có thể tìm thêm.Tôi cũng đang dùng M 4/3 với lens Voigtlander 35mm F 2.5 nhưng đây là ngàm Leica M,nên bắt buộc phải qua Adapter LEICA M-M4/3 cái adapter này cũng ngắn lắp vào máy cũng xinh.

Giá lens chát chúa quá. Mua về k ưng ý thì tiếc của lắm. Bác cho hỏi việc lấy nét có phức tạp quá k? Báo nét thế nào? Tks bác.

Quote Được gửi bởi artson View Post
    Cũng là lens MF, Voigtlander Norton ở 2 tiêu cự 25mm và 42.4 mm đều là F/0.95. hai lens này đều có sẳn ngàm (Mount) MFT (M 4/3) giá tiền thì cũng cao thiết kế đẹp và ảnh nét màu cũng tốt,cái này anh có thể tìm thêm.Tôi cũng đang dùng M 4/3 với lens Voigtlander 35mm F 2.5 nhưng đây là ngàm Leica M,nên bắt buộc phải qua Adapter LEICA M-M4/3 cái adapter này cũng ngắn lắp vào máy cũng xinh.

trước đây em ghét MF, gờ đỡ nhiều rồi, bác cứ xem các hình em pót gần đây xem sao nhé, toàn GX1 và len MF đấy
    Xl nếu làm phiền mắt bác nhé

Đã xem hình bác post ở topic "góc ảnh M43". Hình chụp phong cảnh hoa cỏ tỉnh vật đẹp lắm. Bác nói thêm giúp mình về việc chụp GX1 + Lens MF trong cái khoản chân dung với: lấy nét chính xác và dễ dàng k, chế độ báo nét thế nào? Mình đang rất quan tâm khoản này.
    Đang ngắm ngía con Voigtlander 42.5F0.95 nhưng giá chát quá. Chỉ sợ mua về không kham nổi cái vụ MF thì tiếc của lắm.

Quote Được gửi bởi tieuthieugia View Post
    trước đây em ghét MF, gờ đỡ nhiều rồi, bác cứ xem các hình em pót gần đây xem sao nhé, toàn GX1 và len MF đấy
    Xl nếu làm phiền mắt bác nhé
    Được sửa bởi mirror_80 lúc 08:19 PM ngày 16-12-2013