Hiển thị kết quả từ 1 đến 4 / 4

Chủ đề: Xin tư vấn về phụ kiện cần thiết cho 60D

Xin tư vấn về phụ kiện cần thiết cho 60D

Chào các bạn!
    Mình mới được tặng nguyên bộ Canon 60D + lens mang từ Nhật về. Do mới lần đầu chơi DSLR nên không biết chất lượng, giá cả, địa chỉ bán uy tín và cũng như phụ kiện nào là cần thiết để tránh lãng phí, vì nhu cầu của mình chỉ là chụp chân dung vợ con, gia đình và lâu lâu có đi du lịch thì chụp thôi. Tầm tiền thì chưa xác định được nhưng có lẽ không cần thiết mua đồ quá pro vì mục đích chỉ là phục vụ ... gia đình và vợ con :D.
    Rất mong các bạn tư vấn giúp mình nhé. Cảm ơn các bạn.

Bạn có len gì rồi chắc là kit 18-55 ! Với nhu cầu cùa bạn thì mua thêm len Canon 50F1.8 để chụp chân dung vợ con ( Giá tầm 2 triệu) và sắm thêm 1 con Flash , có tiền thì mua chính hãng Canon (430EX khoảng 4tr mấy thì phải ) hoặc không tiền thì chơi hàng Tàu (Younuo 467 -468 <có TTL cũng dễ sử dụng tầm 1tr5 hay sao á)..theo mình thấy nhiêu đó là đủ chụp tiệc tùng, du lịch,chân dung vợ con :3
    EOS 5Dx |16FE| |35-70| |28-105| |35|| 50||58| |85| |135|
    EOS M |20|

Bạn cứ sử dụng được hết công lực của đôi 18-55 với 50 1.8 kia đi lúc đó sẽ biết mình nên sắm tiếp cái gì. Chụp tối nhiều thì mới cần flash còn k thì thui mua đồ bảo quản đi đã: hộp chống ẩm + đồng hồ đo độ ẩm + hạt hút ẩm hay tủ càng tốt. Làm cái túi nhỏ đủ cho body và 2 lens nữa đi đâu mang theo cho tiện. Tạm thế đã cứ dùng rùi sẽ bjt tiêu tiền vào đâu ngay k sợ ứ đọng tiền mặt đâu, yên tâm đê!
    Cứ bắn rùi del j chẳng chết!

Rất cảm ơn bạn ShinB và bạn dàond đã tư vấn giúp mình. Kèm theo body là lens 18-55mm và 55-250mm (cái này là nguyên bộ trong box). Có lẽ trước tiên mình sẽ sắm hộp chống ẩm + flash để bảo quản và làm quen máy trước. Mình có xem góc ảnh 55-250mm thì thấy ảnh chụp đẹp quá nên sẽ luyện thử lens này. Sẵn tiện cho mình hỏi thẻ nhớ dùng hiệu nào là tốt? dung lượng bao nhiêu là vừa đủ? địa chỉ bán tin cậy? Flash thì chắc mua Youno như bạn ShinB tư vấn nhưng nên mua ở đâu? Cảm ơn 2 bạn nhiều.