Trang 6 / 9 Đầu tiênĐầu tiên ... 45678 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 51 đến 60 / 85

Chủ đề: Góc ảnh Nikon Df

Quote Được gửi bởi doban View Post
    E rất thích A7, nhưng nói thật, nghe các bác fan A7 nói thiệt là phát ngán.
    Quan điểm của em. DSLR vẫn thích hợp cho các bác chuyên nghiệp, chụp dịch vụ, phóng viên ảnh......Còn Mirrorless dành cho người chụp chơi, chụp đường phố.... Vả lại, ai thích gì chơi nấy, ai thích to, hầm hố thì chơi DSLR, ai thích nhỏ gọn, nhẹ nhàng thì chơi Mirrorless, chả việc gì phải dè bỉu, chê bai.
    Em thấy bác này nói đúng này! Mấy hôm nay lùm xùm vụ máy to máy bé nhức cả đầu! Nói tóm lại là nước sông không phạm nước giếng, đề nghị ông nào thích A7 thì về box Sony mà gào thét!

Quote Được gửi bởi Sentenced View Post
    Em thấy bác này nói đúng này! Mấy hôm nay lùm xùm vụ máy to máy bé nhức cả đầu! Nói tóm lại là nước sông không phạm nước giếng, đề nghị ông nào thích A7 thì về box Sony mà gào thét!
    Bác nói đúng, em nghĩ sau comment này mọi người không nên tranh cãi nữa.

Quote Được gửi bởi thangbem View Post
    Bác nói đúng, em nghĩ sau comment này mọi người không nên tranh cãi nữa.
    Mình có vào thử box Sony rồi, vắng như chùa bà Đanh!
    Photography is my fun!

Ak, vào topic để xem ảnh Df mà cả 6 trang chỉ toàn chem nhau, chỉ vỏn vẹn có 2 cái hình. Bác chủ close topic này đi rồi mở cái khác cho bớt rác
    Df + ...
    Fm3a + ...
    Contax D + ...

Quote Được gửi bởi Balua View Post
    1

2

cái màu da của nikon Df chưa hậu kỳ thấy da mẫu nó hơi đen đen đánh phấn

Em mời bác qua box sony bên đó đang đâm chém nhau về cái A. Gì gì của sony đó. Còn chỗ này các cụ đang uống trà đàm đạo, không nên đem các máy khác vào khen chê o đây
    Lượn đi cho nước nó trong!!!!!!!

em theo dõi vụ Df và A7/7R từ trước lúc nó ra - tò mò vào xem các bác post hình ra sao - xem 1 vòng thì theo cá nhân em xin mạo muội có vài lời - theo em nhận định các nhóm được chia làm 3 ...nhóm:
    1. các bác thích lấy số má hoặc chứng minh mình có số má (vì các bác ấy đều đã có số)- minh chứng:
    - ngay khi cái Df về là có "hội nghị bàn tròn" - quy tụ đủ mọi "cao xủ" võ lâm
    - nói về A7/A7R thì box Sony có hẳn "Thực tế Sony A7 và A7R" & "Đập hộp A7R và ảnh được chụp từ A7R"
    - Df cũng ko thua khi có "NIKON Df Một chút hoài niệm.....", "Góc ảnh Nikon Df"

Hình chụp nhiều lắm, mà các bác vội chụp để post cho nó nhanh chứ ko post nhanh thì thằng khác nó post trước mình ... hóa ra cái A7R lấy nét chậm hơn cái Df ah?
    hay cái Df black nó xử lý chậm hơn cái Df chrome???

ah trong nhóm này còn có 1 scandal kiểu Hàn Quốc: cưới về 1 ngày ly dị...

2. các bác quẳng cáo: các bác vào comment loạn xà ngầu - bác nào ăn của Sony thì vào nâng bi A7/7R - dìm Df ... và ngược lại cũng có (nhưng em thấy ít hơn) - cái này phù hợp với tính cách của anh Nikon - em chơi Nikon từ lúc đến giờ, cấm thấy ổng có cái sự kiện nào hay có món quà nho nhỏ nào cả...

3. các bác ăn theo và chuyên gia review bàn phím ... đọc 1 mớ trên mạng - chém lung tùng bùng - chém loạn xạ, Võ Đang, Nga Mi, Thiếu Lâm ...hư hư ảo ảo

và có 1 anh lạc loài "6D..." làm em nhớ đến k790i

và nhóm cuối cùng là dân đen, hoặc có thể nói là cái đám ko biết gì (có em trong đó) - chỉ muốn được xem hình, được xem review thật sự thì đành câm nín...ngậm ngùi...ko biết nói gì thêm
    Được sửa bởi dangchuong lúc 08:31 PM ngày 09-12-2013

Df mà anh 3lua đem đi chụp dịch vụ thì thiệt là bá đạo
    The end of complication is simple!

Các bạn có để ý đến 02 ảnh kỹ chưa, mặc dù đánh thẳng flash SB-900, nhưng ảnh có vẽ không bị lác, các mầu sắc không bệt ra, nói chung là khá tương phản . . .
    Tôi cầm Df chụp dịch vụ có bác hỏi em chụp phim gì vậy, người khác lại nói máy này còn xài được à, nhà tôi còn mấy cái giống như vậy để trong tủ
    Tôi không up ảnh nữa, đợi bạn nào có Df sẽ mở topic khác.
    Được sửa bởi Balua lúc 12:30 PM ngày 10-12-2013

Trang 6 / 9 Đầu tiênĐầu tiên ... 45678 ... Cuối cùngCuối cùng