Trang 1 / 9 123 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 85

Chủ đề: Góc ảnh Nikon Df

Góc ảnh Nikon Df: AE qua Df-chia sẻ niềm vui bất tận để xem ảnh

Mời AE xem ảnh vừa mới chụp, còn nóng hổi ( tạm thời chỉ có ảnh chụp dịch vụ )

1

Camera Nikon Df
    Exposure 0.008 sec (1/125)
    Aperture f/8.0
    Focal Length 58 mm
    ISO Speed 400

2

Camera Nikon Df
    Exposure 0.008 sec (1/125)
    Aperture f/8.0
    Focal Length 58 mm
    ISO Speed 400

Nhận xét: đây là chiếc máy ảnh đầu tiên tôi chụp bằng file JPEG, hình ảnh đến 99% không cần xử lý (378 file ảnh), file ảnh cũng không lớn lắm dưới 10M . . . có thể sensor D4 thật. với D700 tôi chụp file Raw nên xử lý hậu kỳ hơi mệt

Nikon thường có lớp cao su bọc trên body dầy hơn Canon (Canon lớp bọc cao su mỏng nhưng chắc chắn) cảm giác cầm êm khi còn mới, nhưng lâu ngày thì bong tróc và ọp ẹt . . . Df thì khác hẳn nó giống cục sắt, lấy nét cực nhanh mặc dù không có đèn hỗ trợ lấy nét. tuy mới cầm lần đầu chụp thao tác hơn chậm, body hơn nhỏ, nút bấm chụp cũng khó do có nút chức năng M.A.S.P . . . nhưng chụp một lúc là nghiền liền . . . Tôi cũng không biết nói gì nữa, chỉ có một câu: hãy làm những gì mình thích
    Được sửa bởi Balua lúc 02:40 AM ngày 05-01-2014

Bác lại làm e lên ruột...

Ái chà ! Các bác làm em ngứa ngáy, khó chịu quá, Cứ cho tay vào túi rồi lại rút ra, đút vào

không thấy Autofocus assist lamp không biết trong điều kiện ánh sáng yếu lấy nét có tốt không nhỉ? bác chủ có thể test dùm em được không? đang có ý định rướt em về

Quote Được gửi bởi Balua View Post
    Mời AE xem ảnh vừa mới chụp, còn nóng hổi ( tạm thời chỉ có ảnh chụp dịch vụ )

1

2

Nhận xét: đây là chiếc máy ảnh đầu tiên tôi chụp bằng file JPEG, hình ảnh đến 99% không cần xử lý (378 file ảnh), file ảnh cũng không lớn lắm dưới 10M . . . có thể sensor D4 thật. với D700 tôi chụp file Raw nên xử lý hậu kỳ hơi mệt
    Bác làm ơn cho xin thông số hai bức trên. Đang "ngâm cứu" em này. Thanks
    Let it be... forever

Quote Được gửi bởi stickerit View Post
    Bác làm ơn cho xin thông số hai bức trên. Đang "ngâm cứu" em này. Thanks
    Cài add-on EXIF VIEWER vào Chrome xem trực tiếp trên trình duyệt đi bác.
    https://chrome.google.com/webstore/d...anjggkmjapkffm

2 tấm này bác chụp có flash phải không ah?

Btw, Đúng là cầm body của Df chưa quen, cảm thấy không chắc tay, nhất là vị trí cài dây đeo bên phải nó cứ vướng vướng nút shuttle thế nào ấy.
    Được sửa bởi fittervn lúc 09:36 AM ngày 09-12-2013

Lens khẩu lớn mà bác khép f9 cũng phí nhỉ, khép thế theo mình thì lens nào cũng vậy, ko khác biệt nhiều. Hôm qua em mới dc xài thử Sony A7, chụp ăn ngay JPEG thì nó mới là sư phụ. DF bác phải bấm máy rồi mới thấy dc sản phẩm, còn Sony A7 xài EVF thì chưa bấm máy bác đã nhìn thấy dc sản phẩm của mình trước rồi, nên cân chỉnh theo ý mình dc trước khi bấm máy. Cái EVF của nó quá tuyệt, em chúa ghét EVF mà còn thích, thoải mái ko khác OVF là mấy.

Df là Df - A7 là A7 sẽ không có sự so sánh giữa 2 dòng này. Tôi sẽ không mua Df nếu nó có: đèn cóc, đèn hỗ trợ lấy nét, quay phim, EVF, Wifi . . . Df như hiện nay là quá đủ rồi

Quote Được gửi bởi t2k View Post
    Lens khẩu lớn mà bác khép f9 cũng phí nhỉ, khép thế theo mình thì lens nào cũng vậy, ko khác biệt nhiều. Hôm qua em mới dc xài thử Sony A7, chụp ăn ngay JPEG thì nó mới là sư phụ. DF bác phải bấm máy rồi mới thấy dc sản phẩm, còn Sony A7 xài EVF thì chưa bấm máy bác đã nhìn thấy dc sản phẩm của mình trước rồi, nên cân chỉnh theo ý mình dc trước khi bấm máy. Cái EVF của nó quá tuyệt, em chúa ghét EVF mà còn thích, thoải mái ko khác OVF là mấy.
    Tương lai thì chưa biết sao chứ hiện nay thì mirrorless vẫn chưa đủ hấp dẫn các tay máy đam mê nhiếp ảnh bằng DSLR vì hai ý chính: cảm giác cầm máy và thao tác chụp. Ít nhất có mình trong đó. Ngoài ra truyền thống Ni, Ca là không dễ mai một!

Trang 1 / 9 123 ... Cuối cùngCuối cùng