Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 20

Chủ đề: Cảm nhận máy ảnh point and shoot Sony RX1R

Các chuyên gia test máy giờ hay có kiểu quẳng một đống hình lên rồi bảo "Các bác vào xem rồi tự cảm nhận" hoặc "Khi nào rỗi em sẽ viết lại cảm nhận cụ thể sau " blah blah... Tại sao không để khi nào viết hẳn một bài ra ngô ra khoai rồi hẵng pót lên cho mọi người đọc nhỉ.

Hình test từ máy này mình thấy chưa được xứng với giá bỏ ra cho lắm.

Quote Được gửi bởi HoangDung2610 View Post
    Các chuyên gia test máy giờ hay có kiểu quẳng một đống hình lên rồi bảo "Các bác vào xem rồi tự cảm nhận" hoặc "Khi nào rỗi em sẽ viết lại cảm nhận cụ thể sau " blah blah... Tại sao không để khi nào viết hẳn một bài ra ngô ra khoai rồi hẵng pót lên cho mọi người đọc nhỉ.
    Tại vì em k có bao giờ quởn được đủ thời gian để viết 1 bài đầy đủ phục vụ bác đâu ạ :p Em cũng còn công việc kiếm cơm nữa, hiu hiu. Em cũng không phải chuyên viên kiểu của dpreview có đầy đủ công cụ thiết bị để test (chắc trên VNPT mình cũng k có ai đủ điều kiện làm việc như vậy đâu) mà cũng k phải nhân viên PR của hãng làm sản phẩm để định hướng người tiêu dùng. Cho nên em thấy là tốt nhất ng tiêu dùng nên tự có cảm nhận của mình. Khi nào có hãng trả tiền để em viết thì hẳn là em sẽ dành nhiều thời gian touch ảnh, setup bối cảnh toẹt vời để chụp và có những cảm nhận wonderful sau, hí hí.
    Em cũng chỉ là người tiêu dùng, được cái may mắn quen bạn bè làm ở cửa hàng thì mượn máy về nghịch rồi chia sẻ thôi.
    Thật ngại quá khi phiền bác reg nick mới viết mỗi một cái reply như vậy :D
    Được sửa bởi siriusB lúc 11:18 PM ngày 09-12-2013

Ý của mình là khi nào bạn có thời gian viết một thread đầy đủ về cảm nhận hay suy nghĩ của mình thì hãy pót lên. Chứ quẳng một đống hình không chọn lọc, rồi viết "Khi nào rỗi em sẽ viết lại cảm nhận cụ thể sau " làm gì. Máy này đâu phải là hót, vừa mới ra hôm qua. Cả năm sau nữa bạn mới rỗi để ngồi viết đầy đủ về thì lập thread trước làm gì.
    Mình không bảo bạn phải là chuyên gia của dpreview thì mới được lập thread.

mình thấy thế này
    các bạn nên để ý kỹ TIÊU ĐỀ / TÊN topic reviewer ghi , không phải ngẫu nhiên người ta đặt như vậy
    bạn nên PHÂN BIỆT KỸ HAND ON/ REVIEW / TEXT
    rất nhiều trang wed digital chỉ làm Hand On , đại loại ở VN mình đa phần cũng là Hand On , và Hand On nó mang mau sắc khác với Review/ test ( riêng mình thích Hand On hơn) đơn cử như :
    http://www.stevehuffphoto.com/ mang màu sắc HAND ON
    http://www.dpreview.com/ thì chuyên TEXT/Review khá kỹ ( mình lại không thích các wed Review các con số khô khan này lắm
    -----------
    ở đây chủ topic ghi rõ ràng là "Cảm nhận máy ảnh point and shoot Sony RX1R"
    thì trong bài viết có nhiều cảm nhận của người viết là bình thường.
    Thân !

Tho PNT đọc kỹ pót của mình chưa nhỉ? Cái mình đang nói là bài viết chưa có gì viết về cảm nhận cả ngoài mấy cái hình ko chọn lọc quăng lên. Bạn đọc ở đâu mà viết "bài viết có nhiều cảm nhận"?

Bạn đọc kĩ đoạn mình pót giùm cái "Ý của mình là khi nào bạn có thời gian viết một thread đầy đủ về cảm nhận hay suy nghĩ của mình thì hãy pót lên".

Vấn đề Review hay Hand on hay Text gì đó thì mình không bàn tới.

Dĩ nhiên mỗi người đều có quyền lập thread nhưng ý mình nói là với loại thread như thế này thì khi nào có thời gian hãy viết đầy đủ và pót lên. Chứ nhìn tiêu đề vào đọc chỉ thấy vài cái ảnh chả nói lên được điều gì về RX1R.

...Chứ nhìn tiêu đề vào đọc chỉ thấy vài cái ảnh chả nói lên được điều gì về RX1R.
    Haha, nhưng các hãng khác lại thấy vui, vì cứ như rằng dìm hàng Sony RX1 vậy á ^^

Bác cũng có thể chọn lựa đợi khi nào tác giả viết cảm nhận cụ thể rồi hãy đọc topic này.

Chưa thấy gì đáng tiền cả

Con này có vẻ vì giá cao nên không được chuộng lắm ở VN.

Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12