Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 17 / 17

Chủ đề: Fujifilm XQ1 vs Pentax MX1, kẻ tám lạng, người nửa cân. ^^

Test về thế mạnh của Fuji trước giờ, chụp hoa lá cây cảnh ^^.
    #12. Fujifilm

#13. Pentax

Kết luận:
    Màu xanh Fuji vẫn giữ ưu thế, đậm đà, chân thực, tuy nhiên như hình ông già noel bên trên, Pentax có màu đỏ nịnh mắt hơn (ưu điểm), vấn đề về chi tiết của Pentax trong trương hợp này nó "hơi" quá tốt, nên chi tiết hoa có vẻ bị gai lên, hình ko mượt. Về bokeh có thể có bác sẽ thích bokeh tròn của Pentax, nhưng độ chuyển OOF thì e chọn Fujifilm XQ1.
    Được sửa bởi Mr.Q lúc 09:22 PM ngày 11-12-2013

2 máy đều chụp đẹp, dáng đẹp, test và phân tích rõ ràng ... nhưng cái máy mà bác chụp giới thiệu 2 con là con nào mà cho ảnh quá đẹp + tay nghề cao nữa !
    Cảm ơn bài viết hay của bác .

Quote Được gửi bởi waa View Post
    2 máy đều chụp đẹp, dáng đẹp, test và phân tích rõ ràng ... nhưng cái máy mà bác chụp giới thiệu 2 con là con nào mà cho ảnh quá đẹp + tay nghề cao nữa !
    Cảm ơn bài viết hay của bác .
    Cám ơn bác đã khích lệ, máy e dùng để chụp 2 e đó hình như là XE1 + kit 18-55 ^^.
    Test AWB tái tạo màu trong môi trường neon.
    #14. Fujifilm XQ1

#15. MX1 Pentax.

Kết luận:
    Cả 2 đều bị ám màu, tuy con Pentax cho ảnh nhìn bắt mắt hơn nhưng độ sáng tối và màu sắc thực tế thì Fuji cho bức ảnh chính xác hơn (túi màu xanh rêu, hơi đậm, và nền thảm văn phòng bác nào làm ở cty sẽ thấy màu nó chìm chứ không nổi bật như ảnh từ Pentax). Nên phần kết luận tùy vào sở thích của các bác, hì hì.
    Được sửa bởi Mr.Q lúc 08:36 AM ngày 13-12-2013

Khoe túi trá hình...kaka.

@Mr.Q: Đùa chút chơi cho vui thôi, em có mượn được con RX100 II của Sony không chụp so sánh về kích thước, màu sắc và so sánh về iso với 2 em này luôn đi H. Anh đang muốn kiếm 1 cái máy PnS cho bx chụp F1, cứ cầm IP chụp hoài ảnh ra chán quá.

Quote Được gửi bởi Colour-Blind View Post
    Khoe túi trá hình...kaka.

@Mr.Q: Đùa chút chơi cho vui thôi, em có mượn được con RX100 II của Sony không chụp so sánh về kích thước, màu sắc và so sánh về iso với 2 em này luôn đi H. Anh đang muốn kiếm 1 cái máy PnS cho bx chụp F1, cứ cầm IP chụp hoài ảnh ra chán quá.
    hahaha, khó vậy cũng đoán ra nữa hen ^^. Để e ráng coi sao anh ơi. về ISO đặc biệt chụp đêm thiếu sáng thì 2 em này như... compact camera ^^. (nhiều người hay test hi-iso ở môi trường đủ sáng, dù cố push ISO cho cao vô cũng ko nói đc gì)

Hnay mới thấy cái half case zin tặng kèm XQ1 từ Fujifilm, rất cool, màu nâu và đen cho 2 em bạc và đen.

bài test của bác hay quá, tiếc là trong box compact ít thây các tay máy dùng MX1 và không thấy XQ1 để xem khả năng của 2 con pns này thế nào khi được cầm bởi những tay mơ :D

Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12