Trang 2 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 34

Chủ đề: Test shot tại Lê Bảo Minh luôn luôn đúng?

Canon sao mà khổ thế .... ka ka.... cứ làm như Nikon cùi mía...dùng bất cứ phần mềm nào cũng check shot được.
    Riêng trên Mac thì không cần dùng phần mềm. )
    "VNphoto nối vòng tay lớn"

My Gallery
    - My facebook

Canon 1Ds mark II khi up hình lên flickr có hiển thị số shots.
    Vào Additional info, xong vào Settings: tốc, khẩu,iso, tiêu cự...xem số shots ở Image Number

Quote Được gửi bởi jump View Post
    Vào Additional info, xong vào Settings: tốc, khẩu,iso, tiêu cự...xem số shots ở Image Number
    gà quá tìm hoài ko thấy cái Additional info ở đâu cả .bác có thể chỉ rõ hơn chút được ko ???!!!!
    canon F1 A1 30D 50 1.8 55 1.2 SSC 18-55 +1 MỚ LINH TINH
    Càng thêm thiết bị ,hình càng xấu !!!

Quote Được gửi bởi yashicanon View Post
    gà quá tìm hoài ko thấy cái Additional info ở đâu cả .bác có thể chỉ rõ hơn chút được ko ???!!!!
    Bác vào "View Exif info" ah, ở mục "Image Number : xxx" là số shots đã chụp, nhưng chỉ chính xác với dòng 1Ds Mark II , 5D(I) thì ko chính xác, có bác nào test với các dòng Canon khác up lên cho ae biết để khỏi tốn công đi test shot nhé! hihi...

@jump: Cảm ơn anh M. đã chỉ dẫn, em vào test thử file của 4 cái 1Ds Mark từng mua thì đúng là chính xác anh ah!

@Anh maycatang dìm hàng Cà Lông nhe! ..hehe ...

@BlackRose : trước đây mình đã từng trả thêm 100ng để thử độ chính xác của LBM rồi, vì máy từ US về mới quá nhưng test ra shots cao, ngay lúc đó mình nhờ họ test 1 lần nữa kết quả cũng như vậy, về cũng thấy chưa yên tâm lắm tuần sau mình quay lại test thêm 1 lần nữa số shots báo cũng y chang! :-) Do đó mình nghĩ LBM 99,99% là chính xác, phải cho họ có xác suất sai số tí, chứ "luôn luôn" thì hơi khó .. hihi
    MINH TRÍ CAMERA
    Chuyên ship hàng từ Mỹ

Quote Được gửi bởi jump View Post
    Cách này chắc chỉ áp dụng với flie còn nguyên exif, chứ xóa exif đi thì làm sao mà test được nhỉ???
    "Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"

1. Mình chia sẻ thêm thông tin mới về topic. Bạn chủ topic hôm qua có nói xin đề nghị đóng topic lại vì sợ ảnh hưởng đến LBM. Theo mình nghĩ là không nên không phải chỉ topic này mà những topic về sau khi bạn nói về một dịch vụ của nơi nào bạn không nên đóng nó trừ phi trong forum nếu bạn than phiền về seller nào của forum thì bạn phải post vào topic negative hoặc positive trong box mua bán cho nó nằm trong một chỗ. Ngoài ra, những dịch vụ ở bên ngoài chúng ta nên góp ý. Miễn sao các bạn đừng chủ ý trong lòng của chúng ta dùng phương tiện thông tin đại chúng để mạ lị người khác. Khi bạn nói về một sự thật và sử dụng ngôn ngữ thích hợp, cần phải có topic cho các bạn khác đi sau dò tìm ra. Như mình có nói BR thử dò tìm review trên mạng của LBM check shot có an toàn thì không thấy có. Nếu giả sử chư các bạn sợ người khác hoặc vì lý do tế nhị bạn không góp ý thì người đi sau sẽ không biết.

2. Trên thế giới hiện nay bất cứ sản phẩm hay dịch vụ gì lớn đều có Internet review. Mình lấy ví dụ như mấy cửa hàng bán đồng hồ mình nêu chẳng hạn. Chỉ cần bạn dò review là ra ngay. Feedback rất quan trọng. Bạn muốn xem review về cách làm ăn của bất cứ cửa hàng online nào mà mình dẫn link bạn đều thấy ở Mỹ. Trước khi mình mua đồng hồ TS của swissoutpost mình đã dò review và khi nói positive mình mới mua nếu không đừng mong mình mua. Và đúng như vậy. Anh Peter Grove ở đây làm ăn cực kỳ đàng hoàng.

3. Topic này cũng giúp cho mình học điều mới cho nên nhân tiện mình cám ơn bạn chủ. Trước topic này mình đều rất tin tưởng Adobe khi check shot nhưng với link mình gửi dưới mình không còn tin Adobe PS nữa. Bây giờ mình chỉ tin trung tâm hoặc đại lý Canon.

4. Mình tình cờ thấy trên forum lớn Canon ở Mỹ (forum Canon lớn nhất), các bạn đó nói về Adobe check shot. Trong link mình gửi bạn nào không đọc được có hai điều bạn lưu ý:

- Adobe không tin tưởng khi check shot.

- Khi bạn check shot 1ds2, nếu trước đó bạn chép settings của máy khác vào nó sẽ chép luôn shutter count và nếu check online nó sẽ không chính xác. Điều này có thể giải thích vì sao máy của BR check ra hơn 100K shot.

5. Mình đã xem qua hình máy của bạn BR phải nói là hàng lấy thẳng từ Nhật về tình trạng cực mới. Nếu giả sử như mình đã biết giá bạn ấy mua và thấy máy mình chắc chắn sẽ tin ngay máy này là 8000 tấm. Rất khó khăn cho ai chụp máy 120K mà còn hình thức như vậy vì máy 1ds2 đã rất cũ rồi số máy ít shot bây giờ cực hiếm. Bạn kiếm một cái 1ds2 hoàn toàn không trầy cực mới ở VN là kiếm khó cực kỳ.

6. Về khả năng kiểm tra shot của LBM thì chúng ta vẫn để mở topic cho bạn nào sau này từng check shot và số shot thực sự không đúng thì vui lòng cho biết. Nếu bạn nào biết chắc chắn LBM là do nhân viên kỹ thuật sửa chữa Canon đào tạo có Canon quản lý chất lượng thì mình hoàn toàn tin 100% không thắc mắc. Giống như ở nước ngoài, nếu bạn đem máy đến Canon CPS thì tin 100%.

http://photography-on-the.net/forum/...d.php?t=994432
    Hình đại diện là mình chụp mái tóc Serena Williams năm 2019

1. Em đang cần ít tiền để giải quyết chuyện gia đình. Nhưng nghe anh Nikonian2006 commnet vậy, em ráng giữ lại 1ds2 dùng.

2. Trước em cũng đã dùng qua con 1ds2 85k shot rồi, chụp vẫn ok.

3. Ah, em đính chính chút xíu, con 1ds2 này bạn em lấy giùm em [còn Japan/US thì em không tiện nói ra] và tình trạng cũng không "cực mới" đâu anh Nikonian 2006, hình em gửi cho anh xem là mấy tấm em chụp tại các vị trí hay trầy, cũ, bóng da nhất; thực tế máy bị trầy mấy chỗ và một số nút bấm bị cấn do bạn em ship chung nhiều đồ [chân máy, flash...].

4. Theo đề nghị của anh Nikonian2006 thì xem xin không close topic này để các member khác tham khảo để có thêm thông tin khi cần check shot canon.
    "Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"

Bác Nikonian2006 có đưa link giới thiệu con 1DS2 E+ ở Adorma, mình có hỏi họ về số shot nhưng họ trả lời không biết. Do đó, nếu mua ở Adorama thì cũng hên xui về số shot thôi.

LBM check shots đúng, em đã từng vào kiểm tra khi mua máy mới từ TAX
    ...nhìn trời cao mà reo, mà mơ ước như diều, được níu áo Hằng Nga, ngồi bên dãy Ngân Hà...

LBM test chắc chắn là chuẩn và đúng. Vì:
    - Thứ 1: Không ai có thể hiểu con mình hơn chính mình. Thiết bị của Canon chuyên làm chuyện này
    - Thứ 2: Không chỗ nào có thiết bị hiện đại hơn canon để ktra
    - Thứ 3: Bác nào đã từng đem máy đến LBM ktra thì biết, nó có báo máy đã từng gắn lens gì, gặp lỗi gì luôn! nó biết tường tận lịch sử như vậy thì shot là 1 thông số quá đơn giản
    - Thứ 4: E cũng đã gặp vài trường hợp test bằng các cách khác nhau cho ra số khác nhau nên rõ ràng cách tra bằng onl hay phần mềm (free hoặc thậm chí có phí) là k thể chuẩn bằng LBM (thiết bị chuyên dụng).
    - Thứ 5: 5d, 1d mark III là những minh chứng rõ nhất khả năng của thiết bị chuyên dụng, phần mềm chuyên dụng LBM vì ngoài ra không ai check được!
    Được sửa bởi tuandayne lúc 07:32 PM ngày 06-12-2013

Trang 2 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng