Trang 2 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 39

Chủ đề: Canon ra mắt mirrorless mới EOS-M2

Ngoài Sony, Olympus, Fuji ra em thấy mấy hãng khác về mặt công nghệ chẳng hề cách tân chút nào Vẫn bổn cũ soạn lại, trừ Nikon thì có thêm Df có bộ cánh mới rất hấp dẫn mặc dù bộ đồ lòng là hàng cũ. Ấn tượng nhất là OMD-EM1 và A7

Theo em: lấy Nét, Đo sáng điểm, Tốc độ chụp.... rất hấp dẫn, các điểm khác là ... chuyện bên lề ;-) .

Sau "hiện tượng" Df và A7(r) các bác đang còn lâng lâng trên mây thì nhìn cái này chả như đồ chơi ^^. Giá có hơn 600 đồng cho body thôi đấy các bác .

Trông còn xấu hơn cả mấy cái máy ixus của chính canon. Mới nhìn đã ko có cảm tình rồi!

Các bác nói sao chứ em là em rất thích mấy cái lens khẩu lớn hơn 2.8, mà mirrorless nhìn bé tí, gắn vô thì làm sao mà chụp. Mirrorless cỡ Canon M theo em thấy là quá okie, giá cả tốt, đơn giản, không có gì quá phức tạp, hình ảnh ra ngon so với giá tiền. Tùy nhu cầu, bác nào máu A7x hay Df thì cứ việc ạ nhưng em thấy cắm mấy cái lens hiện đại vào nó chả hợp tông tí nào. Mirrorless thuộc về phân khúc riêng rồi làm sao có thể thay thế dòng máy chuyên nghiệp được.
    6D+24-70II+50A+70-200II+300f2.8L
    Cân lens Sigma Art cho Canon dạo

Canon nào trông cũng rất nữ tính

Quote Được gửi bởi ILO AC&T View Post
    Các bác nói sao chứ em là em rất thích mấy cái lens khẩu lớn hơn 2.8, mà mirrorless nhìn bé tí, gắn vô thì làm sao mà chụp. Mirrorless cỡ Canon M theo em thấy là quá okie, giá cả tốt, đơn giản, không có gì quá phức tạp, hình ảnh ra ngon so với giá tiền. Tùy nhu cầu, bác nào máu A7x hay Df thì cứ việc ạ nhưng em thấy cắm mấy cái lens hiện đại vào nó chả hợp tông tí nào. Mirrorless thuộc về phân khúc riêng rồi làm sao có thể thay thế dòng máy chuyên nghiệp được.
    Mirrorless không phải là máy chuyên nghiệp sao bạn ? Người ta xếp chung vào nhóm "máy ảnh thay đổi ống kính", từ "mirrorless" có nghĩ là "ko gương", "bỏ gương" nghĩa là ngay từ đầu người ta đã xem nó là 1 chiếc DSLR/DSLT bỏ gương lật/gương mờ chứ ko phải là 1 dòng riêng gì cả. Chất ảnh so với DSLR cùng giá thì ai cũng rõ rồi, khỏi nói.

Mình vào showroom Canon nhìn mấy em EOS M này mà chả muốn sờ vào tý nào,trông k có gì hấp dẫn,dòng máy này cũng k thấy nổi
    FB : Lê Quân Ar'T , Mobile : 016 88 99 77 25 , Mail : lequan.photo.arch@gmail.com

Mirroless ở tầm giá và chất lượng này thì đâu có hiếm. Ở phân khúc này thì chất lượng sàng sàng nhau, nên chỉ còn ăn nhau ở các tính năng cộng thêm và thiết kế để thu hút người mua thôi.

Chỉ mong Canon cũng theo trào lưu hoài cổ, cho ra 1 em mirroless với hình dạng thiết kế theo con Canon Hansa thì tuyệt.

Trang 2 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng