Trang 2 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 37

Chủ đề: tại thời điểm này nên chọn 5D1 hay 7D

Quote Được gửi bởi banhbaochiendon View Post
    E chủ yếu chụp chân dung ku con vs cuộc sống gia đình , đi du lịch vs gia đình, chứ cũng ko có ji nghệ thuật cả.
    Thế thì lấy 7d đi bác chụp có màn hình đẹp cho vợ con coi. Còn chơi 5d màn hình xấu khó view và khó tạo cảm giác thích thú chho vợ con.

5D không quay phim được

Quote Được gửi bởi Prince23 View Post
    Thế thì lấy 7d đi bác chụp có màn hình đẹp cho vợ con coi. Còn chơi 5d màn hình xấu khó view và khó tạo cảm giác thích thú chho vợ con.
    Thế tại thời điểm này khách quan thì có nên lấy 70D ko bác, dù j nó vẫn là dòng xxd . Công nhận ko có xèng nó lăn tăn thấy gớm. Có xèng cứ 5D3 mà tiến .vn công nhận giá khác thật

Thế tại thời điểm này khách quan thì có nên lấy 70D ko bác, dù j nó vẫn là dòng xxd . Công nhận ko có xèng nó lăn tăn thấy gớm. Có xèng cứ 5D3 mà tiến .vn công nhận giá khác thật
    Mua Kia Forte ở Việt Nam mất thêm 400 triệu so với nước ngoài

5D II hay 5DI vậy?
    trước em đã dùng qua D300s, chuyển qua FF em thích nhát là chất lượng ảnh thu được tốt hơn CF rất nhiều.khả năng cứu, chi tiết ảnh.......nhất lf ảnh RAW, dù ISO kém nhưng ảnh chụp ở ISO cao mềm chứ không gắt như ở CF.
    mà bác quyết định lấy 24-70/4IS rồi ah? em vẫn khoái f2,8 hay em Tamron hơn :D

Quote Được gửi bởi canonnumberone View Post
    Mua Kia Forte ở Việt Nam mất thêm 400 triệu so với nước ngoài
    ?
    Em đang nói máy ảnh :D hê hê,chứ ở đâu oto chém như ở vn đâu :D oto bên em rẻ ko, 1 tỷ hơn 1 tý là bác có con Audi A8 2013 cáu cạnh đi rồi nhé.

Quote Được gửi bởi slunko View Post
    5D II hay 5DI vậy?
    trước em đã dùng qua D300s, chuyển qua FF em thích nhát là chất lượng ảnh thu được tốt hơn CF rất nhiều.khả năng cứu, chi tiết ảnh.......nhất lf ảnh RAW, dù ISO kém nhưng ảnh chụp ở ISO cao mềm chứ không gắt như ở CF.
    mà bác quyết định lấy 24-70/4IS rồi ah? em vẫn khoái f2,8 hay em Tamron hơn :D
    24-70 em chụp ngoài trời là chính :D nên mua iS, dùng cũng ok.Tamron em thấy đánh giá là tốt lắm . :D ko có ai về vn nên chắc ko đổi qua đc 6D ,nên thay cái body dùng .Tính em cái gì cũg thích bóc mới cho chắc nên cũng đg nghiêng lại về 7D, hồi trc có dùng qua rồi, nhưng h lại lăn tăn 1 chút FF thôi.
    5D3 bên này 70k lận=> ở vn là 74tr có dư rồi. hô hô, chưa có đạn để đú, còn phải mua sữa cho ku nữa :D

70D hoặc 7D đi bác, nên bỏ qua 5D cũ quá rồi , đồ điện tử cũ thì lắm bệnh tật, kiếm được máy tốt e rằng lắm công phu . Với lại ảnh số chứ có phải bát nhang đâu mà càng để lâu càng quý .
    Nhu cầu chụp ảnh gia đình vợ con, kỷ yếu như em thì e thích màu sắc tươi tắn sáng sủa . Chụp xong đưa vợ con bè bạn xem trên màn hình máy nó đẹp cũng là 1 niềm vui . Máy móc mới cũng yên tâm sử dụng trong thời gian dài .

Quote Được gửi bởi AnVixnh View Post
    70D hoặc 7D đi bác, nên bỏ qua 5D cũ quá rồi , đồ điện tử cũ thì lắm bệnh tật, kiếm được máy tốt e rằng lắm công phu . Với lại ảnh số chứ có phải bát nhang đâu mà càng để lâu càng quý .
    Nhu cầu chụp ảnh gia đình vợ con, kỷ yếu như em thì e thích màu sắc tươi tắn sáng sủa . Chụp xong đưa vợ con bè bạn xem trên màn hình máy nó đẹp cũng là 1 niềm vui . Máy móc mới cũng yên tâm sử dụng trong thời gian dài .
    Em cũng nghĩ như bác đấy ,^_^ chả lẽ cứ nhè King of crop mà táng ? ^_^

Em đoán bác sẽ quất 7D ^^ , Hồi đi mua máy ( 600D ) tay em thì cầm 600D mà mắt cứ dán vào 7D .

Em cũng nghĩ như bác đấy ,^_^ chả lẽ cứ nhè King of crop mà táng ? ^_^
    70d ok đó bác. Khuyên mua tamron 24-70 hơn là lấy canon cho dù là 24-70is. 24-70is2 thì đáng giá mà mắc lắm nên trong tầm giá của tamron hon mọi đối thủ trong tầm tiền này.

Trang 2 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng