Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 14

Chủ đề: Giới thiệu Vanguard Up-Rise II 43

Giới thiệu Vanguard Up-Rise II 43

Trước đây em đã có bài giới thiệu về chiếc túi Up-Rise II 33 của Vanguard (các bác có thể xem lại ở đây), nay em xin tiếp tục giới thiệu với mọi người một sản phẩm khác cùng dòng Up-Rise II đó là Up-Rise II 43.

Cách đặt tên của hãng Vanguard nghĩ cũng lạ, cùng một dòng Up-Rise II nhưng có loại là túi đeo vai, có loại là ba lô một quai (sling) và có cả loại ba lô 2 quai (backpack). Tất cả được phân biệt qua các số cuối như 14, 15, 33, 38, 43, 46…và mẫu Up-Rise II 43 là loại ba lô một quai.

Mặt trước túi được thiết kế lại nhìn đẹp hơn đời trước.

Ngăn phía trước là nơi để áo mưa của ba lô, ngoài ra có thể cất nón vải, khăn choàng cổ, áo mưa …

Ba lô này có chỗ lấy máy nhanh phía bên trái.

Bên phải là ngăn co giãn có thể dùng đựng chai nước.

Mặt sau được làm bằng lưới và có gờ tạo dòng khí đối lưu giúp lưng không bị nóng.

Mặt trong quai đeo vai và tay xách cũng được làm bằng lưới.

Mặt đáy là lớp nilon chống thấm.

Chỗ lấy máy nhanh được cải tiến giúp thao tác dễ dàng và nhanh chóng so với thế hệ trước.

Các bước mở nắp lấy máy nhanh như sau:

1. Bóp vào 2 thanh nhựa khoá sẽ tự bật ra.

2. Kéo thanh này xuống để mở cùng lúc 2 dây khoá kéo.

3. Nắm vào chỗ “Quick Access” để bật nắp ra.

Trên nắp ngăn lấy máy nhanh và ba lô đều có miếng dính.

Nên khi ta đậy vào là chúng đã tự dính với nhau tránh được việc rơi máy khi quên cài khoá nhựa.

(còn tiếp)

Cám ơn bác đã chia sẽ kinh nghiệm cùng anh em... Riêng cá nhân em thì em ko hảo sling backpack này lắm... Trèo đồi vượt suối hoặc lội bộ một lúc là đau vai lắm ...
    Canon28.300L;FujiXT3+16.55F2.8

Quote Được gửi bởi Trutek2015 View Post
    Cám ơn bác đã chia sẽ kinh nghiệm cùng anh em... Riêng cá nhân em thì em ko hảo sling backpack này lắm... Trèo đồi vượt suối hoặc lội bộ một lúc là đau vai lắm ...
    Cám ơn bác đã cho nhận xét. Đúng là loại sling thì không êm vai bằng loại backpack, nhưng nó có những lợi thế riêng mà loại backpack không có được ạ.

Lợi thế của túi máy ảnh Sling là lấy máy ra nhanh hơn trong những tình huống cấp bách !
    Cám ơn đã chia sẻ, chờ phần tiếp theo của anh ...

Cảm ơn bác đã chia sẻ...Cá nhân mình rất thích thiết kế của Vanguard, tùy theo nhu cầu mà chọn loại túi máy ảnh phù hợp, chẳng có thiết kế nào đáp ứng được tất cả. Mình thấy dòng này có thêm lựa chọn cho backpack kiểu model Adaptor thì hay.

Quote Được gửi bởi nhuthung View Post
    Lợi thế của túi máy ảnh Sling là lấy máy ra nhanh hơn trong những tình huống cấp bách !
    Cám ơn đã chia sẻ, chờ phần tiếp theo của anh ...
    Quote Được gửi bởi Zan View Post
    Cảm ơn bác đã chia sẻ...Cá nhân mình rất thích thiết kế của Vanguard, tùy theo nhu cầu mà chọn loại túi máy ảnh phù hợp, chẳng có thiết kế nào đáp ứng được tất cả. Mình thấy dòng này có thêm lựa chọn cho backpack kiểu model Adaptor thì hay.
    Cám ơn các bác đã quan tâm và đóng góp ý kiến.

Em xin post tiếp.

Khi mở nắp ba lô.

Ta sẽ thấy toàn bộ bên trong là màu cam, được chia thành nhiều ngăn bằng các miếng chia khá dày.

Kích thước của ba lô này là 25 x 24,5 x 46 cm, tuy nhỏ nhưng có thể chứa được body + lens 24-70mm, flash và thêm 2 đến 3 lens nữa.

Ngay trên nắp ba lô có một ngăn bằng lưới để phụ kiện như filter hay trigger, phía dưới là dải băng dính.

Miếng dính đó có thể kết hợp với miếng dính ở vách ngăn bên trong,

Để tạo thành một ngăn chứa vật dụng cá nhân riêng biệt với ngăn chứa tiết bị.

Với hai móc chặn ở hai bên, ta có thể giới hạn dây khoá kéo chỉ mở ngăn trên mà thôi giúp an toàn cho ngăn đựng thiết bị phía dưới.

Ta có thể tăng cường sức chứa cho ngăn thiết bị bằng cách mở dây khoá kéo phía dưới nắp ba lô.

Để giúp ba lô nằm yên không xê dịch khi ta di chuyển, hãy nhớ cài thêm dây chéo phụ.

Vị trí cài dây phụ có thể xê dịch lên xuống cho phù hợp với hình thể từng người.

Nếu không thích sử dụng, ta có thể dấu dây phụ này vào đây cho gọn.

Khi mặc áo mưa thì trông nó như thế này.

(còn tiếp)

Mình đã dùng Uprise 43 I, nói chung 1 quai dùng không thích lắm. Bây giờ chuyển sang Uprise 46II, thấy thích hơn nhiều. Vanguard nói chung là tuyệt, kể cả chất liệu lẫn sự tiện dụng. Tuy nhiên cá nhân mình thấy kiểu dáng đời I đẹp hơn đời II
    Let it be... forever

Một ưu điểm của ba lô loại sling này là ta có thể lấy máy, phụ kiện, hoặc thay lens mà không phải tháo ba lô xuống. Điều này rất tiện khi đi chụp ở ngoài trời, nơi mà không phải lúc nào cũng có chỗ sạch sẽ hay an toàn để đặt ba lô xuống.

Vừa qua em có chuyến đi Vũng Tàu trong ngày với chiếc ba lô này, nó đã giúp em bảo vệ tốt thiết bị và có thể thay lens hoặc lấy/cất đồ một cách thoải mái ngay dưới bãi tắm.

Vài nhận xét về chiếc ba lô này:
    - Thiết kế đẹp, các chi tiết may kỹ lưỡng.
    - Có thể lấy máy nhanh rất thuận tiện.
    - Ba lô tuy nhỏ nhưng có sức chứa tốt.
    - Hơi thiếu ngăn để phụ kiện. Nếu có các ngăn nhỏ để đựng riêng biệt pin, thẻ nhớ thì sẽ tốt hơn.

sẽ tốt hơn.

Tuy chiếc bal lô này không được êm vai như loại backpack có 2 quai, nhưng lại ưu thế hơn trong việc thao tác nhanh khi vẫn đeo nó trên người. Như vậy theo em thì chọn loại sling hay backpack là tùy theo nhu cầu sử dụng và sở thích của từng người.

Với cá nhân em thì các sản phẩm của Vanguard luôn gây được thiện cảm từ cái nhìn đầu tiên.

Ba lô này hiện đang được Tixiai phân phối với giá 1.900.000 Đồng.

Cám ơn các bác đã quan tâm theo dõi bài viết.

Balo đẹp nhưng chỉ đep, thích nhất khoản có thể lấy máy mà ko cần tháo balo ra nhưng dây đeo 1 vai thì e ko thích cho lắm :(

Dùng balô tuy mang vác dể dàng nhưng muốn lấy máy ra hơi khó khăn là phải để cả balô xuống đất mới lấy máy được, nơi nào đất cát ẩm ướt thì phải tìm chổ để giỏ rất khó khăn, trước em chụp ở Bình Quới loay hoay lấy máy bị bung nấp giỏ mém rơi cả cái đầu L xuống sông

PS : Mẫu nam minh họa nhìn quen quá anh ơi

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng