Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 15 / 15

Chủ đề: Em có 2 cục chặn giấy mã số 850 và 2470

Chia buồn cho anh , tiếp tục chung thủy với A99 hiện đại .
    Và cũng là kinh nghiệm cho anh em khác giảm đc chi phí hư hại nào thì giảm.
    hic
    Chữ ký quảng cáo

Quote Được gửi bởi Mỹ Mỹ View Post
    Em mà như bác chắc cái mặt em trù ụ nguyên năm ko cười nổi mất
    Buồn vì cái gì đã mất và buồn lâu thì nỗi buồn sẽ nhân 2, 3, 4 đên n lần. Anh chỉ buồn 1 xíu rồi thôi rút kinh nghiệm là xong.

Quote Được gửi bởi nphuong View Post
    Ngày xưa mình cũng bị rớt em 16-35 trên bắc ( phà ) từ Helsinki đi Estonia( tháo ống ra thay ,bỏ vào túi phía sau ,làm sao lại bỏ ra ngoài - rơi 7-8 m ,hên là không trúng đầu ai tầng dưới) kết quả không làm nổi cái chặn giấy.Nghiến răng mua em khác . Kinh nghiệm : không thay lens khi đang đứng .
    Em thấy kinh nghiệm đi chụp thay đồ nhanh thì mặc áo photo để lấy và thay đồ trong túi, chứ lấy và bỏ lại balo sau lưng vừa chậm vừa không an toàn ( Dịp SaiGon 300 năm em cũng bị lấy mất cái ống Nikon 70 - 210 do bỏ balo sau lưng nó móc mất)

Quote Được gửi bởi nguoi_xa_la View Post
    Hic, xót hết cả ruột @@. Body rơi kiểu gì có méo mó không mà hỏng cả main, hộp gương với chống rung thế kia hả bác ?
    À máy còn mới nguyên,chỉ bị vết trầy nhỏ lúc rơi. Do chụp hình ánh sáng đèn phía trên, body phản chiếu bóng sáng ở các góc cạnh nên ban tưởng hư hỏng nặng vậy thôi.
    Riêng CZ 24 - 70 cầm rất nặng tay, nhìn bên ngoài build rất chắc mà bị tai nạn rồi mơi biết build nó cũng rất dỏm, khớp nối cốt bằng nhựa mỏng dính
    Được sửa bởi kamelot lúc 09:28 PM ngày 01-12-2013

Quote Được gửi bởi 11002 View Post
    Lens có thể Mod lại => MF lens, nhưng phải xem cơ cấu đóng khẩu thế nào mới biết được bác ạ, nhưng chắc chắn phải chế vòng khẩu => lens "dầy hơn", khó gắn trên sony được.

Em từng Mod Zeiss T* Contax N 70-200mm (lens này đóng khẩu bằng moteur điện) rồi.
    Em vẫn chưa mua lại CZ 24-70 vì để xem trên ebay có ai bán con này bị rễ tre hay hư thấu kính thì mua về thay phần đuôi là xong.
    Rất khâm phục bác vì mày mò chế biến nhiều thứ. Tuy nhiên em hơi ngạc nhiên vì ống zoom tele thì thường chụp vẫn mở hết khẩu là chính, ít khi phải đóng lại. Như một số bác mua mấy con Zeiss hoặc Contax tele zoom về gắn ngàm xài Canon hayNikon không cần đóngkhẩu

* Bác có thể bán body va lens cho em về nghiên cứu khoa học và chờ đợi có đồ thay. 0932111083

Chế đuôi gắn A7R đi anh giai :D

"IEM là gà ,
    IEM trong chuồng gà "

Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12