Trang 3 / 37 Đầu tiênĐầu tiên 1234513 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 369

Chủ đề: Canon 6D Vs Mirrorless Sony A7

Quote Được gửi bởi huydavies098 View Post
    ko thích PTS thì cứ sony mà tiến...còn so sánh này kia thì để mấy cao thủ chỉ giáo chứ em hem biết....mà em nghĩ là nên so DSLR ca-ni vs DSLR/SLT sony chứ sao so DSLR vs mirrorless ạ?@@....có gương đa phần lúc nào chẳng tốt hơn ko gương

cần gì đu lên tới CZ, xài sony G là thấy "sướng rân" oy`....9/10 so vs CZ.....nếu bro ko ngại kích thước body + nặng nề thì em nghĩ wuất a99+ 24-70 CZ hay a77+16-50 f2.8 SSM ok hơn chọn mirrorless. 2 combo này đủ sức chinh chiến ảnh ọt đẹp đẽ mà ít hoặc ko cần trét kem
    Ở đâu ra lý thuyết đa phần DSLR/SLT tốt hơn Mirrorless về chất ảnh hả bác, tại sao có gương tốt hơn ko gương ? Gương của DSLR có tính năng gì đặc biệt như gương SLT ko ? Theo mình:
    Thích lấy nét nhanh, chính xác thì SLT
    Thích ngọn nhẹ chất ảnh như DSLR thì Mirrorless
    Thích OVF, lens đa dạng, pin lâu thì DSLR.

Quote Được gửi bởi taketaketake View Post
    Ở đâu ra lý thuyết đa phần DSLR/SLT tốt hơn Mirrorless về chất ảnh hả bác, tại sao có gương tốt hơn ko gương ? Gương của DSLR có tính năng gì đặc biệt như gương SLT ko ? Theo mình:
    Thích lấy nét nhanh, chính xác thì SLT
    Thích ngọn nhẹ chất ảnh như DSLR thì Mirrorless
    Thích OVF, lens đa dạng, pin lâu thì DSLR.
    Vâng, bác và một số người khác rất thông thái, chọn mirrorless chụp ngon nè, bá đạo nè, gọn nhẹ nè, ảnh đẹp nè (éo cần PS chi cho mệt),... Vác tiền đi mua A7/A7R đi bác, kẻo dân tình DSLR đổ xô xếp hàng như mua iPhone thì toi...
    Thôi chúc các bác sớm có máy A7/A7R chụp để mà khoe với anh em !!!

P/S: Bánh chưng là bánh chưng, bánh bao là bánh bao, bánh ít là bánh ít dù có thêm quả trứng.
    Tự do luôn có nhiều ưu điểm...

Mỗi em mỗi vẻ

Đi chụp nghiêm túc nhất định phải máy to xông pha hoạt động cho bằng Anh em

Đi chơi nhất định phải máy nhỏ mới đỡ hành xác

Kết quả sau khi hậu kì ảnh của 1 người chụp từ cả 2 máy là: chẳng biết ảnh nào của máy nào. Có điều kiện sẽ sắm cả 2 em này đỡ phải lăn tăn

Hình ảnh chụp test A7 và A7r ở VN, các bác tham khảo thêm:
    http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=174830

Mỗi người chơi ảnh đều có cái tự tôn cá nhân về cái hãng mình đang xài, động vào lại la oai oái cả lên, cãi nhau làm gì cho mệt các bác, thích cái nào chơi cái ấy. Chụp xấu cầm cái nào chụp chẳng xấu.

Quote Được gửi bởi maphuy View Post
    Mỗi em mỗi vẻ

Đi chụp nghiêm túc nhất định phải máy to xông pha hoạt động cho bằng Anh em

Đi chơi nhất định phải máy nhỏ mới đỡ hành xác

Kết quả sau khi hậu kì ảnh của 1 người chụp từ cả 2 máy là: chẳng biết ảnh nào của máy nào. Có điều kiện sẽ sắm cả 2 em này đỡ phải lăn tăn
    Rồi khi nào đó sẽ rộ lên phong trào chơi ảnh mộc.

Quote Được gửi bởi thuytram_dep View Post
    Vâng, bác và một số người khác rất thông thái, chọn mirrorless chụp ngon nè, bá đạo nè, gọn nhẹ nè, ảnh đẹp nè (éo cần PS chi cho mệt),... Vác tiền đi mua A7/A7R đi bác, kẻo dân tình DSLR đổ xô xếp hàng như mua iPhone thì toi...
    Thôi chúc các bác sớm có máy A7/A7R chụp để mà khoe với anh em !!!

P/S: Bánh chưng là bánh chưng, bánh bao là bánh bao, bánh ít là bánh ít dù có thêm quả trứng.
    Mình có nói gì sai sao bạn nóng vậy ?
    Thì rõ ràng là Mirrorless, DSLR, SLT là khác nhau, mỗi con 1 khác biệt, 1 phong cách như mình nói, ai có nhu cầu thì chọn thôi.

Nói đến sony làm em nhớ thời đầu tập tành, cũng mua con alpha. Lúc ấy bà con mình nâng sony kinh lắm. Nào là thừa hưởng từ Minolta cho nên lens sony ko thua bất kỳ ai. Hồi đó bác Rùa chinh chiến tứ phương, giống bác James Dương với hãng Nikon huyền thoại vậy.
    Rồi khi A900 fun phêm ra thì ôi thôi, chuẩn bị đập chết các loại D700, 5 Dê II...Giờ thì vị trí sony trong làng DSLR ai cũng biết rồi, cuộc soán ngôi đã bất thành.

Bây giờ cuộc chiến sony DSLR đã khép, cuộc chiến ko gương lật mở ra. Thú thật em khoái dòng A7 này, vì em đã ngại kích thước dslr nên đã bỏ chạy. Nhưng nếu A7 quá bá đạo thì thôi, em lại ko thích. Giống iphone, bà con nhào vô mua nhiều thì em lại xin đi ra.
    Không biết có bác nào suy nghĩ giống em ko nhỉ?

Quote Được gửi bởi Accord 2000 View Post
    Nói đến sony làm em nhớ thời đầu tập tành, cũng mua con alpha. Lúc ấy bà con mình nâng sony kinh lắm. Nào là thừa hưởng từ Minolta cho nên lens sony ko thua bất kỳ ai. Hồi đó bác Rùa chinh chiến tứ phương, giống bác James Dương với hãng Nikon huyền thoại vậy.
    Rồi khi A900 fun phêm ra thì ôi thôi, chuẩn bị đập chết các loại D700, 5 Dê II...Giờ thì vị trí sony trong làng DSLR ai cũng biết rồi, cuộc soán ngôi đã bất thành.

Bây giờ cuộc chiến sony DSLR đã khép, cuộc chiến ko gương lật mở ra. Thú thật em khoái dòng A7 này, vì em đã ngại kích thước dslr nên đã bỏ chạy. Nhưng nếu A7 quá bá đạo thì thôi, em lại ko thích. Giống iphone, bà con nhào vô mua nhiều thì em lại xin đi ra.
    Không biết có bác nào suy nghĩ giống em ko nhỉ?
    Em cũng chả hiểu ý bác, bác mua máy để chụp hình hay là mua máy để khoe ạ? Nếu bác thích độc thì Leica đang chờ bác, bảo đảm không phổ biến nhiều như Canon, Nikon hay Sony đâu ạ.
    6D+24-70II+50A+70-200II+300f2.8L
    Cân lens Sigma Art cho Canon dạo

Quote Được gửi bởi ILO AC&T View Post
    Em cũng chả hiểu ý bác, bác mua máy để chụp hình hay là mua máy để khoe ạ? Nếu bác thích độc thì Leica đang chờ bác, bảo đảm không phổ biến nhiều như Canon, Nikon hay Sony đâu ạ.
    Ý em là nhiều bác nói rằng smart phone thời thượng thì phải sài iphone, vậy mới đẳng cấp.
    Hoặc sài máy ảnh thì phải là ko gương lật của sony, vậy mới bá đạo. Em thì ko đạt cấp cao đó nên ko thể dùng thôi. nếu nó kém chút chút thì mới hợp với em.

Bác nào có tiền thì cứ mua thử dùng cho biết, đã thích chụp hình ai chẳng thích có cái máy mới để vọc

Còn những thằng nói câu "máy móc kg quan trọng..., rồi chụp xấu thì máy vào cũng vậy...." thúi kg thể ngửi dc.

các bạn đa phần so sánh và tranh cãi sự khác nhau giữa DSLR và mirrorless, có gương lật hay không có gương lật, body nhỏ và to ;-))) Nhưng quên một điều rất cơ bản là kích thước cảm biến và thế hệ của nó mới là mấu chốt vấn đề, so sánh là so sánh cái này :-)))

Xách con A7 ra nhiều anh cầm cái máy Canon 60D hay Nikon D300s nhìn với con mắt khinh khỉnh, máy gì body nhỏ xíu vậy, chụp sao đẹp được, sao bằng máy to được, máy to nhiều chổ cho bộ xử lý, bla bla thuyết giảng v.v..... Em chỉ biết cười...

Trang 3 / 37 Đầu tiênĐầu tiên 1234513 ... Cuối cùngCuối cùng