Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 17

Chủ đề: Nhờ hướng dẫn cách set may canon 60d chụp tiệc cưới ở nhà hàng

Nhờ hướng dẫn cách set may canon 60d chụp tiệc cưới ở nhà hàng

em chào các anh chị

hiện em đang dùng máy canon 60d, chơi cũng được 1 năm, trình độ cũng căn bản thôi. Sắp tới đây em chụp giúp cho đứa em cái tiệc cưới ở nhà hàng.

em nghĩ chụp sự kiện thì cũng đơn giản, bố cục cân đối, ánh sáng đủ, nét ....nói chung sáng mặt ăn tiền là ok. Nghĩ đơn giản vậy nên em ok nhận lời.

Xong em ra Binhminh Digital mua cái Flash rời Yongnuo 568ex, trước là để chụp cái tiệc này, sau là học dần cách đánh đèn.

Nhờ anh chị chỉ giúp em cách set máy ảnh khi chụp tiệc cưới ở nhà hàng như thế nào ạ? iso nên bao nhiêu là vừa, khẩu tốc như thế nào, và đánh đèn ra làm sao ạ.

em chưa đánh đèn bao giờ nên cũng hồi hộp lắm.

em chân thành cám ơn các anh chị

iso nhỏ nhất có thể.. còn bác hỏi khẩu tốc thế nào thì e cũng không biết trả lời thế nào.. vì tùy vào điều kiện ánh sáng và ý đồ của người chụp nữa bác ak.. cái này không máy móc được
    e nghĩ bác cứ xem ảnh của mọi người chụp phóng sự ảnh cưới nhiều.. và cứ chụp 1 vài lần là sẽ tự rút ra được exp cho mình

Thanks anh Quang Huy nhiều nhé

theo mình hay chụp nếu chụp sáng mặt ăn tiền thì tốc tầm 60, iso tầm cỡ 600-1000 nếu có flash, 2000 nếu ko flash.
    đánh đèn dội trần là đẹp nhất. chụp bthuong mình để khẩu 5.6. nếu phóng sự thì bạn có thể để khẩu tùy theo ý đồ của bạn. nên test để lấy kinh nghiệm.

em cám ơn nhiều ạ

máy em canon 60D, máy crop mà đẩy iso lên 600 đến 1000 rửa hình ra có noise không?

Để mình thử xem nó thế nào nhé. Thanks.

bác hơi liều mạng đó :3

ISO 400
    Tốc 1/40 , 1/60s / 1/80 ( tùy )
    đèn đánh wa tai gấu công suất 1/8
    khẩu f4 thôi đủ nét rồi

thiếu or dư thì tăng or giảm gốc và + chỉnh EV + - 1 2 stop :v

goodluck :v

em cám ơn các anh đã chỉ tận tình.
    Thứ 7 vừa qua em vừa test chụp tại tiệc ở nhà hàng, và kết quả....thất bại thảm hại.

em biết lỗi không phải ở thiết bị, chỉ ở con người.

Nhưng em chưa hiểu nguyên nhân vì sao máy em canon 60d, em chụp Mod M, Khẩu 4, iso em để 500 vẫn thiếu sáng. em phải nâng Iso lên 1000 để cứu tốc độ chụp.

đèn em anh trần, set TTL.

Nhờ anh em giải thích giúp em ạ

Up vài tấm hình bạn cho là đạt nhất và vài dòng về thời điểm, ánh sáng để mọi người tham khảo và tham vấn thì dễ dàng nói hơn đó bạn

Quote Được gửi bởi hungtm3 View Post
    em cám ơn các anh đã chỉ tận tình.
    Thứ 7 vừa qua em vừa test chụp tại tiệc ở nhà hàng, và kết quả....thất bại thảm hại.

em biết lỗi không phải ở thiết bị, chỉ ở con người.

Nhưng em chưa hiểu nguyên nhân vì sao máy em canon 60d, em chụp Mod M, Khẩu 4, iso em để 500 vẫn thiếu sáng. em phải nâng Iso lên 1000 để cứu tốc độ chụp.

đèn em anh trần, set TTL.

Nhờ anh em giải thích giúp em ạ

lạy thầy . thầy SET TTL thì quýnh thẳng đèn nó đo còn sai lên sai xuống , thầy đánh dội trần sao nó đo được , đã chỉ cho rồi còn k chịu nghe

ISO 400 , khẩu 4.0 ,. tốc 1/40 1/60
    đèn 1/8 set M , or 1/4 quýnh dội trần , kéo cái flash chỉa thẳng lên trần , và kéo cái miếng nhựa mica lên , để nó hắt sáng và người , còn đánh dội trần lấy bg .....này nọ

cứ theo công thức mà làm , còn ráng set TTL , ^^

xin ý kiến anh em , góp ý cho đã rồi k nghe , chụp hư bột hư đường là phải rồi ,trách gì nữa , đừng có đổ lổi chứ 30d chụp cũng được , bạn cầm 60d là ngon lắm rồi )

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng