Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 10

Chủ đề: Mời các bác ném đá :)

Mời các bác ném đá :)

Thi thoảng chụp dc cho gấu nhà vài kiếu, các bác cho e xin chút ý kiến, để hoàn thiện hơn nhé :D
    1

IMG_3830 by thanhtung9987, on Flickr
    2

IMG_3828 by thanhtung9987, on Flickr
    3

IMG_3833 by thanhtung9987, on Flickr
    4

IMG_3840 by thanhtung9987, on Flickr
    5

IMG_3832 by thanhtung9987, on Flickr
    6

IMG_3829 by thanhtung9987, on Flickr

Cảm ơn các bác đã xem, mong nhận dc những lời góp ý chân thành
    Chụp ảnh: niềm vui nho nhỏ!

được, lưu niệm chỉ cần vậy thui, rõ mặt ăn tiền :D

Bác cần chú ý ánh sáng trên mặt mẫu 1 chút.

Nếu hình lưu niệm thì chuẩn rồi, chỉ chú ý 2 tấm đầu bác cái nón che làm sá vào mặt không đẹp
    Nikon Coolpix 3200 + Pentax M30 http://www.flickr.com/photos/58002774@N04/

mẫu này bthg, mình nghĩ bạn nên che giúp mẫu khuyết điểm của mẫu, ko nên để lộ ra bạn ạ, có gắng chọn góc chụp hay hơn, lung linh hơn

Bác chủ xem comment đừng buồn nha.
    Trình bác chắc cở giống em. Khi nào bác buồn gặp em 2 người giao lưu làm đôi bạn cùng đứng nhé.

BG hơi rối mắt nhìn hình mình nghĩ bạn nên để khẩu lớn chút xóa phông mịn màng hơn thì đẹp... hậu kỳ làm kỹ chút đi bạn... model mình thấy tuy ko đẹp nhưng cũng có nét lắm... chút bạn bộ ảnh khác đẹp hơn... ( mùa này đà lạt có hoa dã quì đẹp lắm bạn làm liền đi )

Kính bác jayboy99,

Em thì lại thấy khác các bác em một xí.

Cám ơn bác đã cho xem một bộ ảnh liền lạc, có style đàng hoàng. Tay máy của bác ngon lành quá rồi, có lẽ do bác cho xem nhiều ảnh ĐỨNG có góc máy và tiêu cự na ná nhau nên các bác em ngán.

Em nghĩ bác nên nghiên cứu dùng thêm flash hoặc đơn giản là dùng tấm hắt sáng, sẽ nâng chất lượng ảnh lên ngay.

Mẫu của bác rất dễ thương và tự nhiên, sao không chụp sát mặt nhỉ? Kính
    D90 bung keo...

Quote Được gửi bởi ozikono View Post
    Nếu hình lưu niệm thì chuẩn rồi, chỉ chú ý 2 tấm đầu bác cái nón che làm sá vào mặt không đẹp
    Chụp xong mình mới để ý thấy, hihi, mình chưa kiểm soát được hết mọi thứ khi chụp, cảm ơn bác đã góp ý

Quote Được gửi bởi onemall View Post
    mẫu này bthg, mình nghĩ bạn nên che giúp mẫu khuyết điểm của mẫu, ko nên để lộ ra bạn ạ, có gắng chọn góc chụp hay hơn, lung linh hơn
    CẢm ơn bạn góp ý, hi vọng chụp nhìu hơn nữa thì sẽ chọn dc những góc đẹp hơn
    Quote Được gửi bởi benhim4mat View Post
    Bác chủ xem comment đừng buồn nha.
    Trình bác chắc cở giống em. Khi nào bác buồn gặp em 2 người giao lưu làm đôi bạn cùng đứng nhé.
    Mọi người vào comment góp ý là vui rồi bạn ui, lúc đầu up topic còn ko thấy ai comment gì, ko biết đúng sai chỗ nào, bùn lắm

Quote Được gửi bởi panasonictz5 View Post
    BG hơi rối mắt nhìn hình mình nghĩ bạn nên để khẩu lớn chút xóa phông mịn màng hơn thì đẹp... hậu kỳ làm kỹ chút đi bạn... model mình thấy tuy ko đẹp nhưng cũng có nét lắm... chút bạn bộ ảnh khác đẹp hơn... ( mùa này đà lạt có hoa dã quì đẹp lắm bạn làm liền đi )
    Mỉnh cũng ko dc rành hậu kỳ lắm, cũng chụp raw nhưng rùi về chỉ kéo WB, contrast, ... cho vừa mắt tí là thôi. Bạn nói rõ hơn giúp mình cần phải làm kỹ hơn chỗ nào nữa dc ko, để mình lên mang mò học dần
    Chụp bằng kit nên khẩu mình cũng ko thể mở lớn hơn dc nữa, thui ráng mùa quỳ sau lại lên Dran làm vài tấm khác, hiih

Quote Được gửi bởi teth View Post
    Kính bác jayboy99,

Em thì lại thấy khác các bác em một xí.

Cám ơn bác đã cho xem một bộ ảnh liền lạc, có style đàng hoàng. Tay máy của bác ngon lành quá rồi, có lẽ do bác cho xem nhiều ảnh ĐỨNG có góc máy và tiêu cự na ná nhau nên các bác em ngán.

Em nghĩ bác nên nghiên cứu dùng thêm flash hoặc đơn giản là dùng tấm hắt sáng, sẽ nâng chất lượng ảnh lên ngay.

Mẫu của bác rất dễ thương và tự nhiên, sao không chụp sát mặt nhỉ? Kính
    Những lời góp ý của bác đang hướng em đến những shot hình đẹp hơn, và e thực sự trân trọng sự khích lệ tinh thần của bác dành cho em, cảm ơn bác nhìu

Quote Được gửi bởi SunRay View Post
    được, lưu niệm chỉ cần vậy thui, rõ mặt ăn tiền :D
    Cảm ơn bạn đã comment, mấy lần trước chụp còn bị blur, lần này đỡ hơn chút rùi
    Quote Được gửi bởi Vừng&Lạc View Post
    Bác cần chú ý ánh sáng trên mặt mẫu 1 chút.
    Do chưa kiểm soát dc hết nên cũng còn nhìu sai xót, cảm ơn bác đã góp ý