Hiển thị kết quả từ 1 đến 9 / 9

Chủ đề: Dàn playout photobook bằng Indesign

Red face Dàn playout photobook bằng Indesign

Chào các bác. Nhờ các bác giúp đỡ

Các bác xem link hộ em nhé: http://www.mypublisher.com/products/...es/just_photos

Em thấy trong hình là họ dàn từng trang đơn, không biết xu hướng hiện tại thì mình dàn trang đôi rồi gấp lại hay dàn trang đơn như hình ?

Theo các bác thì cái nào sẽ hay hơn ?

À, còn vấn đề này nữa, khi e vẽ xong cái khung playout như trong hình, muốn lưu nó để lần sau khi làm chỉ còn click chọn playout mình cần thì lưu playout lại ntn ?

Tks các bác nhiều !

1. Khi xuất bản để mang in thì dù bạn làm trang đơn hay trang đôi thì vẫn phải xuất ra trang đơn
    2. Việc bạn setup facing page trong layout để dễ dàng nhìn và quản lý hơn, nhất là đối với các trang design có ảnh tràn nối từ trang này sang trang khác sẽ dễ hơn
    3. Bạn có thể lưu layout lại để dùng cho các lần sau bằng cách bấm vào panel Pages, chọn new master page, rồi dán layout vào. Lần sau bạn chỉ việc apply master page đó và trang mới, và sử dụng.
    * Lưu ý: Khi bạn dàn layout kiểu thế này rồi chuyển vào master page, bạn sẽ thấy là không thể click rồi sử dụng ngay các element trong đó được, bạn phải bấm Ctrl + Alt + Shilft + L để override các objects thì mới sử dụng như bình thường được
    2x5DII, 15 f2.8, 20 f2.8, 35 f1.4L, 24-70 f2.8L, f135 2.0L, 200 f2.8L, 300 f4 IS L, 2x580 EXII

Góp ý với bác chủ thớt là dùng từ chưa đúng trong phần tieu đề. Layout - Bản thiết kế, bố trí. không phải Playout.
    CANON : way to Prajñā

BQT cảnh cáo lần 2 và nhắc nhở bác đọc nội quy về chữ ký.

Quote Được gửi bởi tu.t.a View Post
    1. Khi xuất bản để mang in thì dù bạn làm trang đơn hay trang đôi thì vẫn phải xuất ra trang đơn
    2. Việc bạn setup facing page trong layout để dễ dàng nhìn và quản lý hơn, nhất là đối với các trang design có ảnh tràn nối từ trang này sang trang khác sẽ dễ hơn
    3. Bạn có thể lưu layout lại để dùng cho các lần sau bằng cách bấm vào panel Pages, chọn new master page, rồi dán layout vào. Lần sau bạn chỉ việc apply master page đó và trang mới, và sử dụng.
    * Lưu ý: Khi bạn dàn layout kiểu thế này rồi chuyển vào master page, bạn sẽ thấy là không thể click rồi sử dụng ngay các element trong đó được, bạn phải bấm Ctrl + Alt + Shilft + L để override các objects thì mới sử dụng như bình thường được
    Tks anh nhiều, tks sự nhiệt tình của anh, e phải cố gắng thực hành nhiều hơn .
    Quote Được gửi bởi madi3d8 View Post
    Góp ý với bác chủ thớt là dùng từ chưa đúng trong phần tieu đề. Layout - Bản thiết kế, bố trí. không phải Playout.
    Tks bác, e viết sai chính tả đó mà ^^!

Các bác xem giúp em, khi em lưu lại cái layout, thì nó như thế này, cảm giác khác với anh tu.t.a đã hướng dẫn vì e click vào layout đã lưu thì vẫn place hình khác vào bt.
    Còn phần có layout em khoanh đỏ là sao các bác, các bác xem giúp, e lo làm sai thao tác đến lúc mở ra dùng lại layout đã lưu ko dùng dc thì cũng buồn ^^

Xu hướng dàn layout ở nước ngoài thì ít khi họ để hình bị gấp lại (là hình bị gáy photobook gấp) nên thường làm 1 hình lớn rồi các hình nhỏ như bác thấy, hai nữa lên layout như vậy thì 1 phần bạn phải là người chụp, như vậy khi chụp và dàn layout cũng đúng theo ý mình muốn.

Quote Được gửi bởi madi3d8 View Post
    Quote Được gửi bởi Heaven View Post
    Xu hướng dàn layout ở nước ngoài thì ít khi họ để hình bị gấp lại (là hình bị gáy photobook gấp) nên thường làm 1 hình lớn rồi các hình nhỏ như bác thấy, hai nữa lên layout như vậy thì 1 phần bạn phải là người chụp, như vậy khi chụp và dàn layout cũng đúng theo ý mình muốn.
    Tks bác, thật ra sắp tới e sẽ chụp và làm layout, qua tìm hiểu thì lúc chụp phải tính toán để về ra album ( e nói miệng vậy thôi, chứ lúc bấm máy e cũng ko biết tính thế nào @.@ )
    Bác xem giúp em cách e lưu layout đã làm như vậy là đúng chưa bác ?

Quote Được gửi bởi tthantuyet View Post
    Các bác xem giúp em, khi em lưu lại cái layout, thì nó như thế này, cảm giác khác với anh tu.t.a đã hướng dẫn vì e click vào layout đã lưu thì vẫn place hình khác vào bt.
    Còn phần có layout em khoanh đỏ là sao các bác, các bác xem giúp, e lo làm sai thao tác đến lúc mở ra dùng lại layout đã lưu ko dùng dc thì cũng buồn ^^

Mình ko thấy đc ảnh của bạn
    2x5DII, 15 f2.8, 20 f2.8, 35 f1.4L, 24-70 f2.8L, f135 2.0L, 200 f2.8L, 300 f4 IS L, 2x580 EXII

Mình ko thấy đc ảnh của bạn
    Nè anh: https://www.dropbox.com/s/h2x52rkmg5...Untitled-1.jpg

Hình mới qua nay mà bị die mất link rồi