Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 11

Chủ đề: [NEED HELP] Canon 7D bị lỗi dead máy

Exclamation [NEED HELP] Canon 7D bị lỗi dead máy

Chào các bác, em hiện đang làm việc ở Phú Quốc. Tối hôm trước lúc em kết nối con 7D vào laptop để lấy ảnh thì máy ảnh lúc hiện lúc không (trong laptop), và hiện giờ thì máy đã mở không lên (màn hình LCD phía trên luôn hiện icon báo hết pin dù pin đã sạc đầy. Em cũng nghi là do hết pin đồng hồ trong máy (pin CR 1616 3V) nhưng không có cách nào kiểm tra được vì trên đảo không có bán loại pin này. Em không loại trừ khả năng máy bị hư do điện áp nhảy liên tục (Phú Quốc đang vào mùa cao điểm & điện thì yếu & cắt triền miên).

Các bác có biết chi phí sửa chữa cho trường hợp như thế này là bao nhiêu không ạ? em tìm cách liên lạc với LBM mà đến giờ vẫn chưa đc, toàn bận máy, Y!M thì không ai trả lời.
    Được sửa bởi leolazy lúc 05:48 PM ngày 13-11-2013
    Knock!

Em thì em không nghĩ là 7d chết mả là pin chết

Quote Được gửi bởi Tung SoleX View Post
    Em thì em không nghĩ là 7d chết mả là pin chết
    em cũng mong là thế bác ạ, có dạo em làm việc triền miên nên 2 tháng quên tắt máy, máy toàn chế độ sleep, cũng chỉ mong là do cục pin clock battery trong máy nó die thôi, chứ quăng vào LBM thì có khi đi cả tháng lương :(.

Có điều theo em research trên flickr & dpreview ... thì cái này phải gửi về hãng, & flat rate là $300 :(.
    Knock!

Tự tháo cục pin clock đó ra thay được mà bác. Nó kết bên cục pin chính ấy.

7D + ...

Máy em go pin clock ra mà chưa mua cục khác gắn vào vẫn chụp bt mà !!!! Chỉ ngày là sai thôi -ko phải do pin đó đâu

Quote Được gửi bởi natasa9x View Post
    Máy em go pin clock ra mà chưa mua cục khác gắn vào vẫn chụp bt mà !!!! Chỉ ngày là sai thôi -ko phải do pin đó đâu
    cảm ơn thông tin của bác, em giờ thì em đã chuẩn bị tinh thần chờ báo giá sửa chữa của LBM rồi ... :(
    Knock!

Nói thiệt lở mua canon rồi, chứ em cực kỳ ghét bọn LBM này.
    7D + ...

Quote Được gửi bởi ThanhCity View Post
    Nói thiệt lở mua canon rồi, chứ em cực kỳ ghét bọn LBM này.
    em xách tay con 7D của em từ B&H về, và hầu như lần nào em lên LBM cũng phải chờ khá lâu mới đc giải quyết, còn gọi điện thì thôi luôn.

Trừ phi máy của em bị những lỗi khó cứu như thế này không thì em chẳng bao giờ mò lên đó.
    Knock!

bác đợi đến 11/1/2014 rùi thử đi lúc đó có điện ổn định rồi
    350D cùi mía + 28-90 f4-5.6 + 50f1.8 + Sigma 70 - 300 f4-5.6 DG + Vic 3010B + YN 467

Chào bác
    Canon 7D của em sáng nay đang chụp canon marathon thì bị lỗi mất nguồn. Em sạc pin, mượn pin bỏ vào đều không lên máy.
    Bác nào có kinh nghiệm share em với. Mấy anh kỹ thuật tại canon marathon nói mang LBM sửa.
    Có kinh nghiệm share giúp em cách khắc phục với nhé. mang lên LBM có tốn nhiều lúa không
    Cảm ơn bác nhiều

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng