Trang 1 / 4 123 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 32

Chủ đề: Nếu chỉ chơi MF thì nên dùng K5 hay K30

Nếu chỉ chơi MF thì nên dùng K5 hay K30

Nếu chỉ chơi MF thì nên dùng K5 hay K30, tình hình là mình đang muốn nâng cấp body sau một thời gian làm quen, Vì chỉ thích chơi MF nên mình đang tính nên mua K5 hay K30 cho phù hợp.

Mong anh em đồng đạo chỉ giáo

nếu chỉ chơi MF nên dùng K01 bác ah

Nếu chơi K01 thì lại mất cái thú vui nhất của MF là ngắm qua viewfinder bác ạ

MF thì e thấy 2 con này chả khác gì nhau, K5 thì lúc nào cũng thuộc phân khúc cao hơn chút r, bác muốn về sau đóng thêm Grip thì chọn, còn ko K30 thẳng tiến :D

K-30 có tính năng Focus Peaking để chụp MF đúng ko ạ, nhưng mình rõ là chức năng này có quan trọng lắm ko , vì mình chưa được thử nên hiểu cái này nó quan trọng đến mức nào

@ mujahideen: K-01 rất khó lấy nét chuẩn nếu chơi MF :D, mình toàn bị lấy nét sai
    thích lòe loẹt thì chơi K30, còn không thì K5, nói chung là nhìn ngoại hình thích con nào thì lấy ^^ :D

Quote Được gửi bởi Silent_Wind View Post
    K-30 có tính năng Focus Peaking để chụp MF đúng ko ạ, nhưng mình rõ là chức năng này có quan trọng lắm ko , vì mình chưa được thử nên hiểu cái này nó quan trọng đến mức nào
    Có.
    k30 hơn k5 ở lấy nét. K5 có thêm LCD phụ và lắp được grip

Quote Được gửi bởi Silent_Wind View Post
    Nếu chơi K01 thì lại mất cái thú vui nhất của MF là ngắm qua viewfinder bác ạ
    K30 mình thấy kinh tế nhất ! có hổ trợ Picking focus dành cho len MF khá hay !
    xin hãy góp ý chân thành

K01 chơi với MF mà khó lấy nét chuẩn thì e mới nghe đấy ah, còn tại sao k chọn K30 hay K5 chỉ để chơi MF vì đơn giản là chơi MF thì body gì đâu có quan trọng nữa, chuẩn hay k là do mắt của mình thôi, nên k01 có lợi thế màn rộng vê nét nhìn rõ đễ dàng hơn khi qua viewfinder

Quote Được gửi bởi mujahideen View Post
    K01 chơi với MF mà khó lấy nét chuẩn thì e mới nghe đấy ah, còn tại sao k chọn K30 hay K5 chỉ để chơi MF vì đơn giản là chơi MF thì body gì đâu có quan trọng nữa, chuẩn hay k là do mắt của mình thôi, nên k01 có lợi thế màn rộng vê nét nhìn rõ đễ dàng hơn khi qua viewfinder
    Máy nào cũng Live View được mà bác ! Thực ra thì nếu MF thì mình thích dòng NEXT của Sony hơn !
    xin hãy góp ý chân thành

Trang 1 / 4 123 ... Cuối cùngCuối cùng