Hiển thị kết quả từ 1 đến 7 / 7

Chủ đề: Hỏi : Mua ( hoặc làm) hộp chống ẩm tại Đà Nẵng

Post Hỏi : Mua ( hoặc làm) hộp chống ẩm tại Đà Nẵng

Em là new member, sắp tới mua lại con D5000 (+ 1 len 18-55) để vọc vạch vào nghề. Em nghe nói máy ảnh dễ bị ẩm mốc, phải có tủ để chống ẩm, mà tủ thì nhiều xiền quá, em có nghe nói có thể dùng hộp chống ẩm, mong các bác tư vấn giúp em.
    1. Nếu mua hộp chống ẩm thì mua ở đâu vậy ạ ? Giá em nó bao nhiêu ạ.
    2. Nếu muốn tự chế thì phải cần những gì? Mua ở đâu mấy thứ đó, nếu được các bác cho em địa chỉ chính xác ạ.
    Mong các bác quan tâm giúp đỡ em, mới vào nghề nên chả biết gì cả. Em search một số chỗ mà thấy mơ hồ nên hỏi lại các bác.
    Cám ơn các bác nhiều

Bác nên tìm lại các thớt trước đây đã nói rất rõ.
    FILM VẪN LÀ SỐ 1

Bác vô trong siêu thị tìm mua cái hộp nhựa có roan cao su - loại chứa thưc phẩm - quan trọng là chọn kích thước sao cho phù hợp, nhớ là ngoài camera và lens bác còn phải dành chỗ cho hộp hút ẩm và đồng hồ đo độ ẩm nữa, sẵn tay bác lấy luôn cái hộp hút ẩm ( trong siêu thị có bán luôn ).
    Bác ghé qua tiệm bán dụng cụ y tế mua cái đồng hồ đo độ ẩm nữa là xong. Mấy thứ này cũng rẻ bèo bác ah.

Quote Được gửi bởi caongtan View Post
    Bác vô trong siêu thị tìm mua cái hộp nhựa có roan cao su - loại chứa thưc phẩm - quan trọng là chọn kích thước sao cho phù hợp, nhớ là ngoài camera và lens bác còn phải dành chỗ cho hộp hút ẩm và đồng hồ đo độ ẩm nữa, sẵn tay bác lấy luôn cái hộp hút ẩm ( trong siêu thị có bán luôn ).
    Bác ghé qua tiệm bán dụng cụ y tế mua cái đồng hồ đo độ ẩm nữa là xong. Mấy thứ này cũng rẻ bèo bác ah.
    Bác cho em cái siêu thị nào được không bác, không tiệm nào cũng được. Em có đi BigC với Co.op mà ko có cái hộp nào to hết bác nà, big C có được 1 cái Lock&Lock mà có 5,5L thôi, không vừa ( giá nó tới 276k luôn :( ) .

Quote Được gửi bởi Leko View Post
    Bác nên tìm lại các thớt trước đây đã nói rất rõ.
    Đã lục tìm trước khi post bài nhưng không có nhiều thông tin bác à, với lại toàn bài cũ nên không còn chính xác nữa, nên em mới mạo muội xin ý kiến các bác

trước sau gì không mua, mua cái 30 Lít, xuống Minh Vương đường PCT, tầm gần 2 củ 1 cái

Đà nẵng thì em bó tay.
    http://trunghuy.com.vn/San-pham/hop-...-chong-be.html

Mua hàng Thái cho nó rẻ mà nó cũng rất kín nữa, phải có roan cao su và lock nó lại cho nó kín nhe bác.
    http://cungcapgiasi.com/hop-nhua-dun...lan-id713.html

Bác mua online thử coi
    http://cungcapgiasi.com/hop-nhua-dun...lan-id712.html
    Được sửa bởi caongtan lúc 09:43 AM ngày 14-11-2013

Anh Đức PCT có bán tủ chống ẩm kìa bác , có 1tr7 cái nhỏ nhất hay sao á , vừa 1 cái body với 2 cái lens