Trang 3 / 6 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 53

Chủ đề: Pentax utility 4 & photoshop - sự khác biệt cần nhìn nhận

@laampv : mình k dùng LR chỉ dùng CS6 thôi :D, chả biết profile j chỉ kéo mầu cho hợp lý thôi

Quote Được gửi bởi nhatdung View Post
    @laampv : mình k dùng LR chỉ dùng CS6 thôi :D, chả biết profile j chỉ kéo mầu cho hợp lý thôi
    Em có thử tạo profiles nhưng do một số hạn chế như màn hình LCD không chuẩn, không có bản màu chuẩn, chưa có kinh nghiệm tạo profiles nên ra thành phẩm không được như ý, cái này em thấy nếu làm chính xác thì hơi khó đó bác ! để bửa nào em rảnhk, sẽ làm lại xem sao !
    xin hãy góp ý chân thành

E cám ơn a Viên. Nhưng mà e cách SG 1000km, cách HN 700km nên chịu ko mượn đc. Vẫn phải loay hoay tìm cách mà chưa đc. :(

Quote Được gửi bởi osalnet View Post
    E cám ơn a Viên. Nhưng mà e cách SG 1000km, cách HN 700km nên chịu ko mượn đc. Vẫn phải loay hoay tìm cách mà chưa đc. :(
    Bạn vào topic này để lấy link down và xem HD cài đặt ! Click
    Thực ra chỉ cần bạn cấm 1 USB vào máy tính sau đó đổi tên USB thành tên là S-SW90 là cài bình thường !
    xin hãy góp ý chân thành

ôi trời e làm đc rồi ạ. Hóa ra là thế mà e cứ loay hoay rồi đổi tên cái ổ CD-Rom. Hix. E cám ơn các bác đã tận tình giúp đỡ e. :D

đêm khuya rảnh rỗi đây là kq:file jpeg của máy K-30-"bên trái" và phần mềm silkypix raw xuất ra jpeg (ko chỉnh sửa)-"bên phải". Có một sự khác biệt rõ rệt :|

phần mềm silkypix cho ra màu xanh lá giống lúc view trên máy :11:
    Được sửa bởi RubikC lúc 03:53 AM ngày 17-11-2013

Cho em hoi Pentax Digital Utility, hien gio ra version nao moi nhat vay? E thay PDU 4 nam 2011.

Quote Được gửi bởi RubikC View Post
    đêm khuya rảnh rỗi đây là kq:file jpeg của máy K-30-"bên trái" và phần mềm silkypix raw xuất ra jpeg (ko chỉnh sửa)-"bên phải". Có một sự khác biệt rõ rệt :|

phần mềm silkypix cho ra màu xanh lá giống lúc view trên máy :11:
    Mình chưa rõ lắm, files Jpeg trên k30 bạn chụp Raw+jpeg hay chuyển ừ files RAW ?
    Bạn nên phân biệt rõ là View trên máy tính hay body nhé !
    Nếu view trên máy tính thì phải xài phần mềm duyệt hình chuyên nghiệp như ACD see chọn chế độ View thì khi đó mới chuẩn màu, không thì Win nó tự decode theo chuẩn thông thường làm ảnh bị mất màu.
    xin hãy góp ý chân thành

@ laampv : acdsee nó chỉ lấy file jpeg preview ở trong file raw để hiển thị, chứ ko phải là nó decode file raw ra như pts, mục đích của raw là để tùy chỉnh màu sắc theo đúng ý mình

Quote Được gửi bởi nhatdung View Post
    @ laampv : acdsee nó chỉ lấy file jpeg preview ở trong file raw để hiển thị, chứ ko phải là nó decode file raw ra như pts, mục đích của raw là để tùy chỉnh màu sắc theo đúng ý mình
    Chính nó đó, nó chính là files Jpeg của máy chụp được ember vào files RAW để xem nhanh trên LCD của body. cũng chính là màu sắc đặc trưng của body ! do đó mục đích là làm sao chỉnh fiels RAW được như body trước, sau đó thì tùy nhu cầu của mình mà thay đổi :D ý mình là vậy ! PDCU giải quyết được việc này !
    Có những hình chỉ muốn tăng sáng tối một chút, hay WB lại mà không chỉnh RAW sao cho đẹp bằng trên body được !
    Được sửa bởi laampv lúc 10:08 AM ngày 18-11-2013
    xin hãy góp ý chân thành

Trang 3 / 6 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... Cuối cùngCuối cùng