Hiển thị kết quả từ 1 đến 3 / 3

Chủ đề: Tư vấn Panasonic GX1 hay Sony Nex 3N

Tư vấn Panasonic GX1 - Sony Nex 3N -Fujifilm X10

Em đang định sắm 1 chú Mirrorless phục vụ đam mê , sau mấy ngày tham khảo lòng vòng trên này với khảo giá thì thấy có 2 em là Lumix GX1 và Nex 3N đáp ứng tiêu chí nhỏ gọn , chất lượng cũng khá ok , giá same same nhau và trong tầm tiền của bản thân.

Mà đang phân vân không biết nên chọn em nào nên muốn nhờ các bác tư vấn cho 2 em này về chất ảnh , công lực của lens kit đi kèm ( 14-42mm với Gx1 và 16-50mm với Nex 3N ) , ưu nhược điểm của 2 con này .

Em thiên về chụp cảnh cũng như đường phố / du lịch thôi , thích nhỏ gọn cho đỡ lỉnh kỉnh , súng to thì ở nhà cũng có rồi nhưng nhiều khi mang đi hơi bất tiện , chưa kể đã vài lần giơ máy lên chưa kịp chụp đã bị mấy bà bán hàng abc xyz chửi cho 1 tràng rồi )

Hehe nói vui vậy thôi , có gì các bác tư vấn cho em xem nên lấy máy nào hợp với tiêu chí của e . Ngoài ra nếu còn con mirrorless nào ngon trong khoảng tiền same same 2 em này ( loanh quanh 8-9tr ) thì các bạn cũng tư vấn giúp e luôn nhé :D
    // có chút bổ sung : Xem xét thêm 1 vòng nữa thì thấy có em Fuji X10 , tuy ko phải là Mirrorless nhưng thấy chất ảnh , thiết kế của em này cũng khá ngon , lại lăn tăn thêm nữa . Các bác tư vấn cho em với :D
    Được sửa bởi paopaobing lúc 04:26 PM ngày 10-11-2013

Súng to nhiều rồi mà bây giờ không biết chọn súng nhỏ àh (đùa thôi).
    Thực ra mấy vấn đề này bạn muốn hỏi thì nên chọn web khác (như tinhte chẵn hạn), ở đây ít ai trả lời lắm.
    Ý kiến cá nhân của mình là nên chọn GX1 vì nhỏ gọn hơn và nhiều nút chức năng hơn, nex phải vào menu chỉnh lâu lắm. Mình đang xài nex f3.

pana gx1 + lumix 20 f1.7 là combo ngon khoảng 9-10tr. (2nd nhé bác).
    nikon d5100 + kit + 35g + 50g + yn 560 iii
    pana gf3 + kit + sig 30f2.8 +sig 60f2.8 + oly 40-150