Trang 2 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 35

Chủ đề: [Review] Panasonic Lumix DMC - LC1 hàng khủng 1 thời.

Mình cũng mới biết em nó trong khoản thời gian gần đây. Seach thì ko thấy ai ở VN bán. Chụp xong mới thấy nó lợi hại lắm.

Con này và con Leica Digilux 2 là một. Chỉ khác đôi chút về ngoại hình. Cả hai con điều khá hiếm ở VN do năm 2003 giá của nó quá cao và máy phim vẫn còn chiếm lĩnh thị trường. Một điều gây ngạc nhiên là hình của nó ra quá chất so với tuổi đời 10 năm của nó.

bác mần con này hết nhiêu.e là fan của micro four thirds,trước e nghe phó giáo chủ chê nó chậm toàn diện.ko biết bác thấy sau

Hôm nay có cơ hội gặp mặt giao lưu với bác nguyenhoanglevi và được sờ tận tay con máy hàng khủng này ^^.

Ấn tượng ban đầu khi mới thoáng nhìn thấy nó thì tưởng là dòng Fuijfilm gần đây với phong cách cổ điển.

Hệ thống điều khiển gần với máy film nên em rất thích. Nhất là vụ xoay khẩu ở lens và chọn tốc với 1 bánh xe, những thao tác rất quen thuộc

Iso máy này rất hạn chế chỉ cho 1 khoảng 100-400 nhưng em nghĩ thế là đủ vì hiện đang dùng K/M 7D mà chả khi nào em đẩy lên iso 800 chụp. Và ảnh chụp iso cao cho ra cái noise rất hay, không biết cho ảnh vào màn hình lớn thì trông thế nào. Chụp BW chắc cũng là 1 lợi thế của máy này!

Với thân hình nhỏ gọn và dải tiêu cự rất ngon 28-90 (với film 35mm) thì dân chụp streetlife phải khoái lắm.

Bác nguyenhoanglevi cũng chỉ cho trò lấy nét chế độ MF với khả năng phóng đại khá hay

Em chỉ ước 1 điều là ống ngắm của con này là ống quang thì hay biết mấy :D

Nói chung là em kết là rất kết con máy này.

Hi vọng em xí được 1 chân khi bác nguyenhoanglevi muốn chuyển nhượng nó :P

Con máy này giá cũng rất cao ở nước ngoài,ví dụ bên Tàu.Nếu kèm len 28-90 thì có khi lên đến hơn 10tr.giá ko rẻ cho 1 máy đời sâu.D2h e vừa mua lại cũng ko mắc bằng.con này ở VN thì hiếm như sao ban ngày rồi.chúc mừng bác chủ sở hữu của độc!!!!

Góp ý chủ topic cái filer hiệu Heliopan của Đức, chứ không phải Helipion nha. Em này còn dữ dằn hơn cả B+W nữa, nhưng rất khó kiếm, chỉ phổ biến ở nước ngoài thôi.

Thể theo yêu cầu em pót tiếp hình. Để tính trung thực cao em xin post hình nguyên bản. 1 số hình crop cho bố cục đẹp.

Trắng đen trên máy.
    Hand-on, tốc 1/4s (body có chống rung nha, hàng kịch độc vào năm 2003)

Chi tiết kiểu này thì L,N ghé lót gạch xem nhé. Hihihihi. Em sắp xây nhà, các bác thông cảm.

Tuy WB để ở mode A nhưng màu vẫn ấn tượng. Hiện tượng ám màu ít thấy. Sat của lens khá tốt.

Panasonic LUMIX LC1 chụp rất đẹp
    Được sửa bởi tantien lúc 11:11 PM ngày 09-03-2014

Thấy bác tientan đang rao bán cái này ở chỗ xyz. Hihihihi.
    Nói nhỏ với bác là người bán cho em máy này là một cao thủ có "nội công thâm hậu" và cao niên về ảnh ọt. Kiến thức các loại máy độc, máy edition thì chắc ít người theo kịp. Thấy bác CM mà em chạnh lòng.

Trang 2 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng