Trang 6 / 10 Đầu tiênĐầu tiên ... 45678 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 51 đến 60 / 91

Chủ đề: Liệu Sony A7/7R sẽ là the King của các dòng máy???

http://www.flickr.com/photos/62012857@N05/
    Quote Được gửi bởi petertruong83 View Post
    Mình cũng không rõ có chính xác không nhưng mình hay vào flickr forum tham khảo, người nước ngoài thường ng ta có nhận xét khách quan ít thiên vị như ng V . Nhưng mấy bác đấu đá nhau làm chi cho mệt lúc nó xuất ra rồi sẽ rõ trắng đen thôi )
    Nếu có tiền, mình mua ngay cái A7 này ko suy nghĩ... Mua là mua vì cái body sensor FF, còn dòng lens hỗ trợ máy này vui lòng hên xui. Nếu bán được, Sony sẽ nghiên cứu sx ra nhiều lens khủng khác, còn ko thì lập dàn cầu mưa :D. Khoan đã tính chuyện lai căng dòng lens MF khác.
    Mình ko ném đá body này, chỉ đưa ra những tham khảo trong ngành Y về việc tín nhiệm các cấp độ nghiên cứu và ứng dụng trong thực tế. Trên diễn đàn, thấy các bạn khác hay tham khảo Dxo như là chỉ số để mua máy, và phong cho nó là King..., lúc D800 mới ra, mình cũng đã sở hữu và hiểu được vì sao mà nó Dxo max, sau này đọc lại thiết kế nghiên cứu của nó và ko bao giờ vào xem nữa.
    Quote Được gửi bởi devil_kts View Post
    Tranh luận chớ nên nhục mạ người khác ^^. Có thông tin nào công nhận là "cả làng công nghệ công nhận uy tín phân tích sensor" không bác, hay tự bác cho là vậy?
    Chắc bác baden quen ở diễn đàn khác, nên nhầm tưởng trình độ anh em ở diễn đàn này cũng giống như thế...

Quote Được gửi bởi sonynexvn View Post
    Sony hướng đến lượng khách hàng nhu cầu dòng máy nhỏ gọn , chứ nói king thì không đúng
    Hoàn toàn đồng ý với bác! Các dòng sản phẩm của các hãng lớn luôn được nghiên cứu để phục vụ đối tượng khách hàng mà họ quan tâm. Thực tế, có sự lệch lạc khi nghiên cứu và kết quả thu được... nhưng đó là may mắn.

Quote Được gửi bởi thomasfrance View Post
    Nói chung là dòng này dành cho ai chơi ảnh, muốn nhỏ gọn thôi. Anh em làm nghề họ ko chơi vì dòng Sony khó bán để lên đời (dòng A7 kiếm đúng người bán nhé, gia đình họ ko chơi dòng mắc này, anh em Sony lại ít) với lại họ làm nghề này cũng phải có tí bên ngoài (máy to, lén trắng..., đại loại thế) vì cô dâu chú rể ko rành máy là đa số. Chỉ các anh em thích ảnh, cần nhỏ gọn, ko quan trọng bên ngoài mới chơi dòng A7 này, T nghĩ thế. Chính vì thế thật sự cũng kén người chơi dòng này ở VN lắm. Tuy nhiên T thích dòng này và đang chờ nó ra thực nghiệm. Đang lăn tăn con này và 6D cũng các lý do trên.
    -Cái bác nói chỉ đúng với thị phần VN khi mà người làm nghề như bác nói hầu hết là chụp ảnh thuê, chụp ảnh bộ, chụp ảnh cưới và xu thế khách hàng VN là thik thương hiệu có sẵn là Ca-Ni với máy to, súng dài và một phần lớn các thanh niên chả phải làm nghề nhưng cầm bộ gear to nặng để lòe gái. Sony làm máy này hướng tới các NAG chuyên nghiệp , chuyên chụp đường phố, phóng viên thời sự (phóng viên thời sự ở VN khá nghèo nên hầu hết dùng máy ko đến FF), các dân chơi có tiền muốn đi du lịch muốn nhỏ gọn và những người đam mê công nghệ. Thị phần này hiện h đang rất ít ở VN nhưng ở nước ngoài thì rất rất nhiều nên Sony nó ăn tiền ở các thi trường đó chứ trông vào thị trường VN thì nó sập tiệm.
    Được sửa bởi brandy_bj lúc 09:23 PM ngày 12-11-2013
    A7R ll + A7K
    Zeiss (16-35/2.8ZA Loxia21-50 FE35/1.4ZA Batis85 135ZA)
    Roto light - Neo

Đúng vậy, ở vn nói vn thôi. Nước ngoài nhiều lựa chọn hơn. Y như xe vậy, hai bánh thì honda, 4 bánh toyota là do dễ sửa, bán... Chứ vn đa số phong trào, mà ko theo phong trào thì thua thiệt vì bán dễ mất giá, chính T cũng lưỡng lự 6d và a7 là vậy. Thông số mọi thứ khoái a7 lắm, sợ nâng cấp bán còn phân nữa thì khiếp hic.

công ngận chơi sony mua được cái lens thấy rấy hả hê.

Mượn hình của bác PeterPham này các bác !

D200 AF 28-80

Hình demon của bác PeterPham e thấy trên facebook bác ấy. Sony a7 và cz 35

D200 AF 28-80

Sony ra cái này cho dân chơi như bác peter và các bác kha khá thóc, mà công nhận giá ngon, cấu hình đỉnh

Và trêu ngươi mấy bác thợ ảnh, thèm nhưng chả dám sắm vì sợ lỗ và sợ ế vì khách chê súng nhỏ, quay về với 40d 50d d90 d300 lì lợm hầm hố thôi, chứ vác 5d23 đi chụp show cưới 8 triệu thì xót máy lên shot lắm lắm

Mà giờ dân người ta giàu rồi, người chơi ảnh thì nhiều chứ thợ thì bao nhiêu. Ảnh cưới họ còn tự chụp nữa thì thợ giờ ế thấy rõ

Sony thật hay, Còn sản xuất dc cả sensor bán cho các hãng, có vẻ như công nghệ sony đang đi trước nhưng ko tranh miếng bánh ngta đang nhai, uýnh vào thị phần bỏ ngõ, tạo ra sự khac biệt với phần còn lại, chả thèm cạnh tranh ca ni làm gì chẳng hạn pentax samsung tranh crop với ca ni

Bác chủ thớt nói nó King cũng chẳng sai trên 1 khía cạnh, 1 mình 1 ngựa dạng này

1 thread toàn chém gió vô bổ rồi dẫn đến chửi nhau không có tý chất lượng kỹ thuật nào!!!

1 là nó ở "tán gẫu" 2 là phải closed vì lạc chủ đề vậy mà MOD vẫn để nguyên thì chỉ có 1 khả năng lớn là "chẳng ai thèm quan tâm đến Box Sony nữa" chăng???!!!
    Cầm máy chụp hình mà nói là "sáng tác" khác nào thằng nhóc chỉ bản đồ kêu "tìm ra Châu Mỹ"

Quote Được gửi bởi kimkwanlee View Post
    1 thread toàn chém gió vô bổ rồi dẫn đến chửi nhau không có tý chất lượng kỹ thuật nào!!!

1 là nó ở "tán gẫu" 2 là phải closed vì lạc chủ đề vậy mà MOD vẫn để nguyên thì chỉ có 1 khả năng lớn là "chẳng ai thèm quan tâm đến Box Sony nữa" chăng???!!!
    -Hehe, e đồng ý closed cái thớt này ạ...
    A7R ll + A7K
    Zeiss (16-35/2.8ZA Loxia21-50 FE35/1.4ZA Batis85 135ZA)
    Roto light - Neo

Mấy bức demo của bác Peter Phạm quá đẹp, cảm biến FF của sony rơi vào tay bác Peter Phạm như diều gặp gió vậy, độ sắc nét, chi tiết vùng sáng tối, màu mè lên k còn gì để chê...Cái Dynamic range của nó rộng thật...Nước miếng nước mồm nhảy từa lưa rùi )
    Em xài Sony nhưng em cực yêu bạn ILO AC&T vì bạn ấy chụp hình gái rất đẹp, art và pro

Trang 6 / 10 Đầu tiênĐầu tiên ... 45678 ... Cuối cùngCuối cùng