Trang 1 / 8 123 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 75

Chủ đề: NX10 + Pencake 30 - nội lực thâm hậu trong vẻ ngoài như đồ chơi.

NX10 + Pancake 30 - nội lực thâm hậu trong vẻ ngoài như đồ chơi.

Hay mình có thể nói rằng NX10 + Pancake 30 - vô đối trong tầm tiền.
    Được sửa bởi mepostphoto lúc 07:37 PM ngày 14-11-2013

bao nhiêu tiền mà vô đối bác

Em không biết giá thị trường của em này hiện nay là bao nhiêu nữa nhưng lúc trước giá em mua mới fullbox cũng mềm vì hầu như chả ai để ý đến combo này cả. Em chỉ là người thích sưu tầm và chơi ảnh siêu nghiệp dư thôi và rất lười chụp ảnh, một năm cầm máy đi chụp chắc độ trên dưới chục lần à, chỉ có cái thú là là khoái test máy và ống kính thôi.

Em không biết anh em đánh giá sao chứ theo đánh giá của riêng em thì đúng là combo này là vô đối trong tầm tiền nếu giá thị trường hàng xài rồi hiện giờ tầm trên dưới 10 triệu đồng. Thú thật em cũng đã lăn lóc qua đủ loại máy DSLR bác à, nói chung là đủ cả, đầu tiên là Sony Alpha, rồi đến Pentax, Samsung, Nikon, Canon với rất nhiều các đời lens khác nhau nên nhận xét của em chỉ dựa trên những gì em đã trải nghiệm thôi nhé, có thể là khác với trải nghiệm của các bác

dưới 6tr là em có thể mua 1 bộ gần như vầy cho bác

Nếu vậy thì còn gì bằng, mà combo này của dòng máy nào vậy bác, chắc chắn không phải Samsung rồi. Bác có thể giới thiệu cụ thể chút cho em với để em thử nghiệm xem sao chứ em đã nghiên cứu và test kỹ tất cả các tên tuổi khác rồi, không tìm đâu ra ống fix có AF trong tầm tiền này, trong tầm tiêu cự này với độ mở f2 (và phải nét ngay tai f2 nhé) như ống Nx 30 f2 này đâu.

Ngoài ra độ nét rìa, độ trong trẻo và mịn màng, viền tím, khả năng tái tạo màu sắc trung thực của ảnh chụp bằng ống này, độ gọn nhẹ cơ động cao ...thì đúng là vô đối trong dòng ống kính tiêu cự từ 30 trở xuống và độ mở lớn từ f2 trở lên.

Cụ thể em đã từng chơi qua rất nhiều dòng máy số nên đưa ra nhận xét như vầy - bác lưu ý dùm vẫn là do em trải nghiệm thực tế nhé chứ không tin hoàn toàn vào bất kỳ những trang Review tên tuổi như Dxomark, Photozone, Dpreview... nhưng em thấy hoàn toàn tương đồng so với những trải nghiệm của em.

Đấy là mới xét trên khía cạnh ống kính thôi nhé, còn body nữa, em sẽ nhận xét sau vì ưu tiên ống kính trước do ống kính quyết định chất ảnh nhiều hơn body nhé.

Niềm ao ước của e đây...giá amazone quá thơm...228 đồng,chính hãng việt nam thì hơi cao

Trang 1 / 8 123 ... Cuối cùngCuối cùng