Trang 2 / 8 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 75

Chủ đề: NX10 + Pencake 30 - nội lực thâm hậu trong vẻ ngoài như đồ chơi.

Quote Được gửi bởi mepostphoto View Post
    Chỗ này là cảng Vũng Rô phải ko bác ? Bác đang đứng trên đèo Cả nhìn xuống nhỉ.

Chính xác đó bác ơi, mà bác có hay đi lang thang đây đó không? cảng này nhìn ở ngoài còn đẹp hơn nhiều. Dãy núi phía xa là núi Đá Bia che chắn cho cảng nên đứng từ đèo Cả nhìn xuống phong cảnh hữu tình cực đẹp. Hình này chụp trong chuyến lang thang miền Trung của em hồi Tết.

Em nói tiếp về bộ combo này nhé.

Ngoài ống kính ngon thì body cũng cần phải ngon nữa thì mới đủ, mà body ngon thì phải hội đủ các yếu tố như cảm biến ngon, hệ thống đo sáng và lấy nét tự động cũng phải ngon, AWB và hệ thống tinh chỉnh cân bằng trắng cũng phải ngon luôn. Mà em NX10 này hội đủ cả, em kết nhất ở khoản đo sáng và lấy nét tự động cộng với cân bằng trắng tự động rất tốt, có lẽ là do hệ thống lấy nét theo tương phản của Samsung làm khá tốt, hầu như NX10 lấy nét tự động và đo sáng rất chính xác không bị quá chênh sáng nhiều. Ngoài ra thiết kế body cũng rất hợp lý và khoa học nữa, có đầy đủ yếu tố như một máy DSLR thực thụ như hệ thống chỉnh cân bằng trắng bằng ma trận và độ K, đặc biệt chế độ AWB của NX10 hoạt động cũng rất tốt trong những điều kiện ánh sáng khó và phức tạp. Có một cái hay ở dòng NX này là ống ngắm điện tử, có tác dụng chống rung rất tốt nếu so với chụp bằng live view do khi ngắm chụp mình áp sát máy vào mặt nên giúp chống rung tốt chứ chụp bằng liew view thì tốc phải hơi cao chút. Còn chế độ chụp live view cũng rất tốt, lấy nét và chụp cũng rất nhanh hầu như ít có độ trễ.

Để bữa nào vào góp vui với bác ^^
    http://www.nhattao.com/threads/nex-3...mb-pro.2313252

Chắc còn ít bác giữ combo này lắm đây. 1 combo chuyên trị đi lang thang tuyệt vời. Chụp được đủ mọi thể loại mà không bị chú ý hay phiền toái như DSLR to to.

NX10-kit

Tiếp ống 30 đi các bác ơi, chẳng lẻ không ai còn ống này sao.

Quote Được gửi bởi mepostphoto View Post
    Tiếp ống 30 đi các bác ơi, chẳng lẻ không ai còn ống này sao.

[/IMG]
    Việt Nam đào đâu ra cái ống này bác ơi :D

Chắc cũng ít bác giữ em 30 này, thôi chơi luôn đủ loại lens luôn cho vui :11:. Theo test của em thấy kit 18-55 của Samsung chụp ngon lắm, có thể nói nét ngay ở khẩu lớn nhất luôn, đặc biệt ở dãi tiêu cự từ 28->30 với khẩu từ 5.6->8. Em này nếu so với kit khác thì ngon nhưng ống hơi dài nên sau này Samsung ra thêm kit 20-50 gọn hơn và chụp còn ngon hơn nữa tuy góc hơi hẹp hơn chút. Em cũng đã từng chụp qua rất nhiều kit và có nhận xét như vầy (có thể nhận xét của em khác các bác nhé):

Nét nhất phải kể đến kit SAM 18-55 của SONY, kế đến là kit Samsung NX 18-55 rồi mới đến kit 18-55 của Nikon, rồi đến kit 18-55 Pentax, kit 18-55 non IS của Canon. Tuy nhiên sau này rút kinh nghiệm nên Canon ra loại kit 18-55 IS rất ngon, có lẽ chỉ thua kit 18-55 Sony thôi.

À mà còn nữa, dòng NX được Samsung chế thêm Adapter PK-NX nên có thể dùng được tất cả ống ngàm K của Pentax nhé, tuyệt vời luôn. Ngàm nối xịn do Samsung làm luôn, rất chất và có luôn vòng chỉnh khẩu trên ngàm luôn nên dùng được cả các lens Pentax ngàm K không có vòng chỉnh khẩu trên lens.

1 tấm chụp với Adapter PK-NK và lens Sigma for Pentax (công nhận cái chất đậm đà của Sigma kết hợp với NX10 cũng ngon):

Lầu Tứ Phương vô sự - Thành nội Huế.

Trang 2 / 8 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... Cuối cùngCuối cùng