Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 12 / 12

Chủ đề: [Hỏi] Vấn đề chụp khẩu to xoá phông với flash

Quote Được gửi bởi mgdaubo View Post
    hi các bác, mình cũng đang rất thắc mắc về cái vụ flash HSS để xóa phông lúc trời nắng này, search nhiều rồi mà thấy nhiều ý kiến trái ngược nên vẫn ko thông được :D

mình dùng D90, nhu cầu bây giờ là muốn làm con flash với cái trigger để đi chơi biển tự chụp với bạn gái thôi. Đang lăn tăn con YN560iii vì kinh phí hạn hẹp. Mình ko quan tâm TTL, nhưng cần HSS để mở khẩu lớn xóa phông. Biết là YN560iii ko có TTL cũng ko có HSS, nhưng search trên này thấy có bác nói YN560iii dùng với trigger YN 622 thì đánh HSS ngon, ko biết đúng ko, bác nào dùng rồi confirm giùm mình phát (mình nghĩ chắc nhiều bác dùng YN560iii với D90).

Vì kinh phí hạn hẹp nên nếu cái giải pháp YN560iii kia ko được thì nhờ các bác tư vấn cho con flash với phụ kiện nào đánh được HSS off camera.
    - Dùng flash cóc để làm commander có đánh HSS được ko?
    - nếu phải thêm trigger thì con vào rẻ nhất.
    Nhu cầu của mình chỉ là tự chụp chơi nên ko yêu cầu chất lượng cao, 1 flash off là được rồi, ko muốn dùng ND filter.

Cảm ơn các bác trước :D
    Bác đang dùng d90 thì không cần mua trigger vì d90 có chức năng commander và wireless flash, body cũng hỗ trợ HSS, bác cần mua 1 cái flash có HSS, vd: YN568, nissin di700, sb700, sb800,...
    Trigger yn622 hỗ trợ hss với điều kiện cả body và flash đều có hss, nếu body hoặc flash không có chức năng hss thì đánh bằng ....niềm tin

Quote Được gửi bởi natasa9x View Post
    Tùy theo as .làm sao tới tốc độ ăn đèn là được
    Nhưng khuyên nên xài hất sáng hay đèn hss chứ nd bất tiện nhiều và giảm chất lượng hình rất nhiều !!!!!
    100% chuẩn dùng HSS trên đèn để đảm bảo bù sáng cho mặt mẫu mà vẫn giữ được ánh sáng môi trường xung quanh

Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12