Trang 10 / 151 Đầu tiênĐầu tiên ... 891011122060110 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 91 đến 100 / 1503

Chủ đề: Góc ảnh Pentax K-3 ( Sự trở lại của King )

Pentax k-3 với Sport photography.
    Từ trước tới giờ chúng ta đều nghĩ Sport không phải là sân chơi của Pentax, nhưng với k-3 thì các bác có thể tự tin tác nghiệp (2 thẻ nhớ, tốc độ lấy nét cực nhanh, Fps như súng tiểu liên, White Balance chuẩn như Lê Duẩn)
    Còn đợi gì nữa ... hãy xách k-3 lên và điiiiiii

Pentax k-5-10-MX . Lens DA*

K-3 chính là cú nước rút của Pentax vào cuối năm 2013

Anh rất ít khi tăng tốc, nhưng mỗi lần đều cho các chú khác hít khói ...

Quote Được gửi bởi lehuyen View Post
    Em chưa nắm đc bác đang nói đến tấm hình nào cơ ạ @@ em đều lựa chọn rồi mới up lên đây đấy chứ
    Cái tôi nhà pentaxian quá lớn, ngay cả đại gia pentax cũng thế thảo nào ko ra nổi FF

@lehuyen: e xin phép bình ảnh mang tính chất đóng góp ạ, mong bác đừng giận

Khi em xem ảnh, em thường tìm 2 điều sau:
    - Nội dung: mang tính thông tin (informative) hay có tính kể chuyện (story telling), hoặc cả 2. Ảnh thứ nhất HDR thì em có thể xem như có tính thông tin, ảnh thứ hai thì tính thông tin cũng rất yếu, xem như ít có nội dung.
    - Kỹ thuật: ánh sáng, màu sắc và bố cục tốt thế nào. Ảnh thứ 2 thật sự đập vào mắt đầu tiên là 2 vùng đen của cây dừa, các chi tiết khác cũng rối rắm, không hề có một subject gì đó cụ thể và nổi trội.

Sự kết hợp tốt của 2 điều trên sẽ tạo một bức hình tốt ạ, và ngược lại.

@maradonadiego: Em nghĩ việc nhận xét cái tôi của ai đó khi thậm chí là chưa gặp mặt, thì kỳ lắm ạ.

Gửi các bác tí xanh xanh cho mát...

Có lẽ cậu ấy cho xem khả năng bôi xóa mấy người ngồi trên ghế mà không ai phát hiện ra chăng ? Mềnh đã quay lại công viên này kiểm tra các hàng gạch lát dưới ghế và sau lưng ghế, nó ko xộc xệch như trong hình :-))...

Quote Được gửi bởi Han Lee View Post
    Có lẽ cậu ấy cho xem khả năng bôi xóa mấy người ngồi trên ghế mà không ai phát hiện ra chăng ? Mềnh đã quay lại công viên này kiểm tra các hàng gạch lát dưới ghế và sau lưng ghế, nó ko xộc xệch như trong hình :-))...
    Bác cần em đưa hình gốc ko, nó cũng bị xộc xệch y chang vậy, em chả đụng gì vào phần đất tấm hình :<
    Ảnh thứ 2 thật sự đập vào mắt đầu tiên là 2 vùng đen của cây dừa, các chi tiết khác cũng rối rắm, không hề có một subject gì đó cụ thể và nổi trội.
    Cám ơn bác góp ý, em sẽ ghi nhận
    Nhưng về vấn đề ảnh thứ 2, vùng đen của cây dừa là e đã qua hậu kì và cố tình làm nó đen như thế. Chủ thể e nhắm đến là 2 cây dừa (chính xác là 2 cây dừa ko chi tiết) nên e đã chụp ngược sáng như thế để về nhà làm cho nó mất hẳn chi tiết luôn. Nếu mà nó thực sự đập vào mắt bác thì nó đã đúng chủ ý của em, mỗi người cảm nhận khác nhau mà bác.
    @maradonadiego: em ko biết bác đang cố thể hiện điều gì, em ko hiểu comment trên và đang hỏi lại để rút kinh nghiệm, và nhận đc 1 cái comment nhận xét về cái tôi ? liên quan gớm ạ

Bác LeHuyen phải cảm ơn kidmouse vì đã nhận xét rất trung thực, điều này sẽ giúp bác tiến bộ hơn.
    Về tấm hình 2 cây dừa thì em đoán chủ ý của bác là lấy 2 cây đó tạo 1 cái frame, nhưng bức hình lại không có chủ thể chính, nên vô tình đã làm cho 2 cây dừa đó thành chủ thể ( Và dĩ nhiên là chưa đẹp). Nếu bác lấy 2 cây dừa làm frame, ghế đá ở giữa có 1 đôi tình nhân hay 1 nhân vật gì đó thì bức hình sẽ đỡ vô hồn hơn.
    Chúc bác chụp được nhiều hình đẹp, và quan trọng hơn là cứ phải chụp thật nhiều thì mới đẹp được. Lý thuyết vẫn chỉ là lý thuyết, cứ phải thực hành mới thấm được hii

@commando: em có ghi nhận rồi bác :P

Hôm qua ko chụp dc mẫu teen, nên ae chụp mẫu ...ty và bất cứ cái gì chộp dc, at High-end Coffee
    [IMG] _IMG0730 by saycheesehihi, on Flickr[/IMG]
    [IMG] _IMG0729 by saycheesehihi, on Flickr[/IMG]

Trang 10 / 151 Đầu tiênĐầu tiên ... 891011122060110 ... Cuối cùngCuối cùng