Trang 6 / 151 Đầu tiênĐầu tiên ... 456781656106 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 51 đến 60 / 1503

Chủ đề: Góc ảnh Pentax K-3 ( Sự trở lại của King )

Mấy ảnh trên không biết có chụp với 3 lens DA xuất sắc của Pentax không nhỉ gồm 16-45, 50 1.8 và 50-135. Bác nào có máy trước vui lòng test thử và gửi dùm mấy ảnh nhé. Mình nghĩ chụp với 3 ống này sẽ cho thấy sức mạnh đáng nể của K3 đây.

Dạ em có hình K-3 với 50-135 , đưa lên bụp và up fb. Còn hình mẫu thì cuối tuần này sẽ có nhé các bác.
    Pentax k-5-10-MX . Lens DA*

Em thì nghĩ với bất cứ lens nào, thì K3 cũng sẽ giúp chất lượng ảnh tốt lên thấy rõ, chủ yếu là nhờ vào 3 yếu tố sau:
    - Tháo filter AA giúp ảnh có micro contrast và chi tiết rất tốt
    - White Balance chính xác hơn nên ảnh bớt bị ám màu
    - Sensor và bộ xử lý ảnh mới giúp sự tương quan giữa các màu sắc, độ tách bạch màu rất tốt và dễ chịu.

Cho dù em test với các lens bác mong muốn, nhưng style chụp của mỗi người đều khác nhau, nên theo ý e nghĩ điều đó cũng không thật sự hữu ích.

Em vừa đi chụp phóng sự cưới ở một resort ở Phan Thiết, cầm 2 máy K5 và K3 song song, và thật sự em thấy rõ nhất là với những tình huống K5 rất chật vật để lấy ảnh tốt, K3 làm tốt hơn rất nhiều. Khả năngcủa K3 phải được trải nghiệm chứ ko chỉ xem review

@smiling man: Skin lên rất tốt ạ :p

Một khám phá thú vị nữa là ảnh trắng đen từ K3 cũng lên rất tốt.

Quote Được gửi bởi kidmouse View Post
    Em thì nghĩ với bất cứ lens nào, thì K3 cũng sẽ giúp chất lượng ảnh tốt lên thấy rõ, chủ yếu là nhờ vào 3 yếu tố sau:
    - Tháo filter AA giúp ảnh có micro contrast và chi tiết rất tốt
    - White Balance chính xác hơn nên ảnh bớt bị ám màu
    - Sensor và bộ xử lý ảnh mới giúp sự tương quan giữa các màu sắc, độ tách bạch màu rất tốt và dễ chịu.

Cho dù em test với các lens bác mong muốn, nhưng style chụp của mỗi người đều khác nhau, nên theo ý e nghĩ điều đó cũng không thật sự hữu ích.

Em vừa đi chụp phóng sự cưới ở một resort ở Phan Thiết, cầm 2 máy K5 và K3 song song, và thật sự em thấy rõ nhất là với những tình huống K5 rất chật vật để lấy ảnh tốt, K3 làm tốt hơn rất nhiều. Khả năngcủa K3 phải được trải nghiệm chứ ko chỉ xem review

@smiling man: Skin lên rất tốt ạ :p

Một khám phá thú vị nữa là ảnh trắng đen từ K3 cũng lên rất tốt.

Em nghĩ là đúng đó, muốn biết thế nào phải tự trải nghiệm, chứ nhiều khi cầm về chụp khôgn như người ta, hay là người ta review lại chụp không như mình; thế có mệt không.

:D ảnh trên thần thái tốt ghê.

Không biết các bác thế nào, chứ e rất khoái 1 số filter của máy Pentax. K3 có tốc độ processing nhanh hơn nhiều nên thỉnh thoảng em có apply filter ngay lúc chụp mà ko phải chờ lâu.

Lens 16-50 và filter Toy với màu ám đỏ.

Chờ 5 năm nữa K3 sẽ hạ, em sẽ làm 1 em. Hic hic, số khổ

mình cũng nhất trí quan điểm là phải có body trên tay tác nghiệp mới rõ được khả năng cũng như sức mạnh của K3...dù K gì đi nữa cũng chỉ là thiết bị, người sử dụng thiết bị mới quan trọng...người nào kỹ thuật tốt, hiểu rõ mạnh yếu thiết bị của mình mới có thể khai thác tốt những gì m có trong tay :D...ko có thiết bị nào là hoàn hảo cả :D

con này ra đời nhưng pen vẫn k có con fullframe nào nhỉ

Tốt quá, thấy việc lựa chọn Pentax làm hệ thống đầu tiên có vẻ hợp lý thật. Không đc biết đến nhiều như Canon với Nikon nhưng Pentax làm được nhiều quá (hay các bác chụp và hậu kỳ quá tốt nhỉ)
    Nhưng mà nhìn topic nhiều hình đẹp. Nghĩ lại mình mà nản, cầm máy gần 2 năm 10k shot mà toàn chụp teen xóa phông. Hình chả có hồn chả thấm được. Chỉ như hình lưu niệm =.=!

Hàng K3 đợt hai đã về, thân mời các bác post hình với em cho vui ạ.
    @TheVKA: em nghĩ nếu bác đã có suy nghĩ như vậy, thì cứ chụp thử subject khác xem thế nào ạ. Một ngày sáng sớm, chiều tà ánh sáng đều đẹp, trong nhà ngoài ngõ chỗ nào cũng có thể chụp được mà ạ.

Vào cao nguyên đá...

Trang 6 / 151 Đầu tiênĐầu tiên ... 456781656106 ... Cuối cùngCuối cùng