Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 10

Chủ đề: Xin phần mềm đọc seri body

Exclamation Xin phần mềm đọc seri body

Em mới tậu ông già 5D, thấy các bác bảo phải kiểm tra xem seri trong máy và trên body có trùng nhau không mà không biết phải làm cách nào.
    em cài DPP trong đĩa theo máy mà ko đc. các bác có link không cho em xin với nhé. tks các bác.
    Còn Gà Lắm...

Bác chụp ảnh xong view metadata bằng Bridge là thấy

Hôm trước đi mua 5D2 mình check hầu hết đều ko trùng seri trong và ngoài máy, mặc dù máy rất mới, tìm mãi mới đc 1 em trong ngoài trùng nhau, mình dùng pm EOSMSG, 5D chắc hơi khó

Nếu bác có lightroom thì dùng nó xem được mà, trong phần Metadata ở Library ấy.

Quote Được gửi bởi xversion1 View Post
    Bác chụp ảnh xong view metadata bằng Bridge là thấy
    Em view bằng bridge thì ko đúng bác ạ.
    Quote Được gửi bởi thanhnahn View Post
    Nếu bác có lightroom thì dùng nó xem được mà, trong phần Metadata ở Library ấy.
    Em ko có Lightroom bác. Hay em post tấm ảnh gốc lên nhờ các bác check hộ đc ko ạ?
    Còn Gà Lắm...

Quote Được gửi bởi haiconbx View Post
    Em view bằng bridge thì ko đúng bác ạ.

Em ko có Lightroom bác. Hay em post tấm ảnh gốc lên nhờ các bác check hộ đc ko ạ?
    Không đúng thì bác mua phải máy chế rồi

Quote Được gửi bởi xversion1 View Post
    Không đúng thì bác mua phải máy chế rồi
    đây bác. làm gì có seri tận đầu 9
    Còn Gà Lắm...

Quote Được gửi bởi haiconbx View Post
    đây bác. làm gì có seri tận đầu 9
    Body serial nằm kế hàng cuối đó bác.

Quote Được gửi bởi svetmet View Post
    Body serial nằm kế hàng cuối đó bác.
    Vậy là sao nhỉ. Em check mấy con từ đầu 2-4 toàn ra số có 8 số mà thông thường seri ở body là 10 số. Không giống như số seri ghi ở đít máy. Hỏi ng bán thì bảo số này ko liên quan đến seri máy bên ngoài vì dòng 5D khó check đúng seri bằng ảnh. Họ vẫn bảo đảm hàng chưa sửa chữa bên trong. Mà em tháo cái nhựa ống ngắm ra thì thấy ốc vẫn còn zin ko có dấu hiệu tháo. Mấy con ốc phía trước gần ngàm ống kính cũng nguyên, duy nhất có mấy ốc ở đít có dấu hiệu hoen rỉ. Bác nào cao thủ về 5D vào giải thích hộ em đc ko ạ?
    Được sửa bởi haiconbx lúc 09:00 AM ngày 02-11-2013
    Còn Gà Lắm...

Người bán nói số check ảnh ko liên quan đến ở ngoài body là thấy vớ vẩn rồi. Bây giờ bác dùng thêm 1, 2 phần mềm nữa Check, ACDSee Pro, Opanda... bác tìm Google ấy, nếu không cái nào trùng là máy thay main rồi. Thật ra bác Check Bridge là chuẩn rồi, cẩn thận thì test lại thôi.
    Còn cái vụ ốc ếch thì chúng nó có 1 tỷ cách tháo không để lại dấu vết nên bác khỏi xem ốc đi.