Trang 3 / 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 44

Chủ đề: (Nhờ thông não) Focus Peaking

Quote Được gửi bởi thomasfrance View Post
    T chơi cả hai 7D và Nex 5N, T thích cái MF của Nex hơn Canon nhiều. Với Canon nó cũng phóng to hình nhưng có 2 cấp bậc, bấm 2 cái phóng to lên, chỉnh nét xong phải bấm thêm phóng lần nữa nó mới trả lại hình ban đầu đầy đủ như cũ. Còn nex thì phóng to lên, canh vô mắt mà focus peaking, sau đó nhấp nút chụp là nó tự trở lại hình full ban đầu, lúc này chỉ bố cục và chụp mà thôi. HƠn nhau ở cái chổ peaking ấy, vì T bị cận, đeo kính nên khi có peaking thì chỉnh dễ dàng hơn. Bằng chứng là giờ ko biết lên FF cách nào luôn, 6D hay chờ Sony A7 ra vì T có bộ canon và T* MF cho sony.
    700d nó có cảm ứng, chọt vào chỗ nào lấy nét chỗ đó, rồi zoom to lên và xoay vặn thấy nét là bấm cò thôi đâu cần làm gì nữa, đảm bảo chụp tấm nào nét tấm đó.

Còn nex nếu chỉ dựa vào peaking color thì chưa đủ, bởi vậy nó mới thêm cái zoom cho nó chắc ăn, chụp với nex nếu zoom thì cũng 10 ăn đủ 10

Vấn đề mình muốn nói ở đây là mình thích cách zoom của canon, chứ hiện thời mình vẫn còn đang giữ con nex 5R (vì nó chơi dc tất cả các lens MF)

Quote Được gửi bởi anhvu841 View Post
    700d nó có cảm ứng, chọt vào chỗ nào lấy nét chỗ đó, rồi zoom to lên và xoay vặn thấy nét là bấm cò thôi đâu cần làm gì nữa, đảm bảo chụp tấm nào nét tấm đó.

Còn nex nếu chỉ dựa vào peaking color thì chưa đủ, bởi vậy nó mới thêm cái zoom cho nó chắc ăn, chụp với nex nếu zoom thì cũng 10 ăn đủ 10

Vấn đề mình muốn nói ở đây là mình thích cách zoom của canon, chứ hiện thời mình vẫn còn đang giữ con nex 5R (vì nó chơi dc tất cả các lens MF)
    Công nhận đối với các thành phần ôm bom cảm tử kiểu này thì phí lời giải thích quá, đúng là nước đổ lá môn, ngu lâu dốt bền khó đào tạo, bới vậy bác xài canon là đúng rùi ạh, tại sony chỉ dành cho những người biết thưởng thức cái đẹp, biết rõ thế mạnh của sony, chứ bác xài sony e thấy phí quá, cỡ bác cứ cầm canon 700D của bác chụp cho lành, hình ra cứ "bình bình" là bác thấy đẹp rùi, chứ sony nex nó cao siêu lắm bác ơi, cỡ như bác k biết xài peaking color nên hình toàn out là zậy áh ) tại trình bác nhìn thiên nga cũng y như vịt mà. Chẳng biết gì về thiết bị mình đang cầm trên tay "làm đc những gì", ngta xài sony ngta nắm rõ thiết bị ngta chụp như thế nào, hùi nào giờ e nghe ngta chỉ có nâng cấp từ nex 3 lên nex 5 rùi nex 6 nex 7, chứ e chưa bao giờ nghe ai xài 4 cái nex mà bán đi hết giống như bác để quay về 700D lấy nét tay sướng hơn ) 700D có cảm ứng chắc nex k có cảm ứng chọt chọt zoom lên náy nét quá,phát biểu hài thiệt. Nhờ bác mà e bít thêm là giờ có 700D thần thánh lấy nét tay cũng "siêu" lắm ) Nhiêu đó thui cũng đủ hiểu cái "trình" của bác cỡ nào rùi ạh, nex nhờ cái peaking color ma nó bá đạo khi xài MF, vậy mà bác phán " nếu chỉ dựa vào peaking color thì chưa đủ" thì e xin phong bác là thánh phán ạh )
    Thui không đôi co với thánh phán nữa, chỉ nói cho bác biết bác cứ chơi canon cho "lành", cho "lấy nét tay" sướng, cho "hình đẹp", cho có "bầy đàn canon" của bác. Chứ sony tụi e khác người lắm, nên k phù hợp với bác đâu, mà có phán 700D lấy nét tay sướng hơn nex thì nhớ phán trong topic này thui nha bác, ra khỏi topic vẫn phán như vậy có khi ăn gạch còn bự hơn gạch của e nữa áh haha.

Quote Được gửi bởi j_asp9876 View Post
    Công nhận đối với các thành phần ôm bom cảm tử kiểu này thì phí lời giải thích quá, đúng là nước đổ lá môn, ngu lâu dốt bền khó đào tạo, bới vậy bác xài canon là đúng rùi ạh, tại sony chỉ dành cho những người biết thưởng thức cái đẹp, biết rõ thế mạnh của sony, chứ bác xài sony e thấy phí quá, cỡ bác cứ cầm canon 700D của bác chụp cho lành, hình ra cứ "bình bình" là bác thấy đẹp rùi, chứ sony nex nó cao siêu lắm bác ơi, cỡ như bác k biết xài peaking color nên hình toàn out là zậy áh ) tại trình bác nhìn thiên nga cũng y như vịt mà. Chẳng biết gì về thiết bị mình đang cầm trên tay "làm đc những gì", ngta xài sony ngta nắm rõ thiết bị ngta chụp như thế nào, hùi nào giờ e nghe ngta chỉ có nâng cấp từ nex 3 lên nex 5 rùi nex 6 nex 7, chứ e chưa bao giờ nghe ai xài 4 cái nex mà bán đi hết giống như bác để quay về 700D lấy nét tay sướng hơn ) 700D có cảm ứng chắc nex k có cảm ứng chọt chọt zoom lên náy nét quá,phát biểu hài thiệt. Nhờ bác mà e bít thêm là giờ có 700D thần thánh lấy nét tay cũng "siêu" lắm ) Nhiêu đó thui cũng đủ hiểu cái "trình" của bác cỡ nào rùi ạh, nex nhờ cái peaking color ma nó bá đạo khi xài MF, vậy mà bác phán " nếu chỉ dựa vào peaking color thì chưa đủ" thì e xin phong bác là thánh phán ạh )
    Thui không đôi co với thánh phán nữa, chỉ nói cho bác biết bác cứ chơi canon cho "lành", cho "lấy nét tay" sướng, cho "hình đẹp", cho có "bầy đàn canon" của bác. Chứ sony tụi e khác người lắm, nên k phù hợp với bác đâu, mà có phán 700D lấy nét tay sướng hơn nex thì nhớ phán trong topic này thui nha bác, ra khỏi topic vẫn phán như vậy có khi ăn gạch còn bự hơn gạch của e nữa áh haha.
    Ku này có mắt nhưng mù, có 3 hàng chữ mà cũng đọc kg dc nổi, sao có thể phân biệt dc cách zoom của nex và canon.

stop.

Ku này có mắt nhưng mù, có 3 hàng chữ mà cũng đọc kg dc nổi, sao có thể phân biệt dc cách zoom của nex và canon.

stop.
    nói ngkhac sao k nhìn lại mình xem mình nói những gì để ngta phải "ném gạch" như vậy, cũng vì có đứa "ngây ngô" nên nói tới bây giờ vẫn ráng "k hiểu", dạ đúng rùi ạh, e k phân biệt đc cách zoom của nex khác với canon, vì đơn giản e thấy peaking color và zoom của nex quá tốt rùi nên k dám tìm hỉu thêm về zoom của canon, và vâng xin thưa với đồng chí " Cự Văn Cãi " là theo e đc biết thì đưa 10 người xài nex thì 10 người đều cùng 1 nhận xét rằng nex xài mf quá tốt vì co peaking color hỗ trợ rất dễ dàng, chứ e chưa thấy có ai nhận xét xài canon 700D lấy nét tay zoom to điểm lấy nét sướng hơn nex ạh ) thế nên e nghĩ e và 10 người kia "lạc hậu và bảo thủ"/ quá ạh, còn bác thì "cao siêu và tầm nhìn rộng" ạh haha, vậy thôi bác cứ tiếp tục "cao siêu" đi chứ trình cỡ e k dám "cao siêu" đc như bác đâu ạh ) Nhiều người vô topic này đọc comment của bác chắc ngta cũng cười lăn cười bò áh nhưng tại ngta "k care" những thành phần "cao siêu" như bác đâu, còn e tại tính tò mò thix đc tiếp xúc với "người cao siêu" nên e mới comment đó mà haha.

Loại này, ....gặp nhiều, chả có gì để nói.
    -A nghĩ chú chưa bao giờ gặp được người như a nên chú mới như thế này, gặp a sớm thì chú đã khá lên nhiều... A chỉ nói với chú một điều là những cái chú không làm được thì chú đừng nghĩ người khác không làm được, làm người phải biết nhìn lên chứ đừng chỉ biết nhìn ngang hoặc nhìn xuống, thế mới khá được.

P/S: Còn a nói thật nếu chú muốn chơi DSLR hoặc máy ống rời mà muốn có ảnh đẹp thì hạn chế nhìn live view với cả dừng ngay trò chọc chọc cảm ứng lấy nét đi.
    Được sửa bởi brandy_bj lúc 04:04 PM ngày 30-10-2013
    A7R ll + A7K
    Zeiss (16-35/2.8ZA Loxia21-50 FE35/1.4ZA Batis85 135ZA)
    Roto light - Neo

stop.
    Sao lại có loại người phát ngôn như vậy sinh hoạt trên này nhỉ ????
    Quay tay mà đòi zoom tới zoom lui để xem thì mất đi những khoảnh khắc đẹp thì sao mà chụp ????

Quote Được gửi bởi j_asp9876 View Post
    Chuẩn, em mới dùng NEX , thêm cái lens Minolta cũ dùng Focus Peaking sướng cả tay. Mới thấy thầm tội nghịp cho những ai chưa được chơi Peaking.

Em thấy các bác từ tranh cãi thuần về kỹ thuật chuyển sang chì chiết nhau rồi đấy ạ. Hơn thua nhau ở đây chẳng hay ho gì cả đâu các bác.
    Hy vọng các bác giữ văn hóa của diễn đàn.
    Canon 50D+ Sony Nex F3+ Hổ lốn MF.

định mua fe 35 f2.8 cho con a7 mà hỏi chưa thấy chỗ nào có hàng sẵn, chưa đặt được, các bác có tư vấn con 35 nào về chơi MF được không?
    Point n Shoot

Quote Được gửi bởi cucbrick View Post
    định mua fe 35 f2.8 cho con a7 mà hỏi chưa thấy chỗ nào có hàng sẵn, chưa đặt được, các bác có tư vấn con 35 nào về chơi MF được không?
    35 f2 contax G .......................................

Trang 3 / 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 Cuối cùngCuối cùng