Trang 2 / 5 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 44

Chủ đề: (Nhờ thông não) Focus Peaking

Quote Được gửi bởi anhvu841 View Post
    Chừng nào bác dùng len wide cỡ nòng ngắn hơn 24mm thì peaking color ăn chắc, nhưng với lens 35mm trở lên mà kg bấm zoom lên thì hên xui 50-50, mà zoom của nex thì hơi khó, mình cũng dùng qua 4 con nex rồi.

Nay thì đang vọc con canon 700d thấy khoản live view qua MF của nó khá hay, tuy kg có peaking color nhưng muốn lấy nét vào đâu chỉ cần chọt vào màn hình và bấm nút + là nó zoom lên theo ý mình là xong, thấy rất dễ dàng.
    vậy thì phí 4 con nex quá, bác từ nex mà qua 700D thì gọi là xuống cấp đó bác
    em dùng 75, hay 90 với nex mà cũng chả cần phải zoom

Quote Được gửi bởi vantrung2410 View Post
    vậy thì phí 4 con nex quá, bác từ nex mà qua 700D thì gọi là xuống cấp đó bác
    em dùng 75, hay 90 với nex mà cũng chả cần phải zoom
    75, 90mm mà kg phải zoom thì hình nhòe hết 60% thế thui, bạn muốn nhận hay cũng kg ai tin...thực tế rồi kg bàn cãi nữa

700d hay nex đều là crop thì là cùng cấp, mà cấp thì quan trọng cái giề.....mua máy để chơi chứ có phải đi lòe ai đâu mà cấp mấy bậc.... bệnh quá....

T chơi cả hai 7D và Nex 5N, T thích cái MF của Nex hơn Canon nhiều. Với Canon nó cũng phóng to hình nhưng có 2 cấp bậc, bấm 2 cái phóng to lên, chỉnh nét xong phải bấm thêm phóng lần nữa nó mới trả lại hình ban đầu đầy đủ như cũ. Còn nex thì phóng to lên, canh vô mắt mà focus peaking, sau đó nhấp nút chụp là nó tự trở lại hình full ban đầu, lúc này chỉ bố cục và chụp mà thôi. HƠn nhau ở cái chổ peaking ấy, vì T bị cận, đeo kính nên khi có peaking thì chỉnh dễ dàng hơn. Bằng chứng là giờ ko biết lên FF cách nào luôn, 6D hay chờ Sony A7 ra vì T có bộ canon và T* MF cho sony.

75, 90mm mà kg phải zoom thì hình nhòe hết 60% thế thui, bạn muốn nhận hay cũng kg ai tin...thực tế rồi kg bàn cãi nữa

700d hay nex đều là crop thì là cùng cấp, mà cấp thì quan trọng cái giề.....mua máy để chơi chứ có phải đi lòe ai đâu mà cấp mấy bậc.... bệnh quá....
    Em cũng không muốn nói thêm nhưng bác nói em bệnh nên em nói thêm chút:
    Bác chụp out, không có nghĩa là người ta out, cái này do kĩ năng, nhiều người không dùng peaking, không zoom vẫn chụp ầm ầm
    Crop thì crop, ai bảo crop là cùng cấp, hay cùng là FF thì ai dám bảo FF là cùng cấp, như nhau....
    Thì mua để chơi thôi, chứ lòe gái thì em đâu có dùng nex, mà bác cũng máu thẩm du ghê, qua 4 con nex rồi, mà giờ chịu qua 700D cùi bắp

Quote Được gửi bởi vantrung2410 View Post
    ............ 700D cùi bắp
    bịnh thật rồi.................

Thấy cái này sực nhớ lâu rồi mình có dùng pns Nikon 8700 ra đời năm 2004 đã có món này rồi mà hồi đó không được quảng cáo rầm rộ như Sony bây giờ.

bịnh thật rồi.................
    Haha đọc comment của bác này mà cười nãy giờ, e nói thật với bác, bác mua nex mà k làm chủ đc nex thì bác bán nex cũng đúng rùi, mắc công bác giữ xài k làm chủ đc thiết bị chụp ra hình xấu rùi đi rêu rao với mọi người là nex chụp xấu, sony cùi bắp này nọ thì tội cho Sony lắm bác ạh, cỡ như bác cầm Nex chụp còn k ra hồn thì có đưa FF cho bác bác chụp cũng k hơn pns là bao nhiu đâu ạh, bác cứ qua Canon chơi cho lành với bầy đàn Canon của bác, tại trình của bác chưa đủ để chơi với Sony đâu. Nói thẳng cho bác biết, Canon 700D cùi bắp của bác chưa đủ trình so với Nex đâu ạh, đừng kêu lấy 2 máy nex và canon chụp rùi xuất hình gốc ra so sánh hình ảnh nha bác tại như vậy mắc công mang nhục cho Canon lắm ạh, bác kêu Canon lấy nét tay dễ hơn Nex vậy chắc bác k biết cách lấy nét tay trên Nex thế nào, k biết sử dụng peaking, bác thích thì cứ nhờ 1 người nào đó trong hội Sony Nex cắm len lấy nét tay lên rùi tranh tài xoay vặn với 700D thần thánh của bác coi thằng nào xoay vặn nhanh hơn,thằng nào nét hơn biết liền chứ gì. K điều khiển tốt thiết bị thì đừng nên đổ lỗi cho thiết bị nghe nó bùn cười lắm bác, đọc xong mà vẫn mún phân bì thì cứ để lại comment e tiếp thêm vài cái comment cho bác mang nhục thêm ạh )

-Bác nguy hiểm quá, e nói cho bác là e cầm 70-200 (body SLT chứ ko phải Nex), bắn ở tiêu cự 135-200 mà vẫn xoay peaking (1 số trường hợp ko có point AF) bt, hình nét căng đét thì thôi... Chơi thì tinh thần học hỏi đề cao thì mới khá đc, bác vặn ko chuẩn bác lại quả quyết người ta ko chơi đc thì tầm nhìn quả là hạn hẹp.
    A7R ll + A7K
    Zeiss (16-35/2.8ZA Loxia21-50 FE35/1.4ZA Batis85 135ZA)
    Roto light - Neo

Quote Được gửi bởi brandy_bj View Post
    -Bác nguy hiểm quá, e nói cho bác là e cầm 70-200 (body SLT chứ ko phải Nex), bắn ở tiêu cự 135-200 mà vẫn xoay peaking (1 số trường hợp ko có point AF) bt, hình nét căng đét thì thôi... Chơi thì tinh thần học hỏi đề cao thì mới khá đc, bác vặn ko chuẩn bác lại quả quyết người ta ko chơi đc thì tầm nhìn quả là hạn hẹp.
    Đồng chí đó bị dập tơi bời nên lặn mất rùi bác Brandy ạh, cỡ đống chí này may ra phải có hãng nào vừa sản xuất body chống rung với len chống rung thì may ra mới chụp nét đc chứ 1 trong 2 thứ có chống rung thứ còn lại k có chống rung vẫn k chụp nét đc mặc dù đồng chí đó chỉ chụp loanh quanh 50mm-90mm đổ lại )

Quote Được gửi bởi j_asp9876 View Post
    Haha đọc comment của bác này mà cười nãy giờ, e nói thật với bác, bác mua nex mà k làm chủ đc nex thì bác bán nex cũng đúng rùi, mắc công bác giữ xài k làm chủ đc thiết bị chụp ra hình xấu rùi đi rêu rao với mọi người là nex chụp xấu, sony cùi bắp này nọ thì tội cho Sony lắm bác ạh, cỡ như bác cầm Nex chụp còn k ra hồn thì có đưa FF cho bác bác chụp cũng k hơn pns là bao nhiu đâu ạh, bác cứ qua Canon chơi cho lành với bầy đàn Canon của bác, tại trình của bác chưa đủ để chơi với Sony đâu. Nói thẳng cho bác biết, Canon 700D cùi bắp của bác chưa đủ trình so với Nex đâu ạh, đừng kêu lấy 2 máy nex và canon chụp rùi xuất hình gốc ra so sánh hình ảnh nha bác tại như vậy mắc công mang nhục cho Canon lắm ạh, bác kêu Canon lấy nét tay dễ hơn Nex vậy chắc bác k biết cách lấy nét tay trên Nex thế nào, k biết sử dụng peaking, bác thích thì cứ nhờ 1 người nào đó trong hội Sony Nex cắm len lấy nét tay lên rùi tranh tài xoay vặn với 700D thần thánh của bác coi thằng nào xoay vặn nhanh hơn,thằng nào nét hơn biết liền chứ gì. K điều khiển tốt thiết bị thì đừng nên đổ lỗi cho thiết bị nghe nó bùn cười lắm bác, đọc xong mà vẫn mún phân bì thì cứ để lại comment e tiếp thêm vài cái comment cho bác mang nhục thêm ạh )
    Tôi không có viết từ nào chê hình của nex xấu, hay sony cùi bắp cả,

tôi tưởng bác chưa đọc comment, nhảy vào viết bừa.., chứ đọc rồi mà kg hiểu, kg thấy, thì cũng khác nào loài....

Quote Được gửi bởi brandy_bj View Post
    Loại này, ....gặp nhiều, chả có gì để nói.

Trang 2 / 5 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... Cuối cùngCuối cùng