Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 11

Chủ đề: Nhờ tư vấn về chụp sản phẩm lấy đủ nét bằng lens kit 18-55 IS II

Nhờ tư vấn về chụp sản phẩm lấy đủ nét bằng lens kit 18-55 IS II

Như tit, hiện tại em đang dùng con canon 600D +len 18-55 để chụp sản phẩm cho cửa hàng.
    Chụp choẹt thì vẫn ổn nhưng em không lấy nét hết toàn bộ sản phẩm được. Chỗ nào không lấy nét được thì khi zoom lên bị mờ đi.
    E nhờ các bác tư vấn giúp cách chụp nào mà sản phẩm lấy được toàn bộ nét. Em chỉ cần hình sản phẩm trên nền trắng đơn giản.

Thanks
    Đây là một vài hình ảnh em chụp, các bác cho ý kiến:

Tấm này thì phần dây nịt zoom lên sẽ hơi mờ so với phần đầu nịt, vì e focus vào phần đầu dây.

Tấm này chỉ chụp đầu nịt nên không bị
    Được sửa bởi datlq11 lúc 03:49 PM ngày 21-10-2013

Rất đơn giản, bác để máy ra xa sản phẩm một chút,khép khẩu nhỏ lại F8,F11

Quote Được gửi bởi quangpraha View Post
    Rất đơn giản, bác để máy ra xa sản phẩm một chút,khép khẩu nhỏ lại F8,F11
    Như bác nói thì set như vậy những hoa văn trên đầu nịt và đường vân trên da dây nịt có được hiện rõ không?
    2 tấm trên e set 55mm + f5.6

Bác set tiêu cự 55 rồi, nếu để máy xa nữa thì ảnh của vật bị nhỏ lại, crop thì mất chi tiết, bác đóng khẩu nhỏ lại nữa đi bác, thiếu sang thì dùng tripod chụp tốc chậm.

Quote Được gửi bởi caongtan View Post
    Bác set tiêu cự 55 rồi, nếu để máy xa nữa thì ảnh của vật bị nhỏ lại, crop thì mất chi tiết, bác đóng khẩu nhỏ lại nữa đi bác, thiếu sang thì dùng tripod chụp tốc chậm.
    Cái này lens 18-55, set tiêu cự 55mm khẩu nhỏ nhất là 5.6 rồi, không set nhỏ được nữa. Nếu muốn nhỏ nữa phải đổi tiêu cự. Mà đổi tiêu cự thì sản phẩm sẽ xa khung hình -> không rõ nét :(

Quote Được gửi bởi datlq11 View Post
    Cái này lens 18-55, set tiêu cự 55mm khẩu nhỏ nhất là 5.6 rồi, không set nhỏ được nữa. Nếu muốn nhỏ nữa phải đổi tiêu cự. Mà đổi tiêu cự thì sản phẩm sẽ xa khung hình -> không rõ nét :(
    bác hiểu ý sai rồi
    khẩu nhỏ là giá trị lớn, khẩu lớn là giá trị nhỏ
    Giá trị của khẩu càng lớn thì càng rõ phía sau, nhưng như vậy thì rất dễ thiếu sáng, khó mà cầm tay chụp đc, nên chụp loại này thường dùng thêm chân máy
    Nikon D700 + Af-s 28mm f/1.8G Nano + Af-s 50mm f/1.8 G

Quote Được gửi bởi mairoixa View Post
    bác hiểu ý sai rồi
    khẩu nhỏ là giá trị lớn, khẩu lớn là giá trị nhỏ
    Giá trị của khẩu càng lớn thì càng rõ phía sau, nhưng như vậy thì rất dễ thiếu sáng, khó mà cầm tay chụp đc, nên chụp loại này thường dùng thêm chân máy
    Ah`, vậy là em hiểu sai về khẩu độ, để e test vài tấm rồi tối up lên xem sao.
    Tiện thể cho mình hỏi luôn về lens 50 1.8mm có ngon để chụp sản phẩm không, vì nhìu người khuyên nên mua lens này chụp sẽ tốt hơn. =.=

Lens fix thường cho chất lượng ảnh tốt hơn lens zoom, tốt nhất bác làm cái Tripod, khép khẩu thêm vào

Quote Được gửi bởi RockCandy View Post
    Lens fix thường cho chất lượng ảnh tốt hơn lens zoom, tốt nhất bác làm cái Tripod, khép khẩu thêm vào
    Nếu lens fix không có tripod chụp set như trên thì có cần tripod không bác.

Quote Được gửi bởi datlq11 View Post
    Ah`, vậy là em hiểu sai về khẩu độ, để e test vài tấm rồi tối up lên xem sao.
    Tiện thể cho mình hỏi luôn về lens 50 1.8mm có ngon để chụp sản phẩm không, vì nhìu người khuyên nên mua lens này chụp sẽ tốt hơn. =.=
    Em nghĩ bác ko nên dùng 50/1.8 chụp sản phẩm, nhất là nhưng sp có kích thước nhỏ như đồng hồ, nhẫn, dây chuyền .... Bác nên dùng macro lens chụp phù hợp hơn.
    Tốc chậm hơn 1/40 thì ảnh mờ do rung tay lúc đó dùng tripod khắc phục.
    Được sửa bởi caongtan lúc 11:14 AM ngày 22-10-2013

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng