Trang 3 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 30

Chủ đề: Ccó ít tiền, thích chơi ảnh gốc thì nên chơi body của hãng nào?

Pentax vs Nikon đều ra ảnh rất đẹp, muốn biết nó đẹp thế nào bác ra hàng test thử cái biết ngay
    D600.....35G.....50D.....135DC.....135MC......

Quote Được gửi bởi huy_a8 View Post
    Hehe
    Mình đang tư vấn theo đúng nhu cầu của bạn mà
    Mong muốn của bạn là : "không có time, ngại chỉnh sửa thích up ảnh gốc lên fb"

Bạn nên biết ảnh trên FB khi up lên đã bị resize và chất lượng giảm xuống rất thấp. Độ phân giải của ảnh trên FB max là 2048x1366 pixel và dung lượng tối đa là 200KB

Trong khi 1 máy DSLR có cảm biến tầm 18MP sẽ cho ra ảnh kích thước khoảng 4500x3000 pixel, duong lượng khoảng 5MB

Từ sự chênh lệch giữa ảnh gốc và ảnh up lên FB đủ đấy là ảnh trên FB chất lượng bị giảm đi rất nhiều
    Cộng với thói quen của bạn "không có time, ngại chỉnh sửa thích up ảnh gốc lên fb" thì mình nghĩ ngay cả việc copy ảnh lên PC để xem lại chắc bạn cũng không có thời gian luôn
    Nên nhanh và thuận tiện nhất là dung Samsung Galaxy Zoom, chụp xong, up thẳng lên FB luôn
    thế bạn tưởng chất lượng hình chỉ có cái megapixel thôi sao ?
    5D
    24 2.8
    50 1.8
    90 2.8

Quote Được gửi bởi Metal_Fx3 View Post
    Em có thằng em muốn đú đởn DSLR mà kinh phí eo hẹp <10 chai, sẽ mua hàng 2nd thôi. Mà nó không có time, ngại chỉnh sửa thích up ảnh gốc lên fb, chủ yếu là chụp người, chụp cảnh. Định là sẽ mua body + kit 18-55 + 50 f1.8.
    Vậy xin các bác có kinh nghiệm cho ý kiến nên chơi DSLR của hãng nào để cho chất ảnh kha khá và màu sắc thực nhất ạ? Cảm ơn các bác!
    P/s: À còn 1 yêu cầu là body có quay fim Full HD ạ.
    Mình không hiểu sao mình lại có cảm giác bác này hỏi cứ nhảm nhảm thế nào.
    Auto focus thì làm sao mà xóa phông được

Cảm ơn các bác, vậy là em sẽ chọn Nikon hoặc Pentax.

Quote Được gửi bởi duong_pham View Post
    Mình không hiểu sao mình lại có cảm giác bác này hỏi cứ nhảm nhảm thế nào.
    ...
    Chữ ký sẽ là một quote nào đó thật sự sâu sắc và thấm đẫm tư tưởng dạy đời...nhưng mà chưa nghĩ ra !
    Vậy chứ em đã được nhiều người tư vấn rồi đó ạ. Cảm ơn cmt vô dụng và nhảm nhí của bác... và cái chữ ký siêu nhảm của bác nữa.
    Được sửa bởi Metal_Fx3 lúc 05:03 PM ngày 25-10-2013
    "You say goodbye, and I say hello. Hello, hello"

Quote Được gửi bởi pear View Post
    Pentax vs Nikon đều ra ảnh rất đẹp, muốn biết nó đẹp thế nào bác ra hàng test thử cái biết ngay
    Do ko biết, tớ Lỡ dùng canon với sony Konica mất tiêu, hèn chi ảnh xấu dã man..hic hic

Mình là newbie, cũng muốn tập tành chơi DSLR và kinh kinh cũng khoảng < 10tr, sẵn tiện thấy topic này nên mình xin vào đây hỏi cùng với bạn chủ thớt luôn. Mình cũng định mua hàng 2nd thôi cho tiết kiệm và thích các đòng nikon (vì mình tham khảo mọi người, ai cũng bảo nikon chụp ảnh art tốt hơn canon). Nhờ mọi người tư vấn hộ mình xem mình nên mua em body nào và lens như thế nào là vừa đủ để chụp phong cảnh, vật tĩnh và các thể loại ảnh chuyển động. Tks mọi người!!!

Quote Được gửi bởi maphuy View Post
    Do ko biết, tớ Lỡ dùng canon với sony Konica mất tiêu, hèn chi ảnh xấu dã man..hic hic
    Đọc lại comment của con từ mấy cái post đầu tiên đi bố trẻ, xong bố trẻ hẵng vào đây flame nhé
    D600.....35G.....50D.....135DC.....135MC......

Quote Được gửi bởi pear View Post
    Đọc lại comment của con từ mấy cái post đầu tiên đi bố trẻ, xong bố trẻ hẵng vào đây flame nhé
    Con ơi đọc comment của bố trẻ mà ko hiểu tiếng việt à

Con có cái comment nào từ post đầu tiên quote lại bố xem

Haha

chụp máy nào cũng được, canon, nikon hay pentax nếu tay nghề cứng thì như nhau cả thôi. máy nào cũng chụp được jpeg và up lên fb ngay và lun mà. với tầm tiền đó, pác ráng múc dòng entry là chụp ngon thôi.
    1D Mark 3 + 50mm f/1.4 USM

Vote Canon 10D. Tìm được cái máy này thì cam đoan ảnh gốc rất đẹp, nhìn cũ cũ, màu nhợt nhạt nhưng rất film like. Cực kì thích hợp thể loại chụp lâu lâu chụp 1 tấm.
    Architectural Photography
    Gallery: flickr.com/photos/thienthach
    Portfolio: thienthach.smugmug.com

Trang 3 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123