Trang 2 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 30

Chủ đề: Ccó ít tiền, thích chơi ảnh gốc thì nên chơi body của hãng nào?

Quote Được gửi bởi natasa9x View Post
    Bây giờ ko có máy nào ra ảnh gốc nữa .muốn ảnh gốc mua máy phim ấy -nhung cũng bị digital hóa rồi !!!!!!
    Hihi, ý em là chụp jpeg --> chép ảnh vào máy tính --> rồi up lên fb.

Thế thì bạn chọn samsung galaxy zoom đi, chụp và up ảnh lên fb chỉ trong vòng 1 nốt nhạc, không cần qua máy tính

Quote Được gửi bởi huy_a8 View Post
    Thế thì bạn chọn samsung galaxy zoom đi, chụp và up ảnh lên fb chỉ trong vòng 1 nốt nhạc, không cần qua máy tính
    Thanks bạn. Bạn có vấn đề về đọc-hiểu rồi.

mình vote cho bộ nikon d3100 + 18-105VR chắc cũng tầm 10tr mà đa dụng, không thì 35mmf1.8DX. Trước mắt là vậy nếu sau này nâng cấp body thì 2 ống đó vẫn dùng tốt

Quote Được gửi bởi Metal_Fx3 View Post
    Thanks bạn. Bạn có vấn đề về đọc-hiểu rồi.
    Hehe
    Mình đang tư vấn theo đúng nhu cầu của bạn mà
    Mong muốn của bạn là : "không có time, ngại chỉnh sửa thích up ảnh gốc lên fb"

Bạn nên biết ảnh trên FB khi up lên đã bị resize và chất lượng giảm xuống rất thấp. Độ phân giải của ảnh trên FB max là 2048x1366 pixel và dung lượng tối đa là 200KB

Trong khi 1 máy DSLR có cảm biến tầm 18MP sẽ cho ra ảnh kích thước khoảng 4500x3000 pixel, duong lượng khoảng 5MB

Từ sự chênh lệch giữa ảnh gốc và ảnh up lên FB đủ đấy là ảnh trên FB chất lượng bị giảm đi rất nhiều
    Cộng với thói quen của bạn "không có time, ngại chỉnh sửa thích up ảnh gốc lên fb" thì mình nghĩ ngay cả việc copy ảnh lên PC để xem lại chắc bạn cũng không có thời gian luôn
    Nên nhanh và thuận tiện nhất là dung Samsung Galaxy Zoom, chụp xong, up thẳng lên FB luôn

Quote Được gửi bởi huy_a8 View Post
    Hehe
    Mình đang tư vấn theo đúng nhu cầu của bạn mà
    Mong muốn của bạn là : "không có time, ngại chỉnh sửa thích up ảnh gốc lên fb"

Bạn nên biết ảnh trên FB khi up lên đã bị resize và chất lượng giảm xuống rất thấp. Độ phân giải của ảnh trên FB max là 2048x1366 pixel và dung lượng tối đa là 200KB

Trong khi 1 máy DSLR có cảm biến tầm 18MP sẽ cho ra ảnh kích thước khoảng 4500x3000 pixel, duong lượng khoảng 5MB

Từ sự chênh lệch giữa ảnh gốc và ảnh up lên FB đủ đấy là ảnh trên FB chất lượng bị giảm đi rất nhiều
    Cộng với thói quen của bạn "không có time, ngại chỉnh sửa thích up ảnh gốc lên fb" thì mình nghĩ ngay cả việc copy ảnh lên PC để xem lại chắc bạn cũng không có thời gian luôn
    Nên nhanh và thuận tiện nhất là dung Samsung Galaxy Zoom, chụp xong, up thẳng lên FB luôn
    Vâng, cảm ơn bạn đã nhiệt tình. Thằng em mình thích hầm hố, xác định là DSLR thôi. Nó cũng muốn lưu ảnh lại, tất nhiên là sẽ chép vào máy tính, tất nhiên cũng sẽ resize ảnh lại để upload cho nhanh. Sau này có tiền cũng sẽ đầu tư thêm lens tầm trung <10tr.

Quote Được gửi bởi natasa9x View Post
    Bây giờ ko có máy nào ra ảnh gốc nữa .muốn ảnh gốc mua máy phim ấy -nhung cũng bị digital hóa rồi !!!!!!
    Sao lại không ra ảnh gốc B, cứ chụp không chỉnh sửa thì gọi là ảnh gốc chứ có phân biệt gì đâu là digital hay film..

Mua canon t3i đi, tôi tưng xài rồi. Nếu có tiền mua canon 6d là qusa đã

Thử bộ Olympus E30 + 14-54 f2.8-4 xem sao bác!!

Em đang dùng Canon 40D + fix 50 f/1.8 cũng tầm 10 triệu , thấy rất ưng cái bụng với chất lượng hình ảnh.
    40D => 5D => Rebel T4i => D3300 => Fuji X-E1 => D7000 => Canon 5Dii

Trang 2 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 Cuối cùngCuối cùng