Trang 4 / 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234
Hiển thị kết quả từ 31 đến 31 / 31

Chủ đề: Men mới muốn nhập hội với các cụ xin tư vấn

Quote Được gửi bởi nguyenhuu28 View Post
    Bác forzet dùng từ “hố vôi” chi dễ khiến mấy ae dự bị lăn tăn sờn lòng ! mấy dòng limited lenses không dám rớ dù biết tụi này cao thủ lắm, đứng xa nhìn được rồi, ráng chăm chỉ học hậu kỳ nếu có thể để vui là chính.
    K-5 IIs thì tụi mẽo không thấy ai rao bán nếu có chắc nhiều dân bên đó không dành chổ cho mình.
    Đang chờ tin bên ấy đã order chưa mà chưa thấy gì ! Sáng nay mò vô lại chổ đó thì thấy giá mới rồi, cao hơn – chỉ thấy bộ gear mới là K-5 II + 18-55 WR thôi ! Sốt ruột quá
    Thanks các bác.
    Haiz, chứ mình thấy các bác mua quá trời lens all in one ko hiểu làm gì, mà vẫn hoài chụp không như ý. Trong khi mình đem lúc nào cũng chỉ đúng 1 lens zoom và lens Ltd, lens zoom mình để chụp mấy thứ linh tinh râu ria, nhưng cái chính sẽ chụp bằng lens ltd.

Thêm nữa tiện trên các bác có nói đến D7000 và K5II, đây em nói thêm về K5 Iis D300s và Lens.

Dân chuyên nghiệp đầu tư bao giờ cũng đầu tư Lens hơn máy cả, cái lens không phải chẳng làm nên cơm cháo gì đâu, điển hình em có hai bộ sau: D300s & lens 14-24 + K5 IIs & 16-50. Khỏi nói thì ai cũng biết 2 vấn đề sau: lens 14-24 mắc hơn con D300s, và K5 IIs thì ăn đứt D300s; hai con Lens đều có thể xem là "chất" của 2 hãng, nhưng nhiều người thắc mắc tại sao em chỉ thử mà không có ý định mua con 16-50, dù con K5 Iis của em hơn con D300s, chỉ đơn giản là vì chất ảnh con 14-24 trên body dỏm hơn vẫn không kém cạnh; mặc dù tính ra thì cắm trên k5 IIs đã là 1 lợi thế so với D300s rồi, đó là lý do em vẫn giữ cặp kia.

Cho nên có thể nói là: đầu tư máy cho khủng mà lens không đến đâu thì cũng chả bằng ai.

K5 IIs + 16-50 bên mình nhiều rồi, nên em xin góp 1 tấm D300s + 14-24

Được sửa bởi West lúc 11:59 AM ngày 01-12-2013

Trang 4 / 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234